Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

[AO]Bài 02: Giới thiệu các lệnh hiệu chỉnh

Các bài được khuyến nghị

Dear Anh Hoành!

mình có một số ý không hiểu sau:

VD: lệnh Erase: chọn đối tượng cần xóa sau đó chọn biểu tượng xóa hay lệnh xóa.

Nhưng sang các lệnh sau: Move, Sale, trim... thì lại chọn lệnh trước sau đó chọn đối tượng sau! >>>>>> như vậy khi nào chọn lệnh trước và khi nào chọn đối tượng trước và ngược lại?

anh giải thích giúp mình?

Tks!

sang

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Dear Anh Hoành!

Họa viên kiến trúc và họa viên kết cấu có dạy online không?

chương trình học gồm những môn nào? học phí bao nhiêu?

và những chương trình nào có dạy online?

Mong nhận được hồi âm từ anh!

Tks!

Sang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear Anh Hoành!

mình có một số ý không hiểu sau:

VD: lệnh Erase: chọn đối tượng cần xóa sau đó chọn biểu tượng xóa hay lệnh xóa.

Nhưng sang các lệnh sau: Move, Sale, trim... thì lại chọn lệnh trước sau đó chọn đối tượng sau! >>>>>> như vậy khi nào chọn lệnh trước và khi nào chọn đối tượng trước và ngược lại?

anh giải thích giúp mình?

Tks!

sang

Chào Sang,

Với AutoCAD, chọn đối tượng trước hoặc lệnh trước đều như nhau (miễn là biến PICKFIRST đặt bằng 1).

Sử dụng CAD bằng cách gõ lệnh trước, nhập đối tượng sau là cách 'mẫu mực', cách chọn đối tượng trước rồi mới dùng lệnh là cách 'làm tắt'.

Nếu chọn đối tượng trước rồi mới nhập lệnh, AutoCAD sẽ hiểu người dùng muốn nhập các đối tượng vừa chọn cho dòng nhắc select objects đầu tiên.

Về lớp Họa viên kiến trúc và họa viên kết cấu thì có lớp Họa viên Kiến trúc online, học phí 600 nghìn đồng. Tuy nhiên lớp này đang tạm dừng tuyển sinh thêm. Lúc nào lớp tiếp tục tuyển sinh sẽ thông báo Sang sau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear anh Hoành!

lệnh array mình thực hiện các bước không giống như hướng dẫn của anh:

vẽ đối tượng tròn>> sau đó chọn lệnh Array bấm vào đối tượng>>bấm nút phải chuột>> kéo đối tượng khoảng 4 hàng 4 cột và bấm chuột trái 3 lần chốt lại bấm enter sau đó quét toàn khối mới xuất hiện bản điều chỉnh dòng, cột, khoảng cách dòng cột

nó không giống như cách hướng dẫn của anh!

mình dùng Autocad2012

có cách nào loại bỏ thao tác thừa không?

Tks!

Sang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lớp mình có vẽ ít người nhỉ ^^, em mún học vừa để ôn vừa nâng cao use cad hỗ trợ cho cho việc hoc autolsp lun ^^, nếu học xong khóa này anh Hoành có thể dạy thêm cad nâng cao online thì hay quá nhỉ :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào anh Hoành,

Em gửi bài tập 02- ACAD cơ bản oline, cho em hỏi là đường gióng kích thước của em không ngắt đoạn như của anh, mà liền từ điểm

gióng kích thước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào anh Hoành,

em gửi lại bài tập 02-Acad cơ bản online

Em có download chương trình Cadviet 2.0 về cài vào máy, nhưng không biết sử dụng thế nào? Em có tài liệu hướng dẫn sử dụng cái đó không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào tất cả Anh Chị, chúc Anh Chị 1 tuần làm việc mới vui vẻ, em đã hoàn thành xong bài 1 học Autocad Online, bây giờ tới bài tập 2 em đang vướng mắc 1 chỗ ạ!

Em vẫn giữ nguyên  phần (hình) bài tập 1 đã học ở bài trước, tiếp tục để làm bài 2 nhưng khi xử dụng lệnh  ROTATE quay goc 15 độ thì không những đoạn thẳng mà em đã chọn quay mà tất cả đối tượng đều quay.

vậy như trường hợp này phải làm thế nào ạ?

p/s em vẽ ở dạng 2D chứ không phải 3D đâu ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em làm 4 lần, thêm 1 chị ở phòng làm nữa 5 lần, em gửi bản autocad cho Anh, Anh thử xem thế nào ạ, đây là bản autocad em làm đã nộp cho Anh rồi đấy ạ.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/115868_bài_t7853p_1__autocad_c417_b7843n_online_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay