Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
NTD

Về việc thành lập đội bóng cadviet tại khu vực Hà Nội

Các bài được khuyến nghị

- Xin bác Hoành admin đưa topic này luôn lên trên cùng trong 1 tháng tới để anh em diễn đàn kịp nắm bắt thông tin

- Chào cả nhà . Tìnhn hình là vừa rồi đi OFF tại Hà Nội , mình có đưa ra ý kiến về việc thành lập đội bóng cadviet . lúc đó ai cũng nâng cốc lên ủng hộ mình , nhưng có thể do bia ủng hộ thôi :D

- Nay nêu ra vấn đề này thật rõ ràng để mọi ng hiểu đc mọi khía cạnh của vấn đề từ tổ chúc tới kinh phí

Nếu đội bóng cadviet đc thành lập : thì sẽ đi đá đấu với các đội bóng của các công ty khác nhau, những công ty đó có quỹ tài trợ tiền thuê sân hàng quý , VD như đá đấu với công ty mình hay bất kỳ cty của bạn nào tham gia đội bóng . Chính vì thế về khoản tiền đặt cọc cả gần 50-70 triệu 1 năm thuê sân giữ sân vào 1 thời gian nhất định trong ngày trong tuần là chúng ta ko phải quá lo lắng để có ngay 1 lúc cả đóng tiền như vậy. Cái lo là thành lập đc và duy trì hoat động đc hay ko .

- Nếu chúng ta đi thuê sân lẻ vào 1 ngày nào đó thì phải chấp nhận là thời gian đá sẽ rất muộn vì ko có sân để đặt sau 5h30 , và thời gian ngày nào trong tuần cũng khó theo ý muốn . Như vậy dẫn đến anh em ta khó hẹn nhau để tụ lại đầy đủ 1 đội bóng có tổ chức lâu dần sẽ tan đàn sẻ nghé hết . Hơn nữa tự mình thuê sân sẽ tự đưa minh vào thế khó khi kinh phí của đội mới chỉ bắt đầu từ con số 0 . Sẽ phải trả 100% tiền thuê sân với giá dắt hơn và nếu đội bạn chúng ta mời chơi bẩn ko trả tiền cùng chung sân khi họ thua chẳng hạn

- Tóm lại thời gian đầu chúng ta sẽ luôn đi đá đấu trên sân khách , thế là khỏi lăn tăn , ko bi ai xoắn hết :D , chỉ cần chúng ta chơi bời đẹp là ok !

- Xin nói qua 1 chút về luật tiền nong khi đá đấu ở khu vực Hà Nội cho 1 số anh em chưa biết tưởng mình tổ chức để đá ăn tiền , hơn nữa mình muốn mọi ng biết về chuyện tiền nong thực tế để liệu sức mà theo ko đến khi yêu cầu nộp kinh phí lại em thế lọ em thế kia : Chỉ có 1 luật duy nhất là luật 234 :D

Tức là thế này : Tiền thuê sân thường là 600k hoặc 700k 1 trận , diễn ra trong 1h30p ( thường hay lấy tròn là 600k ) . Khi chúng ta làm khách trên sân ng ta thì sẽ có trách nhiệm chi trả 1 phần nào số tiền thuê sân . Việc chi bao nhiêu sẽ phụ thuộc vào tỷ số trận đấu . Nếu chúng ta thắng trả họ 200k , hòa 2 đội chia đôi tức là ta trả họ 300k , Thua thì 400k . rất đơn giản . Thường thì sau trận đấu nếu 2 đội cảm thấy thoái mái với nhau , muốn giao lưu mỏ rộng quan hệ thì tiền nước sẽ do bên thắng trả tiền . Riêng tiền nước 1 đội bóng 1 trận sẽ rơi khoảng 150k - 200k ===> 2 đội tay bắt mắt mừng là 300k - 400k .Nếu trong trận đấu mà xích mích nhau thì gần như đội nào trả tiền đội đó nhưng luật 234 phải nghiêm chỉnh chấp hành . Như vậy là về bản chất đây là đá đấu giao hữu nâng cao sức khỏe mở rộng quan hệ hưởng thụ cuộc sống 1 cách lành mạnh nhất cho dù chúng ta ko có đủ tiền để thuê sân cả quý cả năm mà hứng thú lên hẹn nhau , nộp tiền quỹ xong là vác giày đi đá thôi

- Nếu sau trận đấu mà đi bia bọt ăn nhậu thì ai tham gia có trách nhiệm với bản thân mình với ca sỹ Lệ Quyên và quốc vương Campuchia ngay tại quán nhậu :D

Đội bóng của cadviet chỉ đc thành lập khi

1 . Có it nhất 14 thành viên tham gia đội . Tuy rằng sân đá thường chỉ mỗi đội 6 hay 7 ng 1 bên , nhưng chúng ta cần thay ng , ít ai đá hùng hục đc 1h30p đâu . Quan trọng hơn là 14 ng sẽ giúp quỹ bóng luôn có tiềm lực để nếu thua liên tiếp thì vần duy trì đc hoat động của cả đội cho các trận sau

2. Có ít nhất 14 thanh viên cam kết và thực hiện việc đóng góp kinh phí cho quỹ bóng

3. Có 1 ng đc anh em tín nhiệm bầu lên làm đội trưởng chuyên lo chuyện hẹn hò thời gian đá và địa điểm đá đấu ở đâu khi nào , Sau này đội trưởng sẽ là ng có tiếng nói quyết định ai vào đá , đá ỏ vị trí nào , thay ng khi nào & thay ai . ! Đó sẽ là 1 cầu thủ giỏi trên sân hay 1 HLV đứng ngoài có con mắt quan sát trận đấu & nhất là đc anh em nể trọng ( đang đá hăng mà bị ông này chê hay chửi yêu cầu ra ngoài cho ng khác vào thay ko cẩn thận đánh luôn vì éo nể nang gì cả :D )

4. Có 1 ng đc anh em tín nhiệm bầu lên làm thủ quỹ , ông này mới chính là linh hồn của cả đội :D cho dù đá đấm chẳng ra làm sao cũng đc nhưng ko 1 buổi nào đc phép vắng mặt . Ông này chuyên đi thu tiền quỹ , trốn tiền ông này ko cẩn thận ... ăn mắng , cấm ko đc cãi lại khi bị mắng vì nộp tiền muộn :D

Những điều cấm kỵ khi đi đá đấu trên sân khách

1. Chửi bới, chơi xấu, đánh nhau

2. To mồm bàn luận chuyện chính trị chế độ khi ngồi uống nước hay nhậu

3. Xù tiền bia bọt phải campuchia cùng anh em mà ko thông báo khất nợ với thủ quỹ :D

Mong mọi ng hưởng ứng . Mọi ng hãy coi như là cơ hội để anh em diễn đàn sinh hoạt OFF Line thường xuyên hơn , giao lưu mở rông quan hệ rộng hơn gặp gỡ nhau nhiều hơn . Nhưng quan trọng nhất đó chính là hưởng thụ 1 cuộc sống lành mạnh vói thú chơi rất chi là tao nhã :D

PS :

- Ai ko đá đc bóng mà chỉ muôn đi "hóng" để mở rộng quan hệ chảng hạn hay làm cổ động viên , holigan sẽ đc trừ số tiền trong luật 234 đi chỉ trả tiền nước của chính mình

- Ai tham gia mà làm CĐV và ko uống nước cũng chẳng sao tham gia bao nhiêu cũng đc :D

- Đặc biệt nếu các bạn nữ tham gia làm CĐV thì đc miễn mọi khoản tiền trong bất kỳ trường hợp nào dù đá trên sân hay nhậu ngoài nhà hàng , rất hoan nghêng tình thần của các bạn nữ vì anh em diễn đàn cadviet tại Hà Nội

- Mong sẽ thành lâp đc đội có 1 quỹ bóng dư ra nhiều để đi đá đi giao lưu nhiều hơn thường xuyên hơn và đặc biệt khi có 1 thành viên bị trấn thương hay tai nạn nằm viện thì chúng ta có 1 chút gọi là tấm lòng chia sẻ của anh em gửi tặng :D

- Sau khi chúng ta thống nhất đc số ng tham gia , tần suất thi đấu trong 1 tháng sẽ bàn chuyện đóng bao tiền 1 tháng và đóng cho ai , hẹn nhau ở đâu cho trận đấu đầu tiên với cty SunJin sau nhé , OK ?

- Dự tính sẽ đóng mỗi ng 150k /1 tháng ( phân tích tại post 4 )

- Ai tham gia ghi rõ các thông tin cần thiết như mình ghi dưới đây để mình luôn up lên Post 1 đặc biệt là vị trí chơi sở trường trên sân ở đâu cánh nào để lên sơ đồ chiến thuật ngay từ bây giờ

Danh sách đội bóng cadviet

1. NTD :Nguyễn Tuấn Dương 0904551842_Kiến Trúc Sư_CTy SunJin ViệtNam_sinh năm 1978_Tiền đạo cách trái

2. Leo_85 (0949.685.589)_họa sỹ_sn 1985_"Tiền đạo mắc màn "

3. tuoichuot84 - 0934446590 - ks cơ khí cty cp tđoàn Merap - sn 1984 - Tiền vệ

4. Nguyễn Ngọc Sơn - CTy CPTV&ĐTXD Đại Việt _ Vị trí: Tiền vệ (ko cho cái mobile thì đá đấu ngồi nhà nhé)

5. KeAnMayDiVang_Bác Hiếu "già"_KS Cơ Khí_Vị Trí Thủ Môn hoặc Tiền đạo cách trái _Bác cho em cái Mobile đi

6.

7.

8.

9.

10.

11.

12.

13.

14.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ai cho bác làm tiền đạo mà bác đòi làm. Hê hê. Em sẽ báo cáo muộn vì lý do riêng. Hê hê. Chắc hổng tham gia được vì em chắc bận đi học. Chắc thứ 7, CN may ra thì còn có thể. Hê hê

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hướng ơi , ko biết đá bác cứ ... đóng tiền ủng hộ :D , đây là cơ hội có 1 ko 2 để bác trở thành huấn luyên viên 1 đội bóng nổi tiếng nhất nhì Viêt Nam nếu nó thực sự đc thành lập. cadviet.com là 1 diễn đàn nổi tiếng khắp Bắc Trung Nam và lan tỏa thương hiệu ra cả ngoài thế giới cơ mà . Bác cứ ngồi ngoài điều quân ,thấy thằng nào đá lởm thì ... chửi... tốc váy nó lên :D

Em dự tính mỗi chú 150k / 1 tháng ==>

150k x 14ng = 2,1 triêu ==>

Đá đc ít nhất 3 trận 1 tháng toàn thua ( 400k 1 trận thua x 3 = 1,2 triêu , còn tiền nước + 800k nếu phải tự trả tiền nước của đội mình )

1 tháng thua 3 trận liên tiếp thì hơi hiếm gặp ==> quỹ dư dùng mua bóng nếu mất bóng + mua quần áo về sau ( in logo cadviet + nick diễn đàn của cầu thủ thay cho số , trước mắt thì mặc tạm áo tập hoặc áo ... da :D )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai cho bác làm tiền đạo mà bác đòi làm. Hê hê. Em sẽ báo cáo muộn vì lý do riêng. Hê hê. Chắc hổng tham gia được vì em chắc bận đi học. Chắc thứ 7, CN may ra thì còn có thể. Hê hê

Anh khuyên chú học ít thôi :D Bọn con gái bây h đa phần có chạy theo thằng nào mọt sách đâu . À nhưng học khiêu vũ thì nên , học cái nè xong nghe nói là .... lái được cả máy bay hay khinh khí cầu gì đó , lương tháng nghe đâu hơn đứt KTS & KS :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng xin 1 slot nhé - 0934446590 - ks cơ khí cty cp tđoàn Merap - sc 1984 - Tiền vệ :P

Update tên : Nguyễn Tiến Dương :))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Leo_85 & tuoichuot84 : Đã đưa 2 bạn trên vô danh sách rồi nhé . Nếu đội bóng cadviet có ko hoặc chưa đc thành lập thì cứ gọi anh , anh cho đá tạm với đội bóng SunJin hay nếu đội đi đá đấu ở đâu thiếu ng thì anh sẽ gọi nhé . Để test chân sút của 2 bạn luôn

@ be_chanh : tham gia đi , đang muốn vote cho be_chanh làm thủ quỹ dù biết nhìn qua thôi đẫ thấy be_chanh chẳng đá đấm đc gi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Haaaaaaaa. Rủ bạn gái hơn 5 tuổi vào nhà nghỉ rồi cuỗm iPhone. Hehehe.

@NTD: Bác nói thế chứ em ít học nên bây giờ mới đi học. Những ngón cưa gái em cũng học mấy chiêu như: Oánh đàn ghita, chém gió, hát hò, khiêu vũ,...em cũng có.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã đưa tên bạn vô danh sách , Xin nhắc các bạn là ai tham gia xin để lại cả thông tin về : Mobile + Chuyên ngành + tuổi +.... giới tính nếu đã biết rõ về bản thân :D . Đâu chỉ có đá bóng thôi đâu , như đẫ nói là còn mở rộng giao lưu mở rộng quan hệ có mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Leo_85 & tuoichuot84 : Đã đưa 2 bạn trên vô danh sách rồi nhé . Nếu đội bóng cadviet có ko hoặc chưa đc thành lập thì cứ gọi anh , anh cho đá tạm với đội bóng SunJin hay nếu đội đi đá đấu ở đâu thiếu ng thì anh sẽ gọi nhé . Để test chân sút của 2 bạn luôn

@ be_chanh : tham gia đi , đang muốn vote cho be_chanh làm thủ quỹ dù biết nhìn qua thôi đẫ thấy be_chanh chẳng đá đấm đc gi :D

E cũng biết đá đấy nhưng 3 năm rồi ko chạy, e chuyển sang đá cầu và bóng bàn. Hôm nào bên bác có trận thì alo e với, e chỉ chạy 5 phút thôi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay