Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
pham phuong

Cách xoay khung nhìn trong layout !!!!!

Các bài được khuyến nghị

Bạn chỉ cần gõ MV SETUP enter A enter R enter nhập một điểm rồi xoay góc bao nhiêu độ tùy ý. Chú ý là cùng chiều kim đồng hồ là dấu (-) ngược lại là dấu (+). Bấm like cho mình nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trong layout bác đánh lện MS để vào modem trong cửa sổ khung MV đã tạo. sau đó bác vào express/align_space rối bắt 2 điểm làm đường thẳng chuẩn-> sau đó bắt 2 diểm khác làm hương mới cần xoay la OK

làm sao xoay lại nhu cu đây bạn ơi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp em với!

Em muốn in một cái bình đồ dài 600m (gồm 2 đoạn dài 300m và hợp nhau một góc bất kì),em in mỗi đoạn một layout.Ở đoạn 1 em cho nằm song song với trục ngang (ok).Nhưng ở đoạn 2 em cũng cho nó nằm song song với trục ngang(nếu ko để vậy thì sẽ ko có chỗ để chứa các cột ghi chú,....), thì text cao độ cũng bị xiên đi ( mà ở bọn e thì các số và chữ đều phải nằm ngang,ko cho xiên).hic.có bác nào bít cách khắc phục mà ko phải copy ra hai bình đồ ko (chỉ dùng 1 bình đồ mà vẫn in đc ở 2 layout và các text đều nằm ngang).Help me!!!!!!! sad.gifsad.gifsad.gif

Đã có đáp án cho thắc mắc này, ko biết có ai cần nữa ko ? :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TRong layout tạo 1 viewport mới lênh -vports -> chọn2 điểm trên trái dưói phải. Gõ MS vô Model trong viewport -> gõ UCS -> gõ : 3 enter -> chọn điểm gốc trên tim tuyến -> điểm tiếp cùng trên tim tuyến cách 1 đoạn nào đó -> điểm thứ 3 chọn về phía phải hay trái tim tuỳ theo hướng tuyến.
Tiếp theo gõ PLAN -> enter khi thấy ............<current>: . Xong giờ bình đồ quay theo ý bạn rồi nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng cad 2010 khi đánh lệnh MVSETUP cad không nhận và báo" nhấn F1 để được trợ giúp" không biết có ai cũng bị trường hợp tương tự xin được chỉ giáo.

Mình vừa tìm được lời giải xong: mới đầu mình cũng bị vậy, đó là do mình đang khóa khung nhìn, chỉ cần bạn mở khung nhìn là được ngay thôi, he.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chỉ vì không dùng được một lệnh mà phải cài lại cad thì mình thấy nó chưa thỏa đáng lắm, mình cũng đã tìm hiểu qua diễn đàn nước ngoài cũng có hiện tượng như vậy

không biết bạn đã biết cách sửa chưa. nhưng hôm nay mình đọc nên chỉ cho bạn luôn. bạn gõ lệnh pickfist rồi nhập 1 là ok. chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn cho hỏi có cách nào khi xoay bình đồ trong layout thì cao độ vẫn nằm ngang ko vậy (không xoay trong model vì mình vừa phải nộp file mềm cho thiết kế, vừa in bản cứng ra nữa). Thanks các bạn giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bác nào gặp phải bản vẽ: đối tượng trong Model là thẳng đứng nhưng trong khung nhìn bên Layout thì đối tượng lại bị nghiêng. Dùng lệnh nào để xoay đối tượng về thẳng đứng trong khung nhìn bên Layout không các bác? Chứ dùng lệnh MVSETUP dò rất lâu. Xin cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay