Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
d3en

Cấu hình mạnh nhưng RAM 2G bus 1333 có đủ Render 3DMAX

Các bài được khuyến nghị

Máy em cấu hình như sau:

CPU: AMD X6 1075 3.0GHz

Card: HIS 5750 DDR5 1GHz

HDD: 500G

PSU: 450W (công suất thực)

MAIN:Arock 880GHM-LE USB3

RAM: 2G Elite bus 1333

Cấu hình như trên liệu có đủ để render mươt 3DMAX.

Em chủ yếu dùng để vẽ phối nhà phố + nội thất (bếp, phòng ngủ, phòng khách, ...) .......

Không vẽ các dự án nặng như resort hay quán cafe hay trường học này nọ (vì đâu có làm đâu mà vẽ được).

Mấy bác tư vấn dùm em là có render nổi ko tỉ lệ out trong lúc render là bao nhiêu.
Nếu được thì các bác tư vấn dùm em khoảng bao nhiêu G ram là đủ và nên dùng hiệu gì ....

và không biết bác nào có nguồn video tiếng việt nào dạy vẽ phối cảnh nhà phố ko.... cho em tham khảo với

Em học bên xây dựng do cty ba em cũng làm nhà (làm nhà phố thôi) là cty nhỏ nên là mướn người khác vẽ phối cảnh theo kiểu dịch vụ ý ..... do đó muốn tự học cái ni để vẽ phụ cho ổng đỡ tốn tiền mướn người vẽ nữa .....

Thanks các bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Máy em cấu hình như sau:

CPU: AMD X6 1075 3.0GHz

Card: HIS 5750 DDR5 1GHz

HDD: 500G

PSU: 450W (công suất thực)

MAIN:Arock 880GHM-LE USB3

RAM: 2G Elite bus 1333

Cấu hình như trên liệu có đủ để render mươt 3DMAX.

Em chủ yếu dùng để vẽ phối nhà phố + nội thất (bếp, phòng ngủ, phòng khách, ...) .......

Không vẽ các dự án nặng như resort hay quán cafe hay trường học này nọ (vì đâu có làm đâu mà vẽ được).

Mấy bác tư vấn dùm em là có render nổi ko tỉ lệ out trong lúc render là bao nhiêu.

Nếu được thì các bác tư vấn dùm em khoảng bao nhiêu G ram là đủ và nên dùng hiệu gì ....

và không biết bác nào có nguồn video tiếng việt nào dạy vẽ phối cảnh nhà phố ko.... cho em tham khảo với

Em học bên xây dựng do cty ba em cũng làm nhà (làm nhà phố thôi) là cty nhỏ nên là mướn người khác vẽ phối cảnh theo kiểu dịch vụ ý ..... do đó muốn tự học cái ni để vẽ phụ cho ổng đỡ tốn tiền mướn người vẽ nữa .....

Thanks các bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

máy đó cài win7 x64 đi rồi dùng bản mã 2013 ấy. dung chế độ render đám mây từ sever ấy rồi  tải về là ok. đảm bảo anh mựt mà mà  thòi gian thì lai mất ít thôi biggrin.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

máy đó cài win7 x64 đi rồi dùng bản mã 2013 ấy. dung chế độ render đám mây từ sever ấy rồi  tải về là ok. đảm bảo anh mựt mà mà  thòi gian thì lai mất ít thôi biggrin.png

ông này bày vớ vẩn quá ,ram 2gh mà cài win 7 x64 bit rồi chạy ngốn mất hơn 1gh ram rồi  ,mà còn cài 3d max 2013 bản 64 bit nữa không ổn 

3dmax 2013 bản 64 bit nhà sản xuất đề nghị máy có nên có 4gh ram 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ram 2gb sẽ đuối đó bạn, nhất là với những người mới học, mới sử dụng (do chưa có kinh nghiệm nên ko tối ưu hoá được file)

Theo mình bạn nên nâng ram lên, ít nhất là 4gb, ram bây jờ cũng rẻ. Nếu có điều kiện thì lên hẳn 8gb cho thoải mái.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÁY CỦA BẠN CHẠY 3D MAX TỐT NẾU BẠN DÙNG 3D MAX 2009 HOẶC 2010 BẢN 32 BIT CHỈ ĐỂ VẼ để vẽ phối nhà phố + nội thất (bếp, phòng ngủ, phòng khách ) ...hiện tại mình vẫn đang dùng cpu co2Duo 8400 RAM 2GB 

KHÔNG CÓ CARD MÀN HÌNH RỜI DÙNG 3D MAX 2009 32 BIT VẪN CHẠY TỐT VÀ RENDER ẢNH NGON...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi ,

Thời buổi này tiết kiệm được gì là hay nấy , với lại để hạn chế thất nghiệp , Máy bạn cũng chạy 3d Max tà tà kèm theo ly cafe bên cạnh , nếu được có thể hạn chế bớt nhửng anh : photóhop , cored , revit , game hạng nặng ...

Spam tí chứ tui không rành về 3D MAX lắm chì biết khi nó render là phải hỏi , nhất là các file có dung lượng , hôm nay thấy bài cùa bác Mun xinh ,và trước giờ đã đọc nhiều bài của bác viết vào những năm trước , nên muốn chào và chúc sức khoẻ đến bác ấy thôi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nó tính theo poly bạn ak,vd máy mình ram 3g thì khoảng 1 triệu poly máy bạn ram 2g thì dc từ 600-800 triệu poly hơn khoảng này là máy bắt đầu quá tải và có thể là xảy ra hiện tượng max nó tự nhảy.render mượt thì hơi khó vì render bằng vray đẹp nhưng nặng và lâu,đặc biệt là khi tăng một vài thông số để render hình "mượt" ngốn ram khủng khiếp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đầu tư lên ram 8gb luôn đi bạn ơi

2gb yếu để render >< bạn coi main bạn có hỗ trọ buss bao nhiêu thì đổi loại đó nha

dòng ram tốt <> vẫn ưa thích GSKILL chạy êm> chịu nhiệt tốt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo