Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
traigtmientay

( hỏi ) về lệnh Group

Các bài được khuyến nghị

trong lệnh Group nó có thể đóng gói các đối tượng lại thành một nhóm trong bản vẽ , nhưng khi copy sang bản vẽ khác nó lại bị phá vỡ ko như block .

anh em có cách nào để copy Group sang bản vẽ khác mà ko bị phá vỡ nhóm thì chỉ cho e với .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có chứ. Copy Group qua bản vẽ mới nhưng lựa chỗ nào trống trống rồi dán nó vào, sau đó chọn hết "đám tụi nó" rồi gõ lệnh Group. Xong ??!!!

Yêu cầu của bậu là đem "nguyên xi" Group từ BV này sang BV kia, nhưng có cần thiết như vậy không? Vì công năng của Group chỉ nhằm chọn lựa nhiều đối tượng cho nhanh. Nếu bậu Edit nhiều "cái đám đó" thì sẽ khổ sở vô cùng. Chắc cú ta hãy chuyển sang thành Block.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này thì khác gì đóng gói các đối tượng đó thành Group mới . khác cái là có những cái Block ko làm dc đó là text . khi MI block các đối tượng text nó bị lộn ngược .

2 cái nầy đều có chức nang đóng gói nhưng cái Group linh động hơn chỗ đấy. còn Block thì text nó chết luôn .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có chứ. Copy Group qua bản vẽ mới nhưng lựa chỗ nào trống trống rồi dán nó vào, sau đó chọn hết "đám tụi nó" rồi gõ lệnh Group. Xong ??!!!

Yêu cầu của bậu là đem "nguyên xi" Group từ BV này sang BV kia, nhưng có cần thiết như vậy không? Vì công năng của Group chỉ nhằm chọn lựa nhiều đối tượng cho nhanh. Nếu bậu Edit nhiều "cái đám đó" thì sẽ khổ sở vô cùng. Chắc cú ta hãy chuyển sang thành Block.

Cần chi mà phải "lựa chỗ nào trống trống" -> Bạn chọn Group của bản vẽ này -> Nhấn Ctrol+C (hoặc ctrol+shift+C) -> Qua bản vẽ mới -> Nhấn Ctrol+Shift+V -> Thế là có 1 Block bao gồm các đối tượng Group đó

-> Chọn cái Block vừa tạo -> Gõ BEDIT -> Rồi dùng lệnh Group các đối tượng có trong Block đó

Ít xì (X) cái Block đó ra -> Thế là có lại cái Group

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không copy group qua bản vẽ khác được, vì thông tin của group gán vào từng bản vẽ chứ không gán vào nhóm đối tượng

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xưa e hay sử dụng block nhưng do block làm nặng bản vẽ , và block chết ko linh hoạt bằng Group , đó là quan điểm cá nhân e . nên e chuyển qua dùng Group.nhưng nó có mặt hạn chế là khi copy qua bản vẽ khác phải tạo lại . rất mất thời gian . em tìm cách copy Group sang bản vẽ mà ko bị phá vỡ nhưng chưa ra .

anh em ai có cách nào giải quyết vấn đề này mà ko phải tạo lại Group . chỉ cần copy qua như block thì chỉ cho em cái hướng đi tí .

thank cả nhà .cách bác Tue_NV hay bác kncam cũng phải tạo lại Group .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xưa e hay sử dụng block nhưng do block làm nặng bản vẽ , và block chết ko linh hoạt bằng Group , đó là quan điểm cá nhân e . nên e chuyển qua dùng Group.nhưng nó có mặt hạn chế là khi copy qua bản vẽ khác phải tạo lại . rất mất thời gian . em tìm cách copy Group sang bản vẽ mà ko bị phá vỡ nhưng chưa ra .

anh em ai có cách nào giải quyết vấn đề này mà ko phải tạo lại Group . chỉ cần copy qua như block thì chỉ cho em cái hướng đi tí .

thank cả nhà .cách bác Tue_NV hay bác kncam cũng phải tạo lại Group .

ANH ƠI ĐÃ TÌM ĐƯỢC CÁCH NÀO CHƯA, EM LÀM Ở CÔNG TY NƯỚC NGOÀI , NÓ CÓ 1 PHẦN MỀM CHẠY TRÊN NỀN CAD VÀ XUẤT RA CÁC ĐỐI TƯỢNG DƯỚI DẠNG GROUP , CỨ MỖI LẦN COPY QUA BẢN KHÁC THÌ LẠI BỊ VỠ HẾT , ANH TÌM THẤY CÁC NÀO THÌ CHỈ EM VỚI, VÌ EM COPY CÁI LÀ NHIỀU GROUP 1 LÚC 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo