Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bon93

[Help] Cho mình hỏi cấu hình máy laptop thế này render 3dmax ổn không?

Các bài được khuyến nghị

cho mnình hỏi Laptop HP pavilion- dv7 notebook PC , intel i7 cấu hình như sau:

Name: inter ® HD graphics family

RAM: 6gb

Syatem type: 64 bite

Manufacturee : advanced Miro Devices. Inc

Chip type : inter ® HD graphics family

Dac type: Internal

Approx total memory : 3860MB

display mode : 1600x900 (32 bit) ( 60hz)

Rating: 5.3

thì làm render ổn k? >//<. Mình nghe nói laptop k render ổn bằng máy bàn, nhưng cấu hình laptop trên thì render đc ở mức nào? Mong mấy bạn giúp đỡ ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cho mnình hỏi Laptop HP pavilion- dv7 notebook PC , intel i7 cấu hình như sau:

Name: inter ® HD graphics family

RAM: 6gb

Syatem type: 64 bite

Manufacturee : advanced Miro Devices. Inc

Chip type : inter ® HD graphics family

Dac type: Internal

Approx total memory : 3860MB

display mode : 1600x900 (32 bit) ( 60hz)

Rating: 5.3

thì làm render ổn k? >//<. Mình nghe nói laptop k render ổn bằng máy bàn, nhưng cấu hình laptop trên thì render đc ở mức nào? Mong mấy bạn giúp đỡ ^^

chào bạn.mình thâý cái card đồ họa kia là không ổn mâý thôi vì nó là card onboard .mà dân đồ họa ko mâý ai ưa nó,bạn nên tìm nhưngx con card rơì thì tôt hơn.

còn nó có render được ko thì có thể nói vơí bạn rằng:

Còn tùy thuộc bạn làm 3d cho mục đích gì. nêú là dùng các phần mềm dựng Model nhân vật và bôí cảnh cho Game thì ko dùng đưọc. nêú là cho dựng kiến trúc thì có 2 loại

-dựng ngoại thất công trình thì vẫn oke.nhưng đẻ vẽ nôị thất thì giật tung ngươì và thơì gian render (nhất là Vray) thì rất chậm cho dù bạn đặt setting thấp.

-để vẽ cho các chi tiết máy thì vô tư.

còng vơí card đồ họa inter ® HD graphics family thì nêú bạn muốn làm hoạt cảnh kiến trúc vơí phần mềm như: Lumion 3D,VeuR10,hay phân mêm năn tương Mudbox2011,thì chỉ có ngôì nhìn phần mềm mà tiêc nuôí vì ko cài được,chứ chưa nói là render.

Chúc bạn có sự lưạ chọn phù hợp...Vui vui vui!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy của mình có card riêng nhưng có lẽ chưa kích hoạt :-?

Mình học ngành kiến trúc nội thất năm 2, năm sau phải làm đồ án bằng máy roi nên phải tìm máy để render ổn. Cơ bản là mình đa số render vẽ nội thất nhưng theo bạn nói thì chắc loại này k render đc roi phảu không? :(.

Thank ban đã giúp ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cấu hình thế kia mà không có card rời thì không tin được,mình search gg thì được về đồ họa em này :

Đồ họa Chipset đồ họa AMD Radeon HD 6570M

Bộ nhớ đồ họa 2 GB

Thiết kế card

Card rời

http://www.thegioididong.com/laptop/hp-pavilion-dv7-4290us

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn kiểm tra xem con của bạn có phải Seri:HP pavilion dv7-4290us không nhé nếu đùng thì oke rồi. chạy tốt.mình cũng đang dùng em Asus card 2gb ,chạy và render tít mù luôn.có lẽ mình nhầm với con này

HP Pavilion dv7-6163us Core i7

mình nghĩ bạn G7 nói đúng con máy của ban đấy vì Approx total memory:3860 (tức là tổng bộ nhớ xấp xỉ 4gb)----> vì thế nó kích hoạt rồi.bạn thử kiểm tra bàng phần mềm lumion3D thì biết luôn,nếu card on thì ko cài được đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

máy mình là dòng pavilion dv7- 6b78us ^^

còn về card thì máy có hỗ trợ card ngoài 3g nhưng mình chưa lắp vào (hehe). Nếu mua card đồ họa thì mình có nên mua loại nào phù hợp k? ^////^

Vậy máy mình bổ sung thêm card là render ổn rùi phải k ? \^_^/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

máy mình là dòng pavilion dv7- 6b78us ^^

còn về card thì máy có hỗ trợ card ngoài 3g nhưng mình chưa lắp vào (hehe). Nếu mua card đồ họa thì mình có nên mua loại nào phù hợp k? ^////^

Vậy máy mình bổ sung thêm card là render ổn rùi phải k ? \ ^_^/

hihi vậy là bạn mua phải con mình xem rùi.no là card on,nếu bạn mua card ngoài cắm vào thì theo minh ban nen mua card Gefore 2G cắm vào chạy là ổn rồi bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ban ơi, mình có thể hỏi cách để kiểm tra xem lap mình có hỗ trợ card đồ họa ngoài hay k thì làm cách nào k? ^^'. Ý là lap của mình có thể hỗ trợ lắp card đồ họa ngoài vào để sữ dụng render cho tốt k? vì mình nghe nói lap thì k thể lắm thêm card ngoài, chỉ có máy bàn mới dùng đc ><

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu làm 3ds max cho công ty, thì nên xài máy bàn. Những công ty chuyên về xây dựng, nội thất họ đều sử dụng máy bàn hết. Cùng 1 cấu hình với láptop, nhưng khi sử dụng máy bàn sẽ đạt được hiệu suất cao hơn nhiều. Laptop thì tiện cho học tập và di chuyển, và làm nhưng công trình nhỏ thôi.

PHÚ AN

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng vaio F133, cấu hình tương đương với máy của bạn, chạy nội ngoại thất ầm ầm :))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo