Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoan2182

[Trân trọng kính mời] VIẾT LISP CHO DÂN CƠ KHÍ!

Các bài được khuyến nghị

Sau 1 thời gian khá dài để lục lọi phần mềm chuyển Chanh Muối nhưng nó cho hiệu quả không khả quan lắm,

Chỉ có cái trang này cho ra số nhưng khổ 1 nỗi là giá trị dung sai trong bảng là ghi theo đơn vị là (um) mà trong cái bản vẽ mình thì lại là mm

nên các bác cũng phải đánh số lại.

Thật là khổ cho các bác.!

Em ví dụ: Với đường kính 0-->3 cho dung sai ở bảng thì +10(um), nhưng khi ở bản vẽ là +0.010(mm)

nên các bác cũng phải sữa!

Trăm sự nhờ các bác!

P/S: Gửi anh Hai lúa:

Nếu sáng mai anh nhậ được tin pháo sáng của em anh hãy chạy sang giúp em với nhé!

Cảm ơn mọi người!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chuyển dữ liệu dạng bảng thì dùng ABBYY or OmniPage để convert từ ảnh thành text.

Cái này mà dùng Lisp viết liệu có ổn về giao diện không nhỉ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gởi lên xem bạn ơi. Khuya rồi. micromet hay milimet thây kệ, có cách xử.

Bác click vào đường dẫn thử xem :

http://www.sciweaver...free-online-ocr

ABBYY - Mình đã thử nhưng dung lượng lớn nên mình không thử! ổ C mình nghẹt rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chuyển dữ liệu dạng bảng thì dùng ABBYY or OmniPage để convert từ ảnh thành text.

Cái này mà dùng Lisp viết liệu có ổn về giao diện không nhỉ?

Tôi đang thấy ổn. Không biết nó có ốm đau gì không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

....

Em xin tặng anh Tuệ và anh Hà đàn gà mái đang đẻ của em, gọi là của một đồng công một nén, của ít lòng nhiều, mong hai anh đừng ngại khi đón nhận món quà tặng nhỏ bé của em (em đã trót ghi Biếu anh Tuệ và anh Hà) , nếu hai anh không nhận là em giận đó, là em sẽ khóc đó, em nói thiệt đó!

P/S: Số gà là lẻ còn thừa một con, em đề nghị dư ...lày còn một con rất khó chia nên em nghĩ là hai anh có thể tặng bác em anhvanyeuem một con gà đính kèm... khuyến mại thêm cái chuồng gà giúp em nhé!

Cảm ơn em, ngày cưới của em, anh không tặng em cái gì, giờ làm cái này thay quà vậy

Chương trình tra sai lệch dung sai của lỗ H1; 2; 3........ 18

Em thử tra nhé.

Anh tra được rồi, anh sẽ hoàn toàn làm được việc up dung sai cho cái dim kia

Nhưng giờ buồn ngủ quá. Gửi cho các bạn test thử nhé

Lisp đây : http://www.cadviet.c...652_dsai1_1.rar

Lệnh Dsai

Sáng Mai rảnh thì anh sẽ update cho dim.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cảm ơn anh Tuệ rất nhiều nhiều!

Cảm ơn anh Ketxu đã gọi em Hoan2182 bằng cái biệt danh  "Hoằn",

em rất  vui và cảm ơn anh Ketxu nhiều nhiều! :) :) :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Híc, cái vụ Hoan2182 là do 4room nó hỗ trợ sao đó, ketxu type xong tự nó vậy đó. Mà nghĩ lại gọi vậy cho nhanh ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em chưa ăn sáng , nhìn cái giao diện của món ăn nóng hôi hổi em thèm quá cơ mà em hết tiền từ tối qua rồi! Anh Hà vẫn trách em là dân miền Bắc mà tiêu sài phung phí như dân Nam ... :rolleyes: :rolleyes:

Cảm ơn anh Ketxu đã đặt cho em cái biệt danh Hoằn, bạn bè em chúng nó đều có biệt danh hết mỗi em là chưa có hi hi...Hôm nay em phải thông báo cho tụi bạn biết cái biệt danh của em vậy.

Từ hôm nay các anh cứ gọi em là Hoằn cho tiện chứ gõ Hoan2182 tốn mực lắm và em cũng rất thích cái biệt danh này :rolleyes:

Các bảng tra dung sai của trục và lỗ

Có 27 loại sai lệch cơ bản đối với lỗ và 27 sai lệch cơ bản đối với trục (các hình dưới) Nhìn chung các sai lệch cơ bản và trục tương ứng đôi xứng với nhau qua đường không, nghĩa là bằng nhau về trị số nhưng ngược dấu.

Dung sai được ký hiệu bởi chữ biểu thì cho sai lệch cơ bản và kèm theo số biểu thị cho cấp chính xác.

Sai lệch hệ giới hạn của trục js:

Em đưa lên bảng Sai lệch giới hạn của trục m-n để anh Tuệ và anh Hà hình dung ra nội dung công việc. Các anh chưa cần phải viết thêm đâu, vì còn rất nhiều cái phải bàn.

@ anhvanyeuem Hôm qua em biết là anhvanyeuem đã chạy long sòng sọc, nhưng kết quả chưa đâu vào đâu cả. anhvanyeuem phải chịu khó ăn nhiều nhé, eo ơi người gì mà eo dây thế thương quá cơ. Khối lượng công việc là rất lớn nếu nói theo các anh bên xây dựng thì đây sẽ là một đại công trường, bởi thế anhvanyeuem phải tự nuôi gà mà vỗ béo lên , chuồng gà em tặng rồi . Chuồng gà em thiết kế bằng thép có cửa đi vào hình chữ L cho nên không cần phải khóa cửa chuồng, kẻ trộm chỉ có khóc, không làm sao thò tay vào để bắt gà được.

Em huấn luyện gà mỗi khi thấy người lạ đến gần là tự chạy vào chuồng. Trưa hôm qua em phải nhờ bác đi đường vào xua gà chạy lên chuồng để chụp ảnh. Trong chuồng chỉ có một nửa số gà, nửa còn lại nó sang vườn rau sạch của nhà bác hàng xóm chơi.

-Công việc ngày hôm nay của cộng sự cho chủ nhiệm đề tài là phải pót được lên 4 cái hình ảnh giới thiệu về loại dung sai cho các nhà tư tham khảo (Hình số 3.10 đến hình 3.11 trang 287vaf 288- sổ tay TKCKT1)

Photobucket của em bị bục kẹt , pót ảnh lên diễn đàn thì tậm tịt lúc được lúc không

Một lần nữa em cảm các anh nhiều nhiều. Chúc các anh quanh năm ngày tháng vui như tết! Em : Hoằn

P/s: Cảm ơn nhà báo Hantinhsaycad tổng biên tập của báo CADViet.com đã đưa thông tin này lên trang nhất!

@ anhvanyeuem phải ghi rõ là đơn vị là [μm] (đọc là Mi cờ ...rô mét), không ghi [um]

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

SRR tất cả các bạn đã quan tâm tới topic này! Vì lý do tế nhị, tôi xin dừng cuộc chơi trong topic này tại đây.

@AVYE: bạn rất nhiệt tình trong việc mày mò tìm kiếm để có cơ sở dữ liệu tốt nhất. Cám ơn bạn, và hy vọng có thể được giúp bạn trong những chủ đề khác.

@Hoằn: bạn có vẽ yêu gà nhỉ?

Trân trọng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dốt cơ khí quá, muốn theo mà hok có nổi ^^

Ket chém 1 tí vậy.

Về cái dsai :

- Chọn chung Dimension - Ở đây chỉ có sai số cho Lỗ hay trục gì gì đó, tóm lại là có phân biệt Dimlinear, Dimaligned, DImarc, DimAngular => Phải lọc kỹ hơn

- Cơ sở dữ liệu : nếu đính chắc vào code thì code phải ... mở ^^ Nếu không thì bác chuyển nó ra ngoài ^^

Trong trường hợp dính cứng trong code thì ketxu lại nghĩ nó nên là số hơn là string.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn mọi người đã râts nhiệt tình tham gia, rất chi là cảm ơn!

Gửi AnhTuệ: Sáng nay em hơi bận giờ mới có thời gian để hồi đáp anh:

1. Cái này thì tuyệt cú mèo rồi anh ạ, thêm mấy cái kia mà cũng đước như thế này nữa thì ôi trời đất ơi bao nhiêu Gà của bác Hoan cho nó vừa.

Nhưng anh bổ sung cho em ở cái kích thước danh nghĩa: có thêm 1 giá trị nữa là: 400->500 nữa nhé!

Cũng xin trao đổi với bác Hoan ở đây mình chỉ áp dụng cho lắp ghép theo hệ thống lỗ theo kiểu H thôi, mình có mở rộng thêm kiểu nào nữa thì bác cho ý kiến đề xuất để các Bác làm luôn.

Thiết nghĩ các kiểu lắp ghép khác ít khi dùng nên có thể dừng lại ở kiểu lắp ghép H thôi không?

Gửi Anh Hà:

2. Vâng em biết anh là người có tinh thần tập thể rất cao, đặc biệt tinh thần trách nhiệm của anh, em rất đánh giá cao về điều đó.

Mặc dù anh rút lui, nhưng em vẫn mong anh tham gia đóng ghóp ý kiến cho topic này!

Nếu được thì cảm ơn anh nhiều!

Gửi Anh Kextu:

3. Vâng ạ, mỗi ngành mỗi nghề đều có cái khó của nó, dả dụ em thì mù tịt về Lisp, chưa hiểu được nó đang ôm hận , đang tính lúc nào rủ bác Hoan đi học lõm các bác đây.

Gửi bác Hoan:

4. Bác không phải câu nệ với em, em là em khoái cái món này. Thịt gà xào phơt với lá chanh hay là nấu cháo hay hầm gì gì em cũng rất kết. Để hôm nào em vào an trộm gà nhà bac vậy?

Cho là khoá đồng em cũng mở tốt!hiho!

Về khâu này đây cũng là trách nhiệm không của riêng em mà của toàn thể những ai muốn cống hiến cái gì đó cho đời như dòng chữ ký của bác đấy.

Về cái dung sai lỗ trong File word (Ở trên) của em đã có hình ảnh về nó rồi đấy ạ!

Anh Tuệ anh xem file đó nhé, bảng 2 trở đi đấy ạ!

Cái này em cũng trao đổi bác Hoan luôn là ta làm miền dung sai của các loại : h,m,n,s hay là thêm cái nào nữa?

Ak quên, nhân ngày 20/10, em chúc bác trẻ khoẻ để giao lưu với mọi người!

Chúc mọi người sức khoẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mọi người:

Những gì cần nói thì anh Anhvanyeuem và bác Hoan đã nói rồi , em không nói gì thêm.

Nhưng em vẫn chưa làm được. Em load nó rồi, dánh lệnh rồi, hiện lên bảng rồi. Nhưng sao khi em

Click vào Gán cho dim với miền dung sai H / Chọn đối tượng thì không hiện lên kết quả ( hiện lên miền dung sai ấy ak).

Có 1 cái nữa là Cad của em sao khi Save as hay Load 1 lisp nào đó nếu Tệp cần load hay vị trí cần lưu

ở đường dẫn của hệ thống thì là lưu file và load lisp được.

Còn nếu em click vào 1 thư mục lưu khác thì nó báo lỗi Erro…gì gì đấy rồi tắt Autocad của em luôn.

Mọi người chỉ cho em với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình ảnh đây mọi người nhé!

1 61803290.png

2. 95857123.png

3. 95484343.png

4. 61757357.png

5. 70030140.png

Bác Hoan, em đã bắt sóng được anh Hai Lúa nhưng anh ý cứ tưởng em bắt ảnh Viết lisp nên cũng chưa cập nhật được file text hay Dwg để tiện cho các bác làm Lisp!

Có gì bác ho 1 tiếng với anh ấy luôn nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mọi người:

Những gì cần nói thì anh Anhvanyeuem và bác Hoan đã nói rồi , em không nói gì thêm.

Nhưng em vẫn chưa làm được. Em load nó rồi, dánh lệnh rồi, hiện lên bảng rồi. Nhưng sao khi em

Click vào Gán cho dim với miền dung sai H / Chọn đối tượng thì không hiện lên kết quả ( hiện lên miền dung sai ấy ak).

Có 1 cái nữa là Cad của em sao khi Save as hay Load 1 lisp nào đó nếu Tệp cần load hay vị trí cần lưu

ở đường dẫn của hệ thống thì là lưu file và load lisp được.

Còn nếu em click vào 1 thư mục lưu khác thì nó báo lỗi Erro…gì gì đấy rồi tắt Autocad của em luôn.

Mọi người chỉ cho em với!

Tue_NV không hiểu bạn bị lỗi gì. Mình test bình thường

Phiền bạn upload file mà bạn đã thử mà không chạy được với chương trình TRA-GHI DUNG SAI

Ứng với miền dung sai H và ứng với kích thước thật của dim, chương trình sẽ ghi dung sai tương ứng trong bảng tra.

Dốt cơ khí quá, muốn theo mà hok có nổi ^^

Ket chém 1 tí vậy.

Về cái dsai :

......

- Cơ sở dữ liệu : nếu đính chắc vào code thì code phải ... mở ^^ Nếu không thì bác chuyển nó ra ngoài ^^

Trong trường hợp dính cứng trong code thì ketxu lại nghĩ nó nên là số hơn là string.

Về cơ sở dữ liệu : tối hôm qua mình xây dựng cơ sở dữ liệu cho miền dung sai lỗ H (H=1 -> .... -> H=18)

Nhiều quá đến phát khùng luôn, may quá sáng nay thì xong

Về code thì nếu đính chắc vào code thì code không nhất thiết phải ... mở ^^.

về dính cứng trong code thì Tue_NV nghĩ là string hay số đều được cả. :)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ketxu nghĩ là hơn hay k chứ k nghĩ đc hay k ý mà ^^ .Để string, theo ket, có lợi ích duy nhất là gán thẳng vào tile, nhưng lại phải split string, khi thực hiện chuyển đổi tỉ lệ, kiểm tra miền, fix số thập phân ... lại phải convert lại, thật phiền lắm thay. Dù sao cũng là ý kiến nhỏ, bác k phải bận tâm đâu :)

- Còn dữ liệu, ket miễn bình luận, ket k dùng, k thêm, k chỉnh. Chắc là sẽ có những module đó ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ketxu nghĩ là hơn hay k chứ k nghĩ đc hay k ý mà ^^ .Để string, theo ket, có lợi ích duy nhất là gán thẳng vào tile, nhưng lại phải split string, khi thực hiện chuyển đổi tỉ lệ, kiểm tra miền, fix số thập phân ... lại phải convert lại, thật phiền lắm thay. Dù sao cũng là ý kiến nhỏ, bác k phải bận tâm đâu :) - Còn dữ liệu, ket miễn bình luận, ket k dùng, k thêm, k chỉnh. Chắc là sẽ có những module đó ^^

Xu quên lợi ích của string là liên kết dữ liệu với nhau để truy xuất data à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xu quên lợi ích của string là liên kết dữ liệu với nhau để truy xuất data à?

Ketxu chưa biết chứ có quên đâu :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Thực ra việc lập cơ sở dữ liệu mới là quan trong và mất thời gian, còn việc truy xuất nò thì nếu mình nhớ không nhầm, bác ketxu đã từng giải quyết rồi.

Cơ sở dữ liệu có thể sử dụng các phần mềm (nếu có) để chuyển từ file pdf sang file txt hay file cvs. Co2nkho6ng có phần mềm thì hơi bị khổ.

Có thể sử dụng hộp thoại để nhập dữ liệu ban đầu nhưng cũng có thể không cần thiết phải có hộp thoại.

Em Hoan2182 ưu ái cho tên mình vào các loại ban bệ mà không biết rằng cái khả năng của mình có giới hạn. Làm những chuyện nho nhỏ thì còn có thể chứ cái kiểu dự án to đùng này chắc kham không nổi. Một phần vì kiến thức cơ bản đã rơi rụng mất nhiếu, một phần thì do quỹ thời gian không đủ, và phần to nhất là không vượt qua được cái tính lười.

Hề hề hề.

Vậy nên Rất mong em Hoan2182 nhấc mình ra khỏi mấy cái ban bệ hoành tráng ấy kẻo làm mọi người thất vọng....

Hề hề hề,

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Thực ra việc lập cơ sở dữ liệu mới là quan trong và mất thời gian, còn việc truy xuất nò thì nếu mình nhớ không nhầm, bác ketxu đã từng giải quyết rồi.

Cơ sở dữ liệu có thể sử dụng các phần mềm (nếu có) để chuyển từ file pdf sang file txt hay file cvs. Co2nkho6ng có phần mềm thì hơi bị khổ.

Có thể sử dụng hộp thoại để nhập dữ liệu ban đầu nhưng cũng có thể không cần thiết phải có hộp thoại.

Em Hoan2182 ưu ái cho tên mình vào các loại ban bệ mà không biết rằng cái khả năng của mình có giới hạn. Làm những chuyện nho nhỏ thì còn có thể chứ cái kiểu dự án to đùng này chắc kham không nổi. Một phần vì kiến thức cơ bản đã rơi rụng mất nhiếu, một phần thì do quỹ thời gian không đủ, và phần to nhất là không vượt qua được cái tính lười.

Hề hề hề.

Vậy nên Rất mong em Hoan2182 nhấc mình ra khỏi mấy cái ban bệ hoành tráng ấy kẻo làm mọi người thất vọng....

Hề hề hề,

Em sẽ không nhấc anh ra đâu bởi vì:

Số bài viết của anh: 3,993 (2.23 bài viết mỗi ngày:)

Viết nhiều ở: AutoLisp (1728 bài viết trong diễn đàn này)

Hơn nữa, lâu nay trong chủ đề cơ khí này thường là chỉ có em viết bài anh phản biện, anh viết bài em phản biện mới vui.

Còn nếu chỉ mình em độc diễn thì em sẽ không viết bài nữa đâu, là em nói thiệt đó anh Bình ạ!

Mục đích vào diễn đàn của em chỉ đơn giản là học tập và thư giãn thôi anh ạ!

Rất mong anh hiểu và thông cảm cho em!

Chào tạm biệt anh, cầu mong anh gặp vui nhiều khi tham gia viết bài trên diễn đàn!

Người em bé nhỏ tội nghiệp trên diễn đàn!

Em Hoằn - Hoan 2182 (Nguyễn Thị Minh Hoan)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thân mến tặng tất cả các bác, các anh và các chị đã , đang và sẽ viết lisp theo em cầu trên diễn đàn CADViet.com!

Em Hoằn - Hoan 2182 (Nguyễn Thị Minh Hoan)

P/S : Theo sổ tay thiết kế cơ khí tập 1, số miền dung sai của lỗ và trục, có tất cả trong các bảng từ 3.5 đến 3.35 (từ 288 đến trang 329)

Số miền dung sai tính chính xác là : 417

Nếu mỗi lisp viết 1 miền dung sai thì số lisp cần viết theo yêu cầu là: 417

(Về miền dung sai của H7 gồm 2 trang, em mới chỉ đưa lên 1 trang làm thí dụ)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

......

P/S : Theo sổ tay thiết kế cơ khí tập 1, số miền dung sai của lỗ và trục, có tất cả trong các bảng từ 3.5 đến 3.35 (từ 288 đến trang 329)

Số miền dung sai tính chính xác là : 417

Nếu mỗi lisp viết 1 miền dung sai thì số lisp cần viết theo yêu cầu là: 417

(Về miền dung sai của H7 gồm 2 trang, em mới chỉ đưa lên 1 trang làm thí dụ)

Nhiều thật, Hoan mới đưa 1 trang của miền dung sai lỗ H lên mà mình thấy rất nhiều huống chi là có tới 417 miền dung sai

Cái chính bây giờ là có cơ sở dữ liệu dưới dạng file txt hoặc là file excel mới được

Còn không mình cũng chịu thôi. Vì thật sự là cũng không có quá nhiều thời gian rãnh

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhiều thật, Hoan mới đưa 1 trang của miền dung sai lỗ H lên mà mình thấy rất nhiều huống chi là có tới 417 miền dung sai

Cái chính bây giờ là có cơ sở dữ liệu dưới dạng file txt hoặc là file excel mới được

Còn không mình cũng chịu thôi. Vì thật sự là cũng không có quá nhiều thời gian rãnh

Thay mặt gia đình, em có lời cảm ơn anh Tuệ đã chúc mừng Hoan được trăm năm hạnh phúc! Em đã chuyển lời chúc của anh tới Hoan, nó vui lắm, anh ạ!

Hoan đi lấy chồng, gia đình, họ tộc bên nội, bên ngoại, bạn bè đều vui mừng, phấn khởi và hoan hỉ anh ạ. Nhiều lúc em cũng rất thương và lo lắng cho Hoan:

Chỉ lo cho cái vần oan

Gặp phải hai chữ “đã toan…” chị buồn!

Anh Tuệ ơi! Em vẫn luôn cầu mong ba, mẹ, anh, chị và cháu luôn được vui, khỏe! (Em vẫn nhớ ngày 11-10-2009 là ngày sinh của cháu, đồng thời cũng là ngày vui nhất của anh được “lên chức" Ba, bây giờ chắc là cháu đã nói sõi rồi anh nhỉ).

Khi nào có dịp thuận lợi, hai vợ chồng em và cháu Trường Minh sẽ vào thành phố Đà Nẵng thăm anh chị và cháu nhé! Thân mến chào tạm biệt anh, hẹn ngày gặp lại!

Anh Tuệ thân! Em chưa giao lưu trực tuyến với anh lần nào, nhưng em biết anh qua lời kể của chị Hà em! Chị Hà em quý anh lắm đấy anh Tuệ ạ! Qua những lời tâm sự của chị ấy với em, em biết liền! Có lần chị Hà em còn hỏi ý kiến em là chị muốn tặng hai người bạn thân trên diễn đàn tấm ảnh chụp chung của hai chị em em, em đã đoán già đoán non là thể nào chị Hà em cũng tặng ảnh cho anh…Hi… hi…

Hôm nay nhân ngày 20-10 đường xá xa xôi …em nhờ anh mua những bông hoa tươi thắm nhất tặng mẹ anh, bu nó của anh và cháu gái (ruộng sâu trâu nái) của hai chị em em sinh ngày 11-10-2009 nhé! (Chị Hà em giờ đang mê mải vẽ tranh phong cảnh núi rừng Yên Bái quê, em tin là chị ấy vẫn nhớ đến anh nhiều lắm lắm)

Về dự án P1, theo cảm nhận ban đầu thì dự án này đã khả thi 90% , bước đầu thì lisp của anh và anh Hà cũng sẽ được ứng dụng ít nhiều vào thực tế sản xuất rồi anh ạ. Đây là chuyên mục Cơ khí không phải thư giãn, nên những điều em viết ở đây chỉ có khoảng 5% là thư giãn, còn lại 95% là nghiêm túc anh ạ!

Cơ khí đang là miền đất hứa rộng bát ngát mênh mông và còn nhiều vùng hoang dã đất đai mầu mỡ phì nhiêu, chim cò bay mỏi cánh rơi lả tả... Theo thống kê mới nhất của em thì có khoảng 17 dự án có khả thi nữa, anh ạ!

Cơ sở dữ liệu dưới dạng file txt hoặc là file excel để cung ứng cho các nhà đầu tư thì em đã giao nhiệm vụ cho anhvanyeuem chưa biết là tiến độ công việc đến đâu??? Vì hiện tại em chỉ có sách in giấy và tài liệu dạng pdf thôi anh ạ!

II)- Chủ nhiệm đề tài- cộng sự:

A- Chủ nhiệm đề tài : ducdhbk

B- Các cộng sự:

1)- anhvanyeuem (Đề nghị bác em khẩn cấp gửi tài liệu về miền dung sai của các kiểu lắp ghép thường gặp : Miền dung sai của các loại lỗ H7; miền dung sai của các loại trục h6, s6 và n6 để các nhà đầu tư có cơ sở dữ liệu viết lisp. {Tài liệu Microsoft Word Document (.doc), Microsoft Excel Worksheet (.xls) hoặc pdf nhờ anh Hai Lúa chuyển sang AutoCAD (.dwg)}

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo