Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamthanhbinh

Các vấn đề về việc sử dụng Master Cam

Các bài được khuyến nghị

Hề hề hề,

Vừa qua có một số bài post liên quan tới phần mềm Master Cam. Vì vậy mình mở topic này để mọi người có thể cùng nhau trao đổi những vấn đề có liên quan tới việc cài đặt và sử dụng phần mềm này của các kỹ sư cơ khí.

Trước hết vấn đề mình cần hỏi là hiện nay đã có phiên bản Master Cam X6. Link cài đặt có thể lấy được ở đây:

http://www.mastercam.com/Support/Downloads/MastercamX6/Default.aspx.

Nhưng vấn đề là nó cần có thuốc men cẩn thận mới dùng được.

Mình đã down về và cài đặt xong xuôi nhưng vì thiếu thuốc nên nó hổng chịu làm việc.

Vậy có bác nào hay bạn nào đã từng xài nó có thể giúp đỡ anh em , cho xin tí thuốc để chữa bệnh cho nó thì hay quá. Cám ơn lắm lắm.

Nghe nói thì cái thằng này sau khi dùng thuốc thì sẽ được miễn nhiễm bệnh tật, và cứ chạy khỏe cho tới lúc chết chứ chả phải update hay updiec chi cả. Không như những phiên bản X* trước đó.

Nghe vậy thì bắt ham mà chửa dùng được nên cũng chả biết trúng hay trật nữa.

Nhờ mọi người chỉ điểm thêm.

Hề hề hề,...

PS: Mình đã lùng trên mạng có mấy cái link của Meslab và Cơ khí Đà nẵng cho thuốc nhưng đều bị hết hạn sử dụng rùi nên không dùng được các bác ạ, Vậy mong các bác có thương thì cho xin thuốc tốt còn hạn chứ đừng biếu mấy cái hết hạn hổng dùng được.

Hề hề hề,..

Chào các anh, chả là hôm nay em mới tập tẹ bước chân lên diễn đàn CADVIET, bước đầu đã vấp ngã rồi nhờ các anh giúp đỡ. Chả dấu các anh em mới mày mò học mastercam mà không tìm được bản cài và thuốc như các anh đã nói ( vì link các anh cho bị died hết rồi thì phải) có anh nào hảo tâm thì xin giúp e với, e xin chân thành cảm ơn các anh rất chi là nhiều :D

Mua đĩa vê cài đi bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bạn nào chỉ giúp mình mastercamx5 cài được rồi thì khi vào vẽ không thấy line hay gì hết mà chọn máy gia công lại hiện line lên và bắt không được gốc toạ độ nữa mong các bạn trả lời sớm thank bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay