Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamngoctukts

Cac tác phẩm 3D của anh em Cadviet

Các bài được khuyến nghị

Vray RT1 + vray sp4a for max 2010 và 2011 64 bit

Khuyến mại cho bác cả bản vray RT nhóe. Bác lưu ý là bản này dùng cho max 2010, thế nên khi cài cho max 2011 thì tất cả những thư mục nó đẻ ra trong lúc cài đặt mình phải sửa thành 2011 hết. Bác nhớ đọc kỹ hướng dẫn cài đặt trước khi cài nhóe.

Bác mũn có bản Vray cho max 32 bit không. Ở cơ quan máy cùi bắp không cài được win 64 bit nên phải chơi 32 bit mà kiếm mãi không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hâm nóng tô bích này fát, bác Tú chạy đâu mất tiêu rồi để em chơi một mình :(

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hâm nóng tô bích này fát, bác Tú chạy đâu mất tiêu rồi để em chơi một mình :(

Quá đỉnh. Dạo này mình đang nghiên cứu VB nên không dựng 3D mấy. Xem mấy bài mà ngứa nghề quá. Máy của Mũn chắc cấu hình khủng đây.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em vẽ con này trên PC ở nhà, core 2 duo, ram 2gb, mỗi ảnh ren khoảng 1h20p :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em vẽ con này trên PC ở nhà, core 2 duo, ram 2gb, mỗi ảnh ren khoảng 1h20p :D

Ren con có cái thảm đó mà 1h20 thôi sao. Thế thì Mũn up cái setting của scence đó lên chi anh em tham khảo cái.

BS: Mà cái thảm đó Mũn dùng vrayfur hay hair and fur vậy. Mình dùng displace hiệu quả không cao lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em dùng vray fur, bác Tú tham khảo Link này nhé

Bác lưu ý là tấm plane làm nền bác chia nhiều secment một chút thì ren sẽ rất nhanh.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác đặt tên chú ngựa chưa?

có thểdây là 1 ý tưởng mới cho hãng Walt Disney bác phát tài to nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em tập vẽ 3D trên AutoCAD 2011

Sao các bác không chia sẻ các tác phẩm 3D của mình để mọi người được biết biết các tính năng hay khi vẽ 3D nhể?

Mình chưa bao giờ ren trên CAD. Không ngờ ren trên CAD cũng hoành tráng vậy. Bạn hoan up file lên cho mọi người tham khảo được không??

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cần hỏi bạn Tú. các mẫu nhà dân bạn render thế nào mà kính trong suốt vậy? mình còn rất hạn chế về kính, nên mong bạn giúp đỡ. các mẫu đó bạn render và áp vật liệu trực tiếp bên Max và chỉ có Max thôi đúng không? mẫu thứ hai nhà dân mình không biết bạn làm cửa thế nào mà cánh cửa có khung kính. bạn có thể chỉ cách làm được không? mong bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình học hỏi. còn các bóng đổ vào kính nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cần hỏi bạn Tú. các mẫu nhà dân bạn render thế nào mà kính trong suốt vậy? mình còn rất hạn chế về kính, nên mong bạn giúp đỡ. các mẫu đó bạn render và áp vật liệu trực tiếp bên Max và chỉ có Max thôi đúng không? mẫu thứ hai nhà dân mình không biết bạn làm cửa thế nào mà cánh cửa có khung kính. bạn có thể chỉ cách làm được không? mong bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình học hỏi. còn các bóng đổ vào kính nữa.

Mình chưa biết "trình" Max của bạn thế nào nên muốn hướng dẫn cũng khó. Vật liệu trong max thì có nhiều loại đi với mỗi loại thì lại có chế độ render khác nhau ví dụ như scanlight là mặc định của max, vray, metalray là dùng plugin hỗ trợ. Nếu ban dùng vật liệu mặc định của cad thì bạn chỉnh opacity của nó khoảng 40 và áp raytrace vào reflect. Hiện máy mình chưa cài Max nên không up hình lên cho bạn xem được. Nếu bạn muốn học thì có thể vào các trang chuyên về 3d trong đó có nhiều bài hướng dẫn rất cụ thể.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình chưa biết "trình" Max của bạn thế nào nên muốn hướng dẫn cũng khó. Vật liệu trong max thì có nhiều loại đi với mỗi loại thì lại có chế độ render khác nhau ví dụ như scanlight là mặc định của max, vray, metalray là dùng plugin hỗ trợ. Nếu ban dùng vật liệu mặc định của cad thì bạn chỉnh opacity của nó khoảng 40 và áp raytrace vào reflect. Hiện máy mình chưa cài Max nên không up hình lên cho bạn xem được. Nếu bạn muốn học thì có thể vào các trang chuyên về 3d trong đó có nhiều bài hướng dẫn rất cụ thể.

Tức là bạn render trong 3dmax àh? còn vật liệu thì bạn áp bên autocad? các khung kính thì vật liệu mặc định trong 3dmax có thể làm được, nhưng ý mình muốn là render thế nào để được đẹp, điều đó là do kinh nghiệm nên mình cần chia sẻ. còn nữa, mẫu nhà phố bạn dựng được cửa mở ra gần như 180 độ bạn làm thế nào? các kiểu cửa trong 3dmax có thể làm được nhưng mình chưa biết làm cho nó có khung kính.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

những công trình này rất đẹp, thế mới thấy được 3dmax tuyệt vời như thế nào! em chưa biết sử dụng nhưng đang rất muốn biết về nó! các anh chị cho em hỏi muốn làm ra được những tác phẩm như thế thì cần những cái gì và có khó làm không!

Xin cảm ơn anh chị em! :angry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác Tú ơi, các công trình đó bác đều vẽ bằng 3ds max cả hay bằng phần mềm gì thế? ước gì em được tí như bác,mong bác sớm giải thích để em bắt tay vào học max với, cảm ơn bác nhiều lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay