Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vuongocanh

Lệnh UNNETLOAD trong autocad

Các bài được khuyến nghị

Mình dùng lệnh NetLoad để load file *.dll

nhưng không biết làm sao để unload nó, vì mỗi lần muốn bug lỗi file *.dll phải khởi động lại autocad, mất thời gian quá.

(trong arx thì có lệnh AXR-UNLOAD)

Có cao thủ nào chỉ giáo với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

nhưng không biết làm sao để unload nó, vì mỗi lần muốn bug lỗi file *.dll phải khởi động lại autocad, mất thời gian quá.

Cho tới CAD 2012 thì chưa có lệnh UnLoad *.dll .

Bắt buộc phải tái khởi động CAD thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nguyên nhân chính khiến bạn muốn UnNetLoad là do mỗi lần run *.dll thì phải khởi động lại CAD.

Hãy dùng chức năng: Start External Program của Visual Studio để giải quyết vấn đề này.

Với chức năng này, bạn không cần khởi động AutoCad và dùng lệnh NetLoad để chạy thử file *.dll của bạn. Khi bạn khai báo acad.exe trong thiết lập: Start External Program, thì trong Visual Studio, mỗi lần bạn Start Debugging (F5), VS sẽ tự động gọi AutoCad lên, và nếu bạn dừng Debug, thì VS sẽ tự động đóng AutoCad lại (hoặc nếu bạn tắt AutoCad, VS sẽ dừng Debug)

Để sử dụng chức năng này, bạn xem thêm ở bài viết này: http://www.cadviet.c...ndpost&p=168838

Chú ý: khi sử dụng chức năng này, tốt nhất hãy là thêm một đoạn lisp để tự động NetLoad file dll của bạn, vì như thế, mỗi lần Debug, AutoCad sẽ tự NetLoad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo