Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hahaho

dùng Circle TTr thì cũng ra nhưng không ra được r = 80

Các bài được khuyến nghị

Chắc mấy ổng thấy cái này gà quá không thèm đếm xỉa >"< . 6.3 h bí tiếp :)) .

Vẽ xong cái mớ bài tập này chắc mình nghĩ mình sẽ thạo được 10% các lệnh cơ bản rồi ^_^

Cám ơn nhiều nhá

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

hình đó bí nhiều chỗ lắm . Ôm xô từ cái R26 ,R46,R4 . Biết nó tiếp xúc ngoài nhau mà chả biết định tâm làm sao :D . Cả cái R10 nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mí cài nì ko kím tâm đc đâu, đa số là dùng circle tan tan radius, cách của nhoc là thía, còn cách nào khác ko thì nhoc ko pit ^^

còn lại trim mệt nghỉ ^^

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Wowwwwwwwwww . Mình làm được rồi . Rất rất cảm ơn

Về học thì không bào giờ mệt ^_^ .

Và đây là về ghi kích thước nhé

Cái chỗ mũi tên đó nhé . Mình muốn bỏ cái phần thừa ở hình 1 cho nó bới rắc rối giống hình 2 thì làm thế nào ? ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vào demision modifi the fit mục fit option chọn cái gì khác ngoài text thì ok :D

Hnay nghỉ xã hơi tại đây nhé, nhoc còn vẽ hồ sơ để kím cơm ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:D, bạn tự học hay học trung tâm thía ^^, nhoc vẽ khái quát thui bạn tự trim nhé ^^ 104473_22222.jpg

Cách này nhanh hơn chút chút :

Chắc mấy ổng thấy cái này gà quá không thèm đếm xỉa >"< . 6.3 h bí tiếp :)) . Vẽ xong cái mớ bài tập này chắc mình nghĩ mình sẽ thạo được 10% các lệnh cơ bản rồi ^_^ Cám ơn nhiều nhá

Cố gắng lên bạn ,

Vào đằng hắng một cái , chứ để hai ae đồng ... giới mà hú húy trong này không ai hay biết thì không đoán được chuyện gì sảy ra .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hóa ra fillet thì nó nhanh hơn à . Xài Arc thì bị thọt hoài ^_^

Cám ơn nhé . Mình đã vẽ xong hết cái đống đó rồi . Mai lại hỏi tiếp :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À cái tâm vòng 26 ở đâu ra vậy ?_? Mình tìm mãi mà không ra tâm ......Ý mình hỏi là các bước để xác định tâm của R26 ấy .Mấy cái kia mình thông rồi ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình hiệu chỉnh sao cho cái R21 giống cái hình này cũng chưa được nữa . Cái mũi tên nó vẫn kéo dài đến tận Center mark chứ không dừng ở cung tròn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

À cái tâm vòng 26 ở đâu ra vậy ?_? Mình tìm mãi mà không ra tâm ......Ý mình hỏi là các bước để xác định tâm của R26 ấy .Mấy cái kia mình thông rồi ^_^

Nó đây bạn nhìn kỹ đề sẽ thấy người ta đã gợi ý rùi :D

Mình hiệu chỉnh sao cho cái R21 giống cái hình này cũng chưa được nữa . Cái mũi tên nó vẫn kéo dài đến tận Center mark chứ không dừng ở cung tròn

Cái nì trang trên nhoc nhìn lộn hihi chỉnh như răng nì thì đc :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuần nì nhoc sẽ hơi bận, nhoc đi thực địa nhiều ít ngồi phòng, có rì bạn cứ hỏi, nhoc rãnh sẽ xem giúp bạn, ko thì chờ các huynh khác có nhã hứng hỉ :D

Ko pit bạn sưu tầm đc chưa, sẵn nhoc tặng bạn cái nì có thể them khảo hướng dẫn rất chi tiết về demision và nhìu cái khác ^^

http://www.cadviet.vn/caddata/items/1100_Giao_trinh_ACAD_nang_cao_kha_hay.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phù, sáng tới giờ đi tắm nắng ^^, về hoàn thiện hồ sơ,

lòng vòng 4rum giờ mới thấy bạn có câu hỏi mới :D, mà bạn học chuyên ngành gì thế??

Ps: cái ni nếu bạn hỏi cơ sở để xác định tâm thía nào thì nhoc xin trả lời rằng nhoc hem pit, hồi đó học nhớ phải vẽ thế ^^ chứ quên mất tại seo rùi :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phù, sáng tới giờ đi tắm nắng ^^, về hoàn thiện hồ sơ,

lòng vòng 4rum giờ mới thấy bạn có câu hỏi mới :D, mà bạn học chuyên ngành gì thế??

Ps: cái ni nếu bạn hỏi cơ sở để xác định tâm thía nào thì nhoc xin trả lời rằng nhoc hem pit, hồi đó học nhớ phải vẽ thế ^^ chứ quên mất tại seo rùi :D

Hề hề hề,

Cái anh cu nhóc này quá hăng nên đá lộn rồi.

Cơ sở nào để nói rằng cái tâm R86 nằm le lé vậy??? R86 chính là đồng tâm với đường kính 115 đó.Từ đó có tâm của R35 và vẽ ra cái cung đó ngon lành. Việc chi phải tìm nữa hè??? cái ngày xưa nhóc học có nhẽ không giống cái ni rồi.

Lại còn cái vụ tâm R35 nằm ở giữa khúc chặn của hai cung ấy là nhóc dựa vào thông số kỹ thuật nào vậy???

@ Chủ thớt: Mọi cái có được từ diễn đàn này đều chỉ là những sự góp ý để chủ thớt tham khảo rồi quyết định lấy phương án giải quyết cho mình chứ không phải là phương án duy nhất đúng đâu. Chủ thớt cần hiểu rõ việc mình làm và phải tự chịu trách nhiệm về cái mình làm ra chứ không đổ lỗi là người ta bảo tôi thế được đâu. cái chi tiết này là một chi tiết trong cơ cấu Man dùng để biến chuyển động từ tròn đều thành một chuyển động tròn không đều và ngắt quãng. nó yêu cầu sự chính xác rất cao về độ chính xác hình học. Chỉ cần vẽ bậy một chút thì chi tiết sản xuất ra sẽ quăng sọt rác do cơ cầu bó giò chạy không nổi. Vì thế khoan hẵng nói đến việc tính toán thiết kế cơ cấu mà bạn cần phải vẽ đúng nó theo ý đồ của người thiết kế đã. Các thông số đã cho trên đầu bài đủ để bạn dựng hình được nó rồi, không cần phải bịa ra bất cứ thông số nào nữa. Chỉ cần bạn hiểu đúng ý nghĩa của các thông số đó mà thôi. Các thông số này cũng là cơ sở để bạn tính toán và thei61t kế công nghệ gia công cho chi tiết sau này. Vậy nên việc bịa thêm thông số mà không hiểu nó sẽ là tự sát trongf nghề nghiệp đó. Học cơ khí bạn nên học một cách kỹ lưỡng và cẩn trọng, tránh đại khái qua loa cho xong việc bởi nó sẽ là cái họa nằm vùng trong cuộc đời của bạn. Mong rằng bạn sẽ thành một kỹ sư thực thụ chứ không phải là dối sư như hàng loạt các kỹ sư mới ra trường gần đây.

Hề hề hề.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ấy chết bị chuyên gia cơ khí bắt bài rùi ^^, sr...bạn nhé đúng là nhoc sai thật, lần này nhoc nhìn ko kỹ nghe anh Bình giải thích mới ngộ ra hihi >> vẽ lại thử gấp y chang :D. nhờ anh Bình nói nhoc mới ngộ ra là nhoc nhầm chỗ nào khi đọc bản vẽ . Rất máy nhoc theo ngành khác ko phải ngành cơ khí :D ko thì ......>"<.

Ps: nếu lần này nhoc sai tip >>>>>> ko dám tài lanh nữa hihi :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái sai của nhoc là vòng tròn trong phi = 115 ko phải 155, mà nhoc vẽ 155 nên nó thía :D, chỉ nhớ hao hao cách lấy tâm cũng như anh Bình nói nên nó thía, vẽ đại quên nhìn lại đề :D

Thật sự tạ lỗi với bạn hahaho và cảm ơn nhắc nhở của anh Bình ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@phamthanhbinh : Mình biết nên mới hỏi rồi từ đó xác định lại . Bởi vì bị mất căn bản từ vẽ kỹ thuật nên học Cad sẵn bổ sung luôn . Sau khi đã hỏi nhóc lang bat mình ngồi vẽ lại rồi cũng suy ngẫm cho kỹ chứ không phải vẽ vẹt đâu :D . À còn về thiết kế thì mình không có học chuyên sâu . Cơ cấu Man này có học trong cơ học máy của thầy Liễm .

Thanks bạn đã góp ý ^_^

@Nhoc: không sao ,bạn là người đi trước ,không biết tui cứ hỏi .Nếu bạn sai thì cũng sẽ có người như ông Mod sửa .Mình học hỏi lẫn nhau , không sai thì không nhớ dai đâu , Vậy nên hãy cứ típ tục hướng dẫn mình nhé :P

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi ^^,nhoc đa tạ sự ủng hộ của bạn, mí cái hình này nhóc đâu có biết nó là cái rì, học thầy cho vẽ thì vẽ ah, 4rum mình dân cơ khí đông lém chắc sẽ giúp đc bạn nhiều, chẳng hạn như anh mod Bình nè vừa giỏi lại vui vẻ ^^, chúc bạn có time vui vẻ ở 4rum hen. Bạn có thắc mắc cứ hỏi nhoc lại tip tục tài lanh theo kiểu thổ rân của nhoc :D

Ps: Chị Hoằn ở trên cũng là dân cơ khí pro đấy^^, nhưng bà chị nì khoái xoắn nhoc lém >"<, nhoc ko pit cái clip trên là cái chi rứa chị H ơi :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chị Nhóc đã... ghẹo anh chủ thớt là cái chắc rồi!

Hình trên người ta ghi rành mạch như thế, chỉ cần nhân viên đỡ đẻ của trạm y tế xã cũng xác định được tâm của R35.

Thực chất đây là bài tập ứng dụng lệnh Array để vẽ nhanh, không đòi hỏi kiến thức gì về cơ khí cả!

Chị Nhóc thử thư giãn dựng đường tròn mầu tím xem sao???

Cho trước 01 đường thẳng , 01 đường tròn và 01 điểm M nằm trên đường tròn có bán kính bất kỳ (mầu xanh) như hình ảnh. Hãy vẽ đường tròn mầu tím tiếp xúc với đường thẳng và tiếp xúc với đường tròn tại M???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay