Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamngoctukts

Cac tác phẩm 3D của anh em Cadviet

Các bài được khuyến nghị

Mình lập topic này với mục đích cho anh em cadviet port những tác phẩm hay những công trình đã và đang làm của mình lên.

-Thứ nhất là để mọi người cùng góp ý rồi rút ra được nghiệm.

-Thứ hai là từ những tác phẩm đó để chao đổi những cái biết và chưa biết về 3d max.

-Thứ ba là mình cũng muốn diễn đàn cadviet luôn phát triển và lớn mạnh về mọi mặt.

Để mở màn mình xin port một số công trình mình đã làm lên. Nếu mọi người đồng ý thì hãy cùng tham gia nào!!!!

Nhà dân 1

Nhà dân 2

Nhà dân 3

Nội thất

Bênh viện tư nhân (đang làm)

Ngoại thất

Công trình chào đón 1000 năm Thăng Long

Có lẽ để khởi đọng topic mình nên port thế thôi. Mong mọi người nhiệt tình tham gia. Chúc diễn đàn luôn luôn phát triển.

• Vote tăng 11

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ủng hộ bác Tú nào :(

Cám ơn bác Mũn đã ủng hộ. Anh em tiếp tục nào.

Đây là bản nháp đầu tay về vẽ chùa có gì anh em góp ý cho mình.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hiiiiii em tham gia phát:
1 con thủy điện mới ra lò, các bác phang thật lực cho em

Thêm con này nữa, mong các gạch đá

Chỉnh sửa theo phvinhhpc
Sửa lại hiển thị ảnh
  • Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là bản nháp đầu tay về vẽ chùa có gì anh em góp ý cho mình.

Phần mái phía trên giao với nhau nhìn rất khó chịu, tỷ lệ các cột ở tầng 1 mảnh quá.

Những cái khác do bạn mới vẽ phác nên tất nhiên còn rất sơ sài.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Góp vui với mọi người vài pic

Khu nhà trung tâm ATI

Biệt thự

Trung tâm thiết kế và chuyển giao công nghệ cao.

Showroom ôtô Xuân Lãm

Siêu thị ATI

• Vote tăng 2
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ủng hộ bác Tú nào :cheers:

Thoạt nhìn em thấy tác phẩm của anh Mũn xinh cực kỳ hoành tráng về không gian và sắc mầu. Em đặc biệt có ấn tượng về gam màu xẩm của các chi tiết gỗ.

Đọc kỹ và ngẫm em thấy nổi nên một số vấn đề sau:

-kệ ban thờ hơi cao, phía trước lại đặt cái bàn nhỏ có hợp lý không? Theo em cả ban thờ và bàn thờ nên để thấp hơn tẹo nữa, tiện cho việc thắp hương của gia chủ

-Ánh sáng phần mái anh nên chọn ánh sáng vàng, có cảm giác ấm cúng hơn

- Phong cách kiến trúc của anh có phần hiện đại, không gần gũi với đời sống văn hoá và tâm linh của đại đa số người Việt Nam. Anh nên có chút hoài cổ, về cái gọi là hoành phi câu đối nét đặc trưng của những ngôi nhà cổ anh ạ!

• Vote tăng 3
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thoạt nhìn em thấy tác phẩm của anh Mũn xinh cực kỳ hoành tráng về không gian và sắc mầu. Em đặc biệt có ấn tượng về gam màu xẩm của các chi tiết gỗ.

Đọc kỹ và ngẫm em thấy nổi nên một số vấn đề sau:

-kệ ban thờ hơi cao, phía trước lại đặt cái bàn nhỏ có hợp lý không? Theo em cả ban thờ và bàn thờ nên để thấp hơn tẹo nữa, tiện cho việc thắp hương của gia chủ

-Ánh sáng phần mái anh nên chọn ánh sáng vàng, có cảm giác ấm cúng hơn

- Phong cách kiến trúc của anh có phần hiện đại, không gần gũi với đời sống văn hoá và tâm linh của đại đa số người Việt Nam. Anh nên có chút hoài cổ, về cái gọi là hoành phi câu đối nét đặc trưng của những ngôi nhà cổ anh ạ!

Hề hề hề,

Bác Huong259 ơi,

Đã thờ ắt là phải có cúng. Mà Đã cúng ắt phải có đồ cúng. Vậy nên bác Mũn mới làm cái bàn nhỏ phía trước là để bày cho được nhiều đồ cúng đấy bác ạ....

Còn cái ban thờ nó cao như vậy đế tránh cảnh "Nước lụt chó nhảy bàn độc " ấy mà . Bác thông cảm vì Hà nội đợt này hay "nụt to" nắm bác ạ. Cứ làm cao cao một chút cho các cụ đỡ phải di chuyển chỗ ở ấy mà. Hề hề hề,....

Còn con cháu nhỡ có ngắn chân thì phải cố kiếm tiền sang Tây sang Tàu mà kéo cho nó dài thêm ra chút đỉnh. Ấy cũng là vì tương lai con cháu cả ý mà. (Mạn phép bác Mũn chớ bác là hổng có phải lo kéo lo co chi đâu mà ngại) Hề hề hề.....

Vậy là thông qua ý một của bác Hương259 hỉ.

Ý hai, ấy là do Hà lội bị cúp điện đó chớ đâu phải bác Mũn muốn nó âm u mu tít vậy, bác cú sắm thêm cho nó vài cái đèn cao áp vàng vàng là nó lại oai ngay ý mà.... (Dưng mà nhớ đóng thêm tiền tiện hằng tháng nha, mí lại cũng phải tiết kiệm để các cụ còn ngủ ngáy chớ cứ sáng trưng như ban ngày thế thì các cụ mệt lắm) Hề hề hề....

Ý ba , bác ấy tiết kiệm vậy mà bác vẫn còn bảo là hại điện thì thật là....... Hề hề hề.

Ấy là vì mình vốn chân đất mắt toét, ăn tục nói phét, có cai chi chưa vừa ý mong bác Hương và các bác chớ có giận, chớ có giận nha. Hề hề hề....

@Bác Phamngoctukts:

Bác có con nhà dân nào oách một tí, kích cỡ vào khoảng 4X16m thì bác cho mình nghé một chút. Loại nhà phố một trệt hai lầu cộng với cái tum phía trên ấy bác ạ. Hề hề hề, mình định làm cái văn phòng hai ấy mà , bác cố giúp mình nha. Hề hề hề...... (cái một chửa có, nhưng cứ làm cái hai trước cho nó.... oách)

• Vote tăng 2
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bộ bàn của Mũn ngon quá, share file 3d đê!

Phòng thờ

Hị hị, nguyên cả file luôn này bác, max 2011 nhóe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cứ nội thất với kiến trúc mãi cũng chán, em đổi jó tí

hị hị :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là bác lấy tên là mũn xinh có khác. Làm cái gì cũng Dễ thương quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cứ cùng phiên bản là mở được bác ạ, ko phân biệt 32 hay 64 đâu :cheers:

Ở max 2011, lần đầu tiên autodesk cho phép save xuống phiên bản thấp hơn là max 2010

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cứ cùng phiên bản là mở được bác ạ, ko phân biệt 32 hay 64 đâu :cheers:

Ở max 2011, lần đầu tiên autodesk cho phép save xuống phiên bản thấp hơn là max 2010

Em trả biết sao nhưng khi ở nhà vẽ bằng max9 64bit len cơ quan dùng bản max9 32 bit không mở được. Nhân tiện Bác cho em xin bản vray cho max11 luôn nhé. Thank Bác trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vray RT1 + vray sp4a for max 2010 và 2011 64 bit

Khuyến mại cho bác cả bản vray RT nhóe. Bác lưu ý là bản này dùng cho max 2010, thế nên khi cài cho max 2011 thì tất cả những thư mục nó đẻ ra trong lúc cài đặt mình phải sửa thành 2011 hết. Bác nhớ đọc kỹ hướng dẫn cài đặt trước khi cài nhóe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy các tác phẩm của bác này khá đẹp nên trích dẫn sang đây.

Một phòng ngủ theo phong cách hiện đại có lối vào đi qua một khu vườn. Tường và trần nhà bằng beton sơn mịn làm nổi kiểu kiến trúc độc đáo của trần. Số lượng đồ đạc trong phòng không nhiều, nhưng đủ tạo nên một tổng thể đẹp có bản sắc riêng.

Khung giường làm bằng gỗ sồi tạo thành điểm tập trung của cả căn phòng. Màu xám của tấm khăn carô hợp cùng màu của thành giường. Sự cân bằng giữa ánh sáng tự nhiên bên ngoài và ánh sáng đèn bên trong là tất cả những gì gia chủ cần có để tạo nên một căn phòng đặc sắc.

Phòng ngủ được trang trí với phong cách hiện giường làm bằng chất liệu gỗ sồi sơn màu hạt dẻ tạo thành nét chính cho không gian của cả căn phòng. Những đường nét rất đơn giản được phụ hoạ bởi vài bức ảnh lồng trong khung kính cùng với đèn, cây cảnh mang tính trang trí.

Màu sắc nhẹ nhàng của khăn trải giường, rèm và những đồ đạc làm bằng gỗ tạo thành những không gian riêng sang trọng cho căn phòng.

Các đồ đạc được kết hợp một cách tinh tế tạo cho căn phòng không khí ấm cúng .Tấm rèm phía đầu giường tạo thành nền tốt cho giường cũng như dáng điệu và hoa văn trang trí của những tấm đệm và gối đặt trên giường.

Rất nhiều phòng ngủ dạng lớn là những góc riêng tư để gia chủ có thể thư giãn và để đọc sách báo hoặc đôi khi là để họ làm việc. Thường thì phòng ngủ loại lớn đi kèm với phòng tắm, phòng thay quần áo hoặc là khu thay quần áo bố trí trong phòng tắm.

Những chiếc ghế tạo cảm giác khác biệt đi cùng với chiếc giường lớn bên cạnh là rèm che. Sự sắp xếp cân xứng làm nổi bật những hoa văn mang tính trang trí và những đường nét của các đồ vật trong phòng. Màu xanh lá cây mềm mại và đơn sơ làm nền có vẻ hợp lý. Tấm chăn hài hòa làm sáng cả căn phòng và trở thành tâm điểm của sự chú ý.

Những hoạ tiết trang trí trên chiếc tường, tấm thảm, rèm che, gối và chiếc ghế làm không gian sống đầm ấm và độc đáo. Tủ áo, tủ chứa đồ bằng gỗ sồi tạo điểm nhấn hài hòa cho căn phòng.

Khu thay quần áo là điểm chuyển tiếp giữa phòng tắm và phòng ngủ. Sự liên tục trong không gian có được nhờ tấm thảm trải trong nhiều phòng.

BEPXINH.VN - AHDESIGN by KTS ĐÀO XUÂN DŨNG

Văn phòng kiến trúc AHD - Xaydungkientruc.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trường sơn ơi trên đường ta qua không một dấu chân người.

Có chú nai hồng nghiêng đôi tai ngơ ngác.

Dừng ở chân đèo mà nghe suối hát,

ngắt một đoá hoa rừng ...cài lên mũi con nai...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Bác Huong259 ơi,

Đã thờ ắt là phải có cúng. Mà Đã cúng ắt phải có đồ cúng. Vậy nên bác Mũn mới làm cái bàn nhỏ phía trước là để bày cho được nhiều đồ cúng đấy bác ạ....

Còn cái ban thờ nó cao như vậy đế tránh cảnh "Nước lụt chó nhảy bàn độc " ấy mà . Bác thông cảm vì Hà nội đợt này hay "nụt to" nắm bác ạ. Cứ làm cao cao một chút cho các cụ đỡ phải di chuyển chỗ ở ấy mà. Hề hề hề,....

Còn con cháu nhỡ có ngắn chân thì phải cố kiếm tiền sang Tây sang Tàu mà kéo cho nó dài thêm ra chút đỉnh. Ấy cũng là vì tương lai con cháu cả ý mà. (Mạn phép bác Mũn chớ bác là hổng có phải lo kéo lo co chi đâu mà ngại) Hề hề hề.....

Vậy là thông qua ý một của bác Hương259 hỉ.

Ý hai, ấy là do Hà lội bị cúp điện đó chớ đâu phải bác Mũn muốn nó âm u mu tít vậy, bác cú sắm thêm cho nó vài cái đèn cao áp vàng vàng là nó lại oai ngay ý mà.... (Dưng mà nhớ đóng thêm tiền tiện hằng tháng nha, mí lại cũng phải tiết kiệm để các cụ còn ngủ ngáy chớ cứ sáng trưng như ban ngày thế thì các cụ mệt lắm) Hề hề hề....

Ý ba , bác ấy tiết kiệm vậy mà bác vẫn còn bảo là hại điện thì thật là....... Hề hề hề.

Ấy là vì mình vốn chân đất mắt toét, ăn tục nói phét, có cai chi chưa vừa ý mong bác Hương và các bác chớ có giận, chớ có giận nha. Hề hề hề....

@Bác Phamngoctukts:

Bác có con nhà dân nào oách một tí, kích cỡ vào khoảng 4X16m thì bác cho mình nghé một chút. Loại nhà phố một trệt hai lầu cộng với cái tum phía trên ấy bác ạ. Hề hề hề, mình định làm cái văn phòng hai ấy mà , bác cố giúp mình nha. Hề hề hề...... (cái một chửa có, nhưng cứ làm cái hai trước cho nó.... oách)

Ý của em là Không gian đặt bàn thờ phải đủ thông thoáng. Không nên đặt bàn thờ cao quá gây khó khăn cho việc thờ cúng, cũng không nên đặt thấp quá thiếu trang nghiêm

Bàn thờ phải tạo được sự tôn nghiêm nhưng vẫn phải mang lại cảm giác gần gũi với các thành viên trong gia đình và các sinh hoạt chung khác.

Gam mầu trong phòng thờ và trên bàn thờ không nên sử dụng màu trắng mà nên sử dụng mầu sáng vàng, có cảm giác ấm cúng gần gũi với thiên nhiên hoa lá cành.( Hai câu đối gam mầu trắng đối nghịch với mầu nâu sồng của gỗ).

Bác phang cho em một phát” chó nhảy bàn độc “ làm em choáng, nhưng em không giận bác đâu nhé! Em biết là bác đùa hơi bị quá nhời… giận thì giận mà thương lại càng thương nhiều bác ạ!

@ anh Mũn xinh: Anh dùng chữ thọ làm hoa văn trang trí phía trên là đủ rồi , có nhiều chữ quá không khi mà hai bên tường và cái chiếu hoa cũng chữ thọ? Như vậy là lục thọ không theo quy luật âm dương ngũ hành anh ạ!

Em nhận xét theo cảm nhận của riêng em có sao nói vậy, có gì không phải cũng mong các bác đánh cho em hai chữ …đại xá, em cảm ơn nhiều… hề hề hê…

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hệ hệ, Lúc đầu em định vẽ con dồng tây, dưng mà cuối cùng ra thành con này, chả biết nên gọi là gì nữa, thằn lằn lợn :-j

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hệ hệ, Lúc đầu em định vẽ con dồng tây, dưng mà cuối cùng ra thành con này, chả biết nên gọi là gì nữa, thằn lằn lợn :-j

Em thấy nó giống côn trùng hơn thật ngộ nghĩnh, dễ thương và hơi buồn vì không có tai thì làm sao mà nghe nhạc Rốc thế chó nào được?

...Nhặt cành hoa tím

thiết tha anh cài lên lỗ... mũi

Nếu đau thì ráng chịu nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiếp tục đi các bác. Cứ up lên đi đừng ngại. Dù sấu hay đẹp thì cũng là tâm huyết của mình bỏ ra mà port lên cho anh em góp ý chứ không "chém" đâu mà sợ.

mình tiếp sức này:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay