Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
haisihai

Vẽ lệnh Pline với 2 do công trên một điểm

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn!

Mong các bạn giúp mình một tay. Có một bản về cần về do công cả 2 chiều - mặt phẳng và độ cao ở cùng một điểm - Có nghĩa là độ công tổng hợp sẽ lớn hơn đó cộng 1 chiều. Cái này mình thường gặp trở ngại trên thực tế thiết kế thi công đường và bên kết cấu ngam. Xin liên lạc : tduongsi@gmail.com.

Cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ua? không có ai giúp mình hết. Bộ các Bạc và các Chủ bó tay hết cả sáo? Thôi thì thế này nhà! 1 chau nhau - 4 mon 3 ket bia cho 4 người - miễn sao LISP chay ngon và có thể lau đuoc tọa độ X,Y,Z là Okay. CÓ AI LÀM NỔI KHÔNG????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ua? không có ai giúp mình hết. Bộ các Bạc và các Chủ bó tay hết cả sáo? Thôi thì thế này nhà! 1 chau nhau - 4 mon 3 ket bia cho 4 người - miễn sao LISP chay ngon và có thể lau đuoc tọa độ X,Y,Z là Okay. CÓ AI LÀM NỔI KHÔNG????????????

theo tôi tốt nhất là bạn có hình minh họa chính xác hơn dùng lời

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn này gỏ tiếng Việt mà sao cả hai bài của bạn tôi đọc không hiểu gì hết.

Hoặc là bạn dùng từ chuyên ngành (hoặc địa phương) tôi không hiểu hoặc bạn không rành tiếng Việt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vụ này thì dịch cũng tạm được.

Còn vụ đầu tiên thì chịu chết:

Chào các bạn!

Mong các bạn giúp mình một tay. Có một bản về cần về do công cả 2 chiều - mặt phẳng và độ cao ở cùng một điểm - Có nghĩa là độ công tổng hợp sẽ lớn hơn đó cộng 1 chiều. Cái này mình thường gặp trở ngại trên thực tế thiết kế thi công đường và bên kết cấu ngam. Xin liên lạc : tduongsi@gmail.com.

Cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào tất cả các bạn!

Đại khái là như thế này: Diem A - B dai 12 m và có bán kính là 80 m, A - B có độ cao là 1,0 m. Trước điềm A và sau điểm B là 2 đường thẳng nối liền với đường công này. Vay hội độ công tổng hợp là bao nhiêu? Tôi có công thức để giải bài toàn không gian này, nhưng không biết phải làm như thế nào để đưa vào AutoCad. Nho cac ban giup. Xin lien lac voi Toi: tduongsi@gmail.com.

Cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào tất cả các bạn!

Đại khái là như thế này: Diem A - B dai 12 m và có bán kính là 80 m, A - B có độ cao là 1,0 m. Trước điềm A và sau điểm B là 2 đường thẳng nối liền với đường công này. Vay hội độ công tổng hợp là bao nhiêu? Tôi có công thức để giải bài toàn không gian này, nhưng không biết phải làm như thế nào để đưa vào AutoCad. Nho cac ban giup. Xin lien lac voi Toi: tduongsi@gmail.com.

hội độ công tổng hợp Cụm từ này là sao hả bạn????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chao Anh meohoang!

Do cong tong hop o day co nghia la: (15° + 5°)/2= khong phai la 10° ma la 11°. neu cac ban giai 1 bai toan hinh hoc khong gian thi se thay giai dap gan giong nhu Toi dua ra.

Viết bài kiểu này thì mọi ng bó tay. ko thể giúp đc bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Do cong tong hop o day co nghia la: (15° + 5°)/2= khong phai la 10° ma la 11°. neu cac ban giai 1 bai toan hinh hoc khong gian thi se thay giai dap gan giong nhu Toi dua ra.

Bạn phải nói rõ hơn yêu cầu thì mới làm được

VD: A có tọa độ (0,0,0) B(12,0,1). Điểm nằm giữa cung AB là C(6,0.2553, z)

Hay là AB có độ cong trên XY là R=12m. còn độ cong trên XZ là bao nhiêu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào tất cả các bạn!

Theo phát biểu trên thì A và B cùng nằm trên 1 cung tròn có bán kính r80 và cùng độ cao 1m?????? Vậy A,B cùng ở trong 1 mặt phẳng chứ ko gian gì đâu????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn!

Đây là công thức toan Tôi sự dung:

VR= Goc tổng hợp

VH= Cung tròn ở mặt phẳng

VL= Gốc ở chiều cao

VV= Gốc ở mặt phẳng.

RS= Độ cOng tổng hợp

RV= Cung tròn ở chiều cao

RL= Cung tròn ở mặt phẳng

1. Rs ≥ RV*cos(VH)

2. Rs ≥ RL*sin(VH)

Công thức:

VR = ARCTAN(√TAn²(VL) + TAN² (VV))

VH = ARCTAN(TAN (VV)/TAN (VL))

Ban ve mau se goi sau

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn nào muốn nhận bản vẽ để biết thêm chi tiết thì liên lạc với Tôi: tduongsi@gmail.com. Mong sự giúp đỡ của các bạn.

CADViet Team?

CVU team?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi đã gởi bản vẽ trên forum. Tên bản vẽ là CADVIET_01

Dạ! Con quì xuống con lạy ông. Ông đang nhờ mọi người chứ không ai cần cái file của ông làm wé jì cả nhé. Ông up lên rồi thì copy cái đường dẩn mà dán vào đây cho tụi con giùm cái.

Ông làm việc không có trách nhiệm gì hết. Con chắc mọi người cũng ngán ông quá rồi nhưng ngại không nói ra đó thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dạ! Con quì xuống con lạy ông. Ông đang nhờ mọi người chứ không ai cần cái file của ông làm wé jì cả nhé. Ông up lên rồi thì copy cái đường dẩn mà dán vào đây cho tụi con giùm cái.

Ông làm việc không có trách nhiệm gì hết. Con chắc mọi người cũng ngán ông quá rồi nhưng ngại không nói ra đó thôi.

Chào Anh!

Trước hết xin lỗi các Anh Chị thành viên trên Cadviet. Thật ra Mình là thành viên mới, cho nên không rõ về việc upload fil cho các bạn. Con về bản vẽ này là Tôi chỉ vẽ đuoc đường cong ở mặt phẳng và ở độ cao. Nhưng cái vấn đề khó khăn là làm thế nào để tìm độ công tổng hợp cho đúng.

Có lẽ tại Tôi đọc cách hướng dẫn không kỷ, cho nên có thiếu xót xin các Anh Chí bỏ qua.

Xong việc này thì Anh Em mình sẽ họp mặt để trao đổi thêm kiến thức. Nhớ ghi sổ - chầu nhậu nha :-)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là đường link tới trang upload của diễn đàn, đâu phải đường link tới bản vẽ upload của bạn.

Nếu bạn chưa biết cách, gửi mail cho tôi ndtnve@yahoo.com, tôi upload giúp cho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là đường link tới trang upload của diễn đàn, đâu phải đường link tới bản vẽ upload của bạn.

Nếu bạn chưa biết cách, gửi mail cho tôi ndtnve@yahoo.com, tôi upload giúp cho

Chào các bạn!

Hiện nay Tôi đã làm xong bản kết quả tính các độ cong tổng hợp. Nhưng bây giờ thì Tôi không có bãng thông số này tại đây. Nhưng Tôi sẽ đưa lên forum để nhờ các bạn giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bạn!

Hiện nay Tôi đã làm xong bản kết quả tính các độ cong tổng hợp. Nhưng bây giờ thì Tôi không có bãng thông số này tại đây. Nhưng Tôi sẽ đưa lên forum để nhờ các bạn giúp.

Tôi đã gởi cho Anh rồi.

Cảm ơn Anh nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi đã gởi cho Anh rồi.

Cảm ơn Anh nha.

Bạn không nên quá phụ thuộc người khác như thế. Cái nào giải quyết được thì nên tự giải quyết. Chuyện upfile quá đơn giản mà bạn cũng phải nhờ. bạn xem cái hình mình gửi đây. Sau khi bạn up thành công thì Copy cái chồ mình chỉ đó rồi paste vào bài viết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn upload lại file cad (có chú thích) ở version thấp hơn vì máy mình chỉ có cad 2004 nên không mở được file cad của bạn

Để tính độ cong tổng có công thức tính không hay phải dùng bảng tra như trong File excel

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chúc mừng Năm mới!

Gởi đến các bạn bản về ở phiên bản 2004 để các bạn tham khảo. Cũng như lệnh CALCURVE mà bạn Flex mới viết giúp Tôi, nhưng lệnh này vẫn còn độ sai lệch nhỏ. Nhờ các tham khảo và giúp dùm. Cũng như làm sao vẽ được trên bàn vẽ với độ công tổng hợp này?

http://www.cadviet.com/upfiles/CADVIET_02.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chúc mừng Năm mới!

Gởi đến các bạn bản về ở phiên bản 2004 để các bạn tham khảo. Cũng như lệnh CALCURVE mà bạn Flex mới viết giúp Tôi, nhưng lệnh này vẫn còn độ sai lệch nhỏ. Nhờ các tham khảo và giúp dùm. Cũng như làm sao vẽ được trên bàn vẽ với độ công tổng hợp này?

http://www.cadviet.com/upfiles/CADVIET_02.dwg

http://www.cadviet.com/upfiles/Calcurve.arx

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay