Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

[AO]Bài 01: Giao diện - Line -Erase

Các bài được khuyến nghị

Em xin phép hỏi thầy 1 chút về plafkieerm tra Test bài 1 như sau :

1. Lệnh Erase có thể dùng phím tắt là : dấu cách hoặc delete ( em đã thử cả 2 cách đều được )

trong khi đáp án chỉ có 1 là : delete

2.Để kết thúc 1 lệnh,theo đáp án là : sử dụng một trong các phím : enter,phải chuột,dấu cách.Đối với các lệnh nhập từ Ribbon không cần nhập kết thúc lệnh.

Theo ý kiến của em thì phần : đối với các lệnh nhập từ Ribbon không cần nhập kết thúc lệnh là chưa chính xác.ở kiến thức bài 1 chỉ có phần modify của dải ribbon là không cần nhập kết thúc.Còn các lệnh trong phần draw,ví dụ line, sau khi nhập tọa độ điểm xong chúng ta vẫn cần kết thúc lệnh để tiếp tục lệnh khác,nếu không autocad sẽ vẫn ở trạng thái chờ để nhập tiếp tọa độ.

Em xin cảm ơn  !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

chào bạn,

1. dấu cách không phải lệnh erase. dấu cách sẽ lặp lại lệnh trước đó, chẳng may trong trường hợp của bạn lệnh trước đó là lệnh erase thì mới như bạn nói.

2. "kết thúc" ở câu hỏi là kết thúc chuỗi tên lệnh chứ không phải kết thúc lệnh. Nếu hiểu là kết thúc lệnh thì sẽ có nhiều lệnh không có kết thúc (bạn sẽ được học ở phần sau)

cảm ơn bạn đã góp ý.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh cho em hỏi lênh bật chế độ gợi í cho lệnh nhâp là j ?

vi dụ:khi em nhập lệnh 

REV thi máy sẽ cho gợi í là revcloud hoặc revusion để cho mình lựa chọn khi mà không nhớ hết 

được câu lệnh ấy a :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay