Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyencanh160890

XIN HỎI VỀ LỆNH FILLET

Các bài được khuyến nghị

hihi, cái em cần là không muốn nhập lại bán kính R lần thứ 2 đó Bác, Bác chưa hiểu ý của em nên mới giải thích vậy.

Bạn không muốn nhập lại, nhưng nếu có bán kính R lần thứ 2 thì bạn cũng phải chọn lại thôi. Bởi cái R2 nó khác với cái R đã đặt trước đó

Nếu nhập lại hay chọn lại thời gian cũng như nhau cả, có nhanh hơn tí nào đâu hè?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn không muốn nhập lại, nhưng nếu có bán kính R lần thứ 2 thì bạn cũng phải chọn lại thôi. Bởi cái R2 nó khác với cái R đã đặt trước đó

Nếu nhập lại hay chọn lại thời gian cũng như nhau cả, có nhanh hơn tí nào đâu hè?

Vâng, thì vậy đó Bác, hihi, tóm lại là nhập lại bán kính.hihi cảm ơn Bác góp ý cho em.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trường hợp này như chúng ta đang lạm dụng nhỉ!

Thật ra - cho dù bạn tương tác bằng cách nào, thì các bước thủ tục vẫn như nhau thui

1. gọi lệnh

2. dữ kiện đầu vào

3. thực thi

Có thể rằng, bạn chỉ cần dùng giới hạn một số bán kính nằm trong list (300<1> ; 200<2> ; 100<1>). Nếu như vậy, thay vì phải nhập 300 thì bạn chỉ cần nhập 1 ; nhưng như vậy cũng đâu nhanh hơn nhiều lắm!!!

Còn nếu mỗi loại dây bo bằng một bán kính nhất định - bạn nên phân thành 3 layer riêng, sau đó lọc từng layer và tự động bo với bán kính xác định căn cứ theo tên layer - trường hợp này lisp có thể hổ trợ bạn tốt hơn - mình nghĩ vậy.

@ Chúc các anh chị em một năm mới nhiều và thật nhiều sức khỏe nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trường hợp này như chúng ta đang lạm dụng nhỉ!

Thật ra - cho dù bạn tương tác bằng cách nào, thì các bước thủ tục vẫn như nhau thui

1. gọi lệnh

2. dữ kiện đầu vào

3. thực thi

Có thể rằng, bạn chỉ cần dùng giới hạn một số bán kính nằm trong list (300<1> ; 200<2> ; 100<1>). Nếu như vậy, thay vì phải nhập 300 thì bạn chỉ cần nhập 1 ; nhưng như vậy cũng đâu nhanh hơn nhiều lắm!!!

Còn nếu mỗi loại dây bo bằng một bán kính nhất định - bạn nên phân thành 3 layer riêng, sau đó lọc từng layer và tự động bo với bán kính xác định căn cứ theo tên layer - trường hợp này lisp có thể hổ trợ bạn tốt hơn - mình nghĩ vậy.

@ Chúc các anh chị em một năm mới nhiều và thật nhiều sức khỏe nhé!

Đó cũng là một cách, nhưng cách này không khả thi đâu ạ. Nếu mà mình phải thêm layer, sau đó chọn theo từng layer rắc rườm rà hơn, xem ra nhập lệnh lần đầu, sau đó khi nào bo bán kính phần nào thì ta nhập thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không! Rắc rối rườm rà gì đâu - bạn chủ động phân từng layer trước mà!

Từ đó viết LISP bo cho từng layer riêng theo từng bán kính cụ thể - cái này tự động lọc layer - bạn đâu cần bận tâm?! Tự động mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không! Rắc rối rườm rà gì đâu - bạn chủ động phân từng layer trước mà!

Từ đó viết LISP bo cho từng layer riêng theo từng bán kính cụ thể - cái này tự động lọc layer - bạn đâu cần bận tâm?! Tự động mà!

Anh có thể làm ví dụ cho em 1 bản vẽ trong đó theo ý Anh nói được không? em sẽ save về và xem để tham khảo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không nên lạm dụng lisp:

Lần thứ 1 bạn phải nhập tên, nhưng lần thứ 2, 3,... liên tiếp thì bạn chỉ cần nhấn enter thôi mà. Nếu muốn chơi như bạn thì dùng lisp thôi, nhưng chắc gì nhanh hơn 1 cú enter?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình thì bạn ấy hay dùng các R300, R200, R100..

Nên các anh có thể viết cho bạn ấy 1 lisp có các lệnh:

R1: Đóng bán kính 100

R2: Đóng bán kính 200

R3: Đóng bán kính 300

Cả 3 chỉ cần chọn 2 đối tượng cần filet nữa là ok ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo