Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Gã thợ hàn

Đố vui về lệnh cad cho các bạn mới học Autocad!

Các bài được khuyến nghị

1). Đúng là Ro tham số R không chơi được.

2). Torient chắc là cách nhanh nhất rồi (chỉ cần chọn text và 2 đầu mút line). Chắc chỉ có nhanh bằng chứ không thể nhanh hơn nó đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1). Đúng là Ro tham số R không chơi được.

2). Torient chắc là cách nhanh nhất rồi (chỉ cần chọn text và 2 đầu mút line). Chắc chỉ có nhanh bằng chứ không thể nhanh hơn nó đâu.

Em có thể chứng minh được Torient không phải là cách nhanh nhất! Vì đây là câu đố nên em chưa đưa ra đáp án ngay.

Xin mời chủ thớt giải trình???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em có thể chứng minh được Torient không phải là cách nhanh nhất! Vì đây là câu đố nên em chưa đưa ra đáp án ngay.

Xin mời chủ thớt giải trình???

THEO MÌNH THÌ CHỈ CÓ TORIENT LÀ CHUẨN VÀ NHANH NHẤT,CUNG KO CẦN SUY NGHĨ HOẶC NHẬP SỐ JI CẢ.NẾU BẠN CÓ CÁCH GÌ HAY VÀ DỄ SỬ DỤNG HƠN THÌ XIN CHỈ GIÁO!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

THEO MÌNH THÌ CHỈ CÓ TORIENT LÀ CHUẨN VÀ NHANH NHẤT,CUNG KO CẦN SUY NGHĨ HOẶC NHẬP SỐ JI CẢ.NẾU BẠN CÓ CÁCH GÌ HAY VÀ DỄ SỬ DỤNG HƠN THÌ XIN CHỈ GIÁO!

Không dùng express thì như này. Chú ý màu đỏ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chọn cái máy tính trong tham số rota chọn góc xong ok là nó được ko cần copy và dán đâu bạn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chọn cái máy tính trong tham số rota chọn góc xong ok là nó được ko cần copy và dán đâu bạn.

mình hiểu vì thế 1like this cho bạn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là có rất nhiều cách để làm điều này.Nhưng mình nghĩ torient thì thích hợp nhất.Chọn text rồi kích 2 điểm trên đường thẳng là xong,ngoài ra ko cần quan tâm đến góc hay là nhập ji nữa hết.Tất cả chỉ gói gọn trong 3 cái kích chuột

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là có rất nhiều cách để làm điều này.Nhưng mình nghĩ torient thì thích hợp nhất.Chọn text rồi kích 2 điểm trên đường thẳng là xong,ngoài ra ko cần quan tâm đến góc hay là nhập ji nữa hết.Tất cả chỉ gói gọn trong 3 cái kích chuột

AutoCAD cho người ta nhiều sự lựa chọn, làm theo cách nào là do ý thích của mỗi người.

Lệnh Torient có cái dở là không có lệnh tắt, di chuột lênh thanh công cụ mất nhiều thời gian vì quãng đường di chuyển ...vẫn còn cách làm khác nhanh hơn bác em thử suy ngĩ xem???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không có lệnh tắt.Di chuyển lên thanh công cụ....

Sao lại thế được nhỉ?Mình đang sài torient và đặt lệnh tắt cho nó là qw.Mình nghĩ sẽ rất khó có thao tác nào nhanh hơn như thế này.

qw --->inter--->chọn text--->inter--->kich 2 điểm xong.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu là mình thì mình làm theo 2 cách.

c1: giống như có bạn đã viết là sử dụng lệnh AL (cách này sẽ khó khi đối tượng là text. muốn làm được chỉ cần kẻ 1 line song song với chân của text. nếu text ko phải nằm ngang mà chéo thì bó tay luôn. hì hì)

c2: mình sử dụng cách rải đối tượng (cũng có lisp rải đối tượng trên diễn đàn rồi, lisp này hay hơn lệnh divide và measure của cad).

thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy dùng AL với text có sao đâu, mình vẫn dùng bình thường mà, cũng ko cần thiết phải vẽ 1 đường song song với với chân text, nếu bạn không muốn text dính sát vào đường thẳng thì bạn cứ tắt chế độ bắt điểm đi và bắt cách text 1khoang như bạn muốn sau đó bật osnap để bắt chính xác vào đường thẳng là được mà (chú ý bắt text thì tắt osnap ko thì n sẽ bắt lung tung) :D :D hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi cài express như nào vậy ? . thank rất nhiều

Chẳng rõ nữa, nghe các tiền bối nói vào Control Panel vào Add/Remove App vào Phần mềm Cad chọn gỡ bỏ khi trình gỡ bỏ của Cad hiện nên chọn Repair/ rồi thêm dấu tick cho mục Express  Tools, (hình như là áp dụng cho Cad 2007), lại có người nói chỉ cần copy thư mục ?? nào đó bỏ vô là được (chưa test được bất kỳ cái nào), để mình tìm thêm xem, hình như trong forum và google cũng có nói rồi, trước đó hi vọng bạn tìm được nguồn hoặc câu trả lời khác.

P/shttp://www.cadviet.com/forum/topic/4470-cho-minh-hoi-ve-express-tool/

Chỉnh sửa theo quansla

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chẳng rõ nữa, nghe các tiền bối nói vào Control Panel vào Add/Remove App vào Phần mềm Cad chọn gỡ bỏ khi trình gỡ bỏ của Cad hiện nên chọn Repair/ rồi thêm dấu tick cho mục Express  Tools, (hình như là áp dụng cho Cad 2007), lại có người nói chỉ cần copy thư mục ?? nào đó bỏ vô là được (chưa test được bất kỳ cái nào), để mình tìm thêm xem, hình như trong forum và google cũng có nói rồi, trước đó hi vọng bạn tìm được nguồn hoặc câu trả lời khác.

P/shttp://www.cadviet.com/forum/topic/4470-cho-minh-hoi-ve-express-tool/

hi vọng sự giúp đỡ của bạn , tôi sẽ tìm hiểu 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo