Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vantran

phóng lớn ảnh

Các bài được khuyến nghị

mình muốn phóng lớn một bức ảnh có kích thước 16x9 cm (300dpi) lên thành 90x60cm (300dpi) mà chất lượng hình ảnh không thay đổi nhiều có được không, mong các bạn chỉ giáo và hướng dẫn giúp cách thực hiện. thanks!27550_thien_nhien_1.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình không sành vấn đề này lắm , nhưng theo mình biết thì ảnh dạng bitmap (jpg, png ... ) thì khi phóng to lên kiểu gì cũng bị vỡ ảnh, còn định dạng ảnh vector (dwg...) thì khi phóng to ảnh không bị vỡ , chất lượng ảnh khi phóng to không thay đổi. Bạn thử tìm phần mềm convert từ ảnh bitmap sang ảnh vector xem chắc chắn là sẽ được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình muốn phóng lớn một bức ảnh có kích thước 16x9 cm (300dpi) lên thành 90x60cm (300dpi) mà chất lượng hình ảnh không thay đổi nhiều có được không, mong các bạn chỉ giáo và hướng dẫn giúp cách thực hiện. thanks!

bạn thử dùng chương trình PhotoZoom Pro xem sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Về lý thuyết, điều này không thể thực hiện được, vì nó đi ngược lại các nguyên tắc thông thường. Bạn biết rằng với cùng độ phân giải thì ảnh có kích thước lớn (size) sẽ có dung lượng lớn hơn. Nếu việc phóng lớn mà vẫn giữ nguyên độ phân giải thì người ta sẽ lưu trữ tất cả các ảnh ở dạng rất nhỏ, khi cần thiết thì phóng to lên thôi.

Tuy vậy, một số phần mềm khắc phục một phần điểm hạn chế này bằng cách nội suy các điểm ảnh khi phóng lớn, nghĩa là nó sẽ tự động chèn thêm một số điểm trung gian vào ma trận ảnh gốc, và việc "vỡ hạt" sẽ vẫn có, nhưng chắc chắn là có giảm đi. Có nhiều phần mềm làm việc này, điển hình như PhotoZoom hoặc SimillaEnlarger.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo