Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
maulanh2

Nhờ mọi người chỉ giúp cách vẽ trục này?

Các bài được khuyến nghị

Em trêu bác bằng một dấu hỏi mà, vì bác tiết kiệm lời quá, con trai gì mà e thẹn thế! :rolleyes:

Chúc bác gặp vui nhiều khi tham gia diễn đàn và thành công trong cuộc sống! Khi nào cưới vợ, nhớ mời em nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

sao bác ko dùng lệnh polyline mà vẽ nó đơn giản nhất, lúc đầu các bác vẽ đường sau đó nhấn chủ c chuyển sang vẽ đường cong với bán kính R20 là được ak

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hai Lúa thân mến!

Chiều nay vào chém gió với bác, em vui nhiều vì bác cũng là người thích đùa và thích ăn cả cá lóc nữa! Song hơi buồn là lúc em ra chợ, chẳng biết là tong tả thế nào em bị rơi mất hơn 9 trăm ngàn (Xấp xỉ một triệu VND) :( Chắc là tại em mãi nghĩ đến hình bác vẽ?

Em vừa kiểm tra lại túi tiền thì chẳng thấy tiền đâu cả? Kiểm tra lại cái hình vẽ của bác, em thấy cái R20 bác vẽ sai rồi, nó không tiếp tuyến với đường chéo 45º ! Bác thử kiểm tra lại xem ?

Ngoài cách 1 em đã vẽ R20 ở trên, còn ít nhất là 1 cách vẽ nhanh nữa, bác thử ngâm cứu rồi vẽ lại xem sao???

Chời, chỉ vì giải pháp quá lúa mà @hoan2182 phải hao 1 chai ah. Tội nghiệp quá. Bữa nào ghé qua Q7, hai lúa dẫn đi làm 1 chầu sushi bồi thường. :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn Hoan à!

Đáp án ở #23 của bạn sgcq là đúng. Điều này có thể chứng minh được bằng toán học. Đây là phương pháp do bác PTB đề xuất.

Còn giải pháp của bạn Rongthien là thiếu cơ sở, vì chưa thể xác định điểm start để bắt đầu vẽ arc.

Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hà thân mến!

Ở bài 3 trang 2 là đúng. Nhưng ở bài 8 trang 1 (Gửi vào 27 August 2012 - 02:21 PM) gần đúng bác ạ!

Lúc đầu, em chỉ phát hiện ra việc bác ấy ghi kích thước chưa chuẩn. Sau rồi em linh cảm có gì đó chưa ổn, khi kiểm tra lại file bản vẽ em phát hiện thêm một cái chưa chuẩn nữa là cái cung tròn R20 bác ấy chỉ vẽ kiểu tiếp... tiếng, chứ không tiếp tuyến với cạnh vát 45º

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay