Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hieukenny1

khởi động CAD 2007 chậm

Các bài được khuyến nghị

chào các anh!

một vấn đề mà rất nhiều máy tính gặp phải khi sử dụng cad 2007 đó là khởi động rất chậm, hiện tại nơi em làm việc có 1 số máy khởi động cad 2007 rất chậm thường thig nó chạy tới 98% xong phải đợi 2-3 phút mới vào được, thế nhưng có 1 số máy bên cạnh lại vào rất nhanh, tất cả các máy đều cài windows 7 bản quyền.

hiện tại em chưa có cách nào khắc phục vậy mong các anh giúp em vấn đề này với.

em xin chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Autocad 2007 là phiên bản nhiều người vẫn còn dùng nhất 

Nên bạn xem :

• Khởi động các phần mềm khác như thế nào ?
  • Khi chạy đến phần nào thì dừng lại ?
  • Máy có mới cài thêm phần  mềm nào không? autolips chẳng hạn
  • Antivirus ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các anh!

một vấn đề mà rất nhiều máy tính gặp phải khi sử dụng cad 2007 đó là khởi động rất chậm, hiện tại nơi em làm việc có 1 số máy khởi động cad 2007 rất chậm thường thig nó chạy tới 98% xong phải đợi 2-3 phút mới vào được, thế nhưng có 1 số máy bên cạnh lại vào rất nhanh, tất cả các máy đều cài windows 7 bản quyền.

hiện tại em chưa có cách nào khắc phục vậy mong các anh giúp em vấn đề này với.

em xin chân thành cảm ơn.

y chan luôn, mà sao chưa thấy Pro xuất hiện cứu nhân độ thế nhỉ!? :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

loa loa loa...đã nhìn thấy bí kíp là đây  :D giờ thì CAD của em đã chạy rầm rầm, hừng hực..chứ không kiểu câu giờ cao su như trước nữa. 

đậu má bọn tàu khựa thả con acaddoc.fas làm em bị trễ tiến độ dự án vì......Cad khởi động chậm!!

Rất đơn giản, các bạn đọc cho kỹ nha!

Trong trường hợp không mong muốn, laptop của bạn khi mở 1 file autocad bất kỳ lên thì luôn hiện lên một hộp thoại với thông điệp đại ý là “24 tỉnh thành của Cambodia đã được bảo vệ khỏi virus” (!?). Điều bực mình ,dễ khiến stress là hộp thông báo này cứ hiện đi hiện lại cả 20 lần dù đã được bấm OK, rồi sau đó mới đưa về màn hình làm việc chính của autocad. Thử tưởng tượng bạn cần xem qua gấp 20 bản vẽ cad, mỗi lần mở 1 file bạn phải đợi vài phút mới “thoát” được cửa sổ thông báo, thế là thời gian lãng phí lên đến cả giờ…gặp lúc gấp thì thật là dễ điên tiết .

Tôi đã copy nội dung của thông điệp “24 tỉnh thành cambodia” và dùng google để search nhưng kết quả thật vô vọng. Một lần nữa quyết chí tìm ,tôi đã ra được cách khắc phục. THì ra cái này là do 1 con virus có nguồn gốc từ China phá phách . Virus này ăn vào file cad và nếu bạn mở file cad bị nhiễm ở bất kỳ máy tính nào, bạn sẽ dính với 1 hộp thông báo phiền phức khi mở 1 file cad từ đó trở đi. Dù bạn cài cad version nào cũng vậy, uninstall xong cài lại vẫn bị như cũ.

Rất may là cách trị nó cũng không phải là quá phức tạp. Chúng ta không cần cài lại Windows. Đơn giản chỉ cần lùng và delete các file virus là xong. Các file này có phần mở rộng “.fas”, điển hình là acaddoc.fas.

Bạn hãy dùng chức năng Tìm kiếm của Windows để tìm tất cả các file “*.fas”, sau đó Shift+Delete tất cả chúng đi. Nhớ là khi delete, bạn đã thoát mọi ứng dụng cad đang chạy. Bởi nếu Autocad còn đang mở, nó sẽ ngay lập tức copy virus .fas lại vào thư mục cài Windows.

Cẩn thận hơn nữa, bạn vào thư mục “C:/Documents and Settings/tên user/Application Data/Autodesk/Autocad 2007/R17.2enuSupport” và tự tay delete tất cả các file .fas

Thế là hộp thoại thông báo phiền nhiễu dễ gây stress kia đã bị vô hiệu hóa.
//nguồn: vn-zoom

• Like 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

úp cho bác tìm được người giải cứu nhé

Chuyên cung cấp cây nước nóng lạnh giá rẻ tại Hà Nội , và các dự án giàn phơi thông minh giá rẻ cho các chung cư cao tầng tại Hà Nội , và xưởng sản xuất ghế sofa giá rẻ tại Hà Nội , máy sản xuất cửa nhựa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn nhé!

Không có cách bạn nói thì Cad của mình nó đơ thôi rồi.

Cài Cad lại không biết bao nhiêu lần mà vẫn bị. Hóa ra là con Virus Acad.fas

Xóa xong cái Autocad chạy ầm ầm. Sướng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mặc dù chủ đề đã cũ nhưng vẫn bị gặp, cuối cùng mình cũng tìm ra lý do nên chia sẽ:

Do khi khởi động autocad2007 nó có kết nối với Internet...

để khắc phục: Block khả năng truy cập internet của autocad2007 thì sẽ ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Của em cũng bị thế mà không cách nào khắc phục được.

Nhờ người Block kết nối Intenet, xoá hết file có đuôi .fas..... mà cứ khởi động được 98%.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo