Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thehien64

Chế độ Classic cho cad 2010 64 bit

Các bài được khuyến nghị

Các bác giúp em với. Chật vật mãi với em này. Em cài bản 64 bit mãi mà thấy sao ko giống khi cài ở win xp. Bây h ko sao về đc chế độ classic để vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác ngó dùm em xem có phải lỗi cài đặt j không ạ??? E thấy bản này nó cứ làm sao ấy. TRên thanh công cụ không đủ. Mà bản này lại là bản US chứ k phải UK. CÓ phải em cài nhầm bản rồi ko ạ?? Đĩa em mua ngoài hàng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thừ xem

Nhập WSCURRENT ---> vào AutoCAD Classic ------> enter.

NẾU ĐƯỢC NHỚ .....

Bác ơi ko đc bác ạ. Gõ cái ws kia thì được. nó mở ngoặc là (architecture) em chả bik là cái j. Dòng đó em gõ autocad classic ko đc. Thử với classic cũng ko đc.

Bác ngó dùm em xem có phải bản này lỗi không??? Khi cài xong trên màn hình hiện 2 cái icon cad. 1 cái tên là " AutoCAD Architecture 2010 (US Imperial)"

còn 1 cái tên là " AutoCAD Architecture 2010 (US Metric)" ............T_T

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chương trình Bậu cài đặt là ACA2010 (không phải ACAD) nên không có "AutoCAD Classic".

Muốn có giao diện ACAD thì nhập lệnh Options -> vào thư mục Profiles -> Nếu có thì ACAD nằm ngay trên đầu bảng phong thần. Đúp Click vào ACAD hoặc chọn nó rồi bấm nút Set Current. Lúc này nó sẽ có giao diện của CAD (trong đó mới có "Classic"). Chúc bậu thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn chỉ chuột vào 1 thanh công cụ bất kỳ nhấn chuột phải rồi chon workspace là sẻ thấy chổ chọn classsic như mình đã khoanh màu

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay