Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
sally_nho_be

Cách đặt camera Vray như thế nào?

Các bài được khuyến nghị

Xin hỏi cách đặt camera Vray như thế nào để không bị chổng ngược khung nhìn, và thông số như thế nào để được đẹp?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin hỏi cách đặt camera Vray như thế nào để không bị chổng ngược khung nhìn, và thông số như thế nào để được đẹp?

Không hiểu khó khăn của bạn.

Vray Physical camera cũng giống như Camera bình thường của 3DSMax, chỉnh giống nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vray camera mình chưa dùng, nhưng có xem qua. Nó ko khác jì một máy ảnh cơ ngoài cuộc sống thật. Cũng có tiêu cự, lấy sáng... (mình ko rành về chụp ảnh nên chịu, ko biết dùng cái này)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

--

không hiểu câu hỏi của em

còn nếu đặt cameraphysical xong mà thấy bị lộn ngược hình ảnh hãy chọn Camera physical Vray ấn E + LMB quay 180 độ

đảm bảo hình lộn lại 180 độ !

^_^

mong chỉ giáo thêm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dễ lắm,lúc nào đi off anh bảo kỹ cho =)),nó như một cái máy ảnh chuyên nghiệp ý

Hoặc vào đây nhé http://www.spot3d.com/vray/help/150R1/

Download cái này về để hiểu thêm về thuật ngữ và tác dụng của máy ảnh chuyên nghiệp hay máy ảnh cơ nhé :

http://www.cadviet.com/upfiles/Photography..._of_Light_1.zip

Pass: www.cadviet.com

Mấy thông số cơ bản của Vray camera

-Tiêu cự f-Number : là khoảng cách từ tâm ống kính đến mặt phim hoặc Sensor đối với máy số nó để mặc định là 8.Nếu trong khung hình mình render mà thấy tối thì có thể cho tiêu cự nhỏ dần đi để được sáng hơn

-Vertical Shift : chỉnh độ tụ của camera ,cứ nghịch thử thì biết

-Vignetting : khó giải thích nhưng cứ thử sẽ biết =))

-Shutter speed :Tốc độ của cửa sập là thời gian màn trập mở ra cho ánh sáng đi vào Sensor thông số mặc định là 200.Thông số càng lớn thì tốc độ cửa sập càng chập>>khung hình render sẽ sáng hơn

-Film speed (ISO) : là độ nhạy của film.Nó để mặc định là 100.Nếu iso càng lớn thì khung hình sẽ sáng hơn nhưng sẽ rất Noise>>dẫn đến bức ảnh rất nhiễu.Mình thường để ISO từ <=150

Ngoài ra Cường độ ánh sáng (Multiplier) của đèn khi đặt vray camera cũng khác với khi đặt camera thông thường.Theo kinh nghiệm của mình cường độ của đèn khi đặt với camera vray nên để gấp khoảng 15-20 lần so với khi đặt camera thường

Tạm thời thế đã,còn mấy cái phức tạp hơn như Bluss,hoặc DOF... thì đi off nhé =)) ^_^ :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nguyen Hoanh

Sunnun142

hau03k7

..................................

Xin chào các a! em dang tập tằn tim hieu ve 3d max, e co xem mấy cái video hd, vẽ bàn ghế,em cũng vẽ nhưng render  nó kô ra làm sao het,hi.. và em có nghe thấy nguoi ta thiet lập các thông so, đèn, anh sáng, ban ngày.v.v. một lần thôi và dùng cho nhiều sphẩm tuong tu và họ lưu thành 1 file mẫu có sẵn. Em mới tự hoc thôi nên ko rành mấyy cái đó lắm, ma tim hieu thi cũng mênh mông wa, em thay trinh do cua may anh dư sức để giúp đỡ  cho em.  Va e muon xin a goi cho em cai file mau do de em hoc hoi voi, mong a giup do thang e voi

ah gmail cua em la : ksxdledanh@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo