Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamngoctukts

Cac tác phẩm 3D của anh em Cadviet

Các bài được khuyến nghị

Công trình chào đón 1000 năm Thăng Long

Anh Phamngoctukts ơi! Nhìn trực diện, người ta dễ liên tưởng đến "Đôi mắt người Sơn Tây"- tên một bài thơ nổi tiếng của nhà thơ Quang Dũng. Nhìn nghiêng chẳng giống cái xe tăng tẹo nào, những ai đã nói nhìn giống như một cái xe tăng ở cửa ngõ thị xã thật ngoa ngoắt anh nhỉ???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Anh Phamngoctukts ơi! Nhìn trực diện, người ta dễ liên tưởng đến "Đôi mắt người Sơn Tây"- tên một bài thơ nổi tiếng của nhà thơ Quang Dũng. Nhìn nghiêng chẳng giống cái xe tăng tẹo nào, những ai đã nói nhìn giống như một cái xe tăng ở cửa ngõ thị xã thật ngoa ngoắt anh nhỉ???

Híc giống xe tăng còn đỡ họ bảo giống xe tang kìa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Hoan

Cám ơn Hoan đã góp ý. Đây chỉ là công trình cải tạo của công trình chào mừng 1000 năm Thăng Long. Ý tưởng ban dầu của mình có 1 pic trong phần dầu tiên của topic này nhưng do thi công thất bại nên không được như ý "Hôm nào mình chụp cái ảnh hiện trạng cho bạn xem" Mọi người còn bảo trông như cái xe tang đặt ở cửa ngõ thị xã mới đau chứ. Hic

Như đã hứa mình up file anh hiện trạng lên cho bạn xem này:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như là anh chụp gần, ống kính chéo lên, cổng chào mới cao lừng lững như thế, chụp xa và để ống kính song song với mặt đường chắc là nó sẽ thấp tè và bé nhỏ so với tòa nhà cao phía sau, phải phông anh???

Sao người ta không thi công đúng thiết kế anh nhỉ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1 Phương án cái nhà ăn và hội trường ko dc chọn :)

Giáp cũng chiến công trình trên Ba Vì à. Tại sao không được chọn nhỉ? Hay là phương án chọn nó hay hơn. Con này mà chăm chút chất liệu và màu sắc thì sẽ khá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như là anh chụp gần, ống kính chéo lên, cổng chào mới cao lừng lững như thế, chụp xa và để ống kính song song với mặt đường chắc là nó sẽ thấp tè và bé nhỏ so với tòa nhà cao phía sau, phải phông anh???

Sao người ta không thi công đúng thiết kế anh nhỉ???

Hôm nào thi công xong sẽ up tiếp. Con này mình thi công trực tiếp. Hì hì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các anh, thấy topic đông vui, em có cái phòng làm việc xin đóng góp, em sinh viên năm cuối mong học hỏi các đàn anh, hy vọng có dịp được cộng tác.

c1 by Nguyễn Thành Tuấn, on Flickr

c4 by Nguyễn Thành Tuấn, on Flickr

c2 by Nguyễn Thành Tuấn, on Flickr

c3 by Nguyễn Thành Tuấn, on Flickr

Chỉnh sửa theo ichix8

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Giáp cũng chiến công trình trên Ba Vì à. Tại sao không được chọn nhỉ? Hay là phương án chọn nó hay hơn. Con này mà chăm chút chất liệu và màu sắc thì sẽ khá.

Vâng, bọn em làm 1 số công trình ở UBND huyện Ba Vì, vì mới mở rộng địa bàn lên đây nên công trình này tạm gọi là ct đáng làm nhất đấy :))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dạo này em đang phải học cad không có thời gian học max, hum qua đang hứng lên làm giở con phòng khách nhà phố nhỏ này, các bác xem bố cục có ổn chưa thì em tiến hành làm tiếp, :D, nhận xét để em chỉnh sửa luôn.

son-taplamntnhaanhquy.jpg[/img]

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em ko pit gì về vẽ 3D nhưng nhìn các tác phẩm wá xá là đẹp. Không biết cày tới bao giờ mới có đủ xiềng kím đc 1 căn nhà với thiết kế nội thất như các anh đây vẽ ^^.

==> đành làm 1 giấc mơ về xa xôi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay