Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bachzjmla

"Hỏi về cài đặt Auocad - nhờ các cao thủ giúp đỡ"

Các bài được khuyến nghị

mọi người cho e hỏi cái này:

trước đây máy e cài Cad 2011 nhưng mà khi mở bản cad để vẽ và xem thì nó chạy hơi lâu và hay bị giật khi vẽ (do máy e cấu hình nó k mạnh lắm :unsure: ). mà khi vẽ xong nó lại lưu bản vẽ ở định dạng "Cad 2010" chỉ có cad 2010 trở đi mới đọc đk còn những máy cài cad 2008 về trước thì nó lại k đọc đk :( (nhiều lần e gửi cho bạn máy nó dùng cad 2007 cũng k xem đk  :( ).

nên giờ e muốn cài lại cad 2007 thì e muốn hỏi là sau khi cài lại xong thì có đọc đk những bản vẽ trong máy trước giờ xài cad 2011 k ạ?????  :wacko: (trước giờ nó toàn lưu định dang 2010 cả)

tk các bác trước  :)

VD: e có bản Cad này nó lưu định dạng Cad 2010 đây các bác nào cài cad 2007 hay 2008 xem có đọc đk k ạ  :)

http://www.cadviet.com/upfiles/3/113121_cau_be_tong.dwg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bachzjmla!

Thật ra, bạn dùng Acad 2011 nhưng khi lưu bản vẽ nên lưu ở định dạng phổ thông (Acad 2000 chẳng hạn). Như vậy, khi trao đổi dữ liệu với các bạn khác dễ dàng hơn - đúng không bạn?!
Bạn có thể vào: Options \ Open and Save \ File Save: AutoCAD 2000/LT2000 Drawing (*.dwg) - nếu bạn muốn mặc định lưu ở định dạng Acad 2000.
Các bản vẽ trước đây, bạn đã thao tác và lưu lại với định dạng Acad 2010 - bi giờ bạn dùng Acad 2010 mở lên, Save as lại với định dạng Acad 2000 là xong!!! Hơi mất công tý - Nếu không - những bản vẽ đã bạn đã lưu ở định dạng Acad 2010 giờ muốn mở lên trong môi trường Acad 2007 thì "may rủi" lắm bạn ạ! Cái được cái không chứ không phải hoàn toàn (chắc chắn) không mở được!

• Vote tăng 2
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì ..................,

Bạn bacbzjmla ui vì sao bạn quay lại phiên bàn cũ , nếu bạn đà xài Cad 2011 được , thì mình góp ý bạn nên cài Cad 2013 đi nó khởi đông nhanh hơn 2011, đồng thời bạn thiết đặt lại một số tính năng cho máy lẫn Cad thì sẽ nhanh hơn phấn nào nữa , còn câu hỏi của bạn thì bạn Tâm đã trả lời

Ôi bác Lyky lâu quá mới ghé về nhà sao lại bị ngay cái dấu âm tính rồi... !!!?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bachzjmla!

Thật ra, bạn dùng Acad 2011 nhưng khi lưu bản vẽ nên lưu ở định dạng phổ thông (Acad 2000 chẳng hạn). Như vậy, khi trao đổi dữ liệu với các bạn khác dễ dàng hơn - đúng không bạn?!

Bạn có thể vào: Options \ Open and Save \ File Save: AutoCAD 2000/LT2000 Drawing (*.dwg) - nếu bạn muốn mặc định lưu ở định dạng Acad 2000.

Các bản vẽ trước đây, bạn đã thao tác và lưu lại với định dạng Acad 2010 - bi giờ bạn dùng Acad 2010 mở lên, Save as lại với định dạng Acad 2000 là xong!!! Hơi mất công tý - Nếu không - những bản vẽ đã bạn đã lưu ở định dạng Acad 2010 giờ muốn mở lên trong môi trường Acad 2007 thì "may rủi" lắm bạn ạ! Cái được cái không chứ không phải hoàn toàn (chắc chắn) không mở được!

vì trước đây e k biết nên cứ để nó lưu như thế.e cũng mới mặc định save lại cho nó rồi.khổ nổi là máy e dùng cad 2011 nó chậm quá :(  mà giờ ngồi lưu lại đống bản cad trong máy thì cũng tốn time thật  :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn bacbzjmla ui vì sao bạn quay lại phiên bàn cũ , nếu bạn đà xài Cad 2011 được , thì mình góp ý bạn nên cài Cad 2013 đi nó khởi đông nhanh hơn 2011, đồng thời bạn thiết đặt lại một số tính năng cho máy lẫn Cad thì sẽ nhanh hơn phấn nào nữa , còn câu hỏi của bạn thì bạn Tâm đã trả lời

cũng nên update bản mới nhưng mà cad 2010 trở đi nó hơi nặng vs máy bình thường nên cũng chậm ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vì trước đây e k biết nên cứ để nó lưu như thế.e cũng mới mặc định save lại cho nó rồi.khổ nổi là máy e dùng cad 2011 nó chậm quá :(  mà giờ ngồi lưu lại đống bản cad trong máy thì cũng tốn time thật  :(

Bạn có thể cài thêm DWGgateway hoặc DWGTrueView mà không cần phải ngồi lưu lại đâu

CAD 2011 chậm quá, sao bạn không tham khảo ý kiến Hantinhsaycad cài CAD 2013 xem sao?! Nhưng bạn đã nói: "do máy e cấu hình nó k mạnh lắm"  nên có vẻ như ý kiến bác Han... đã bỏ xót dữ kiện này?

Bác lyky trả lời khúc đầu hay đó chứ - khúc sau bị nhầm nhé - phiên bản mới Open file định dạng phiên bản cũ vô tư, nhưng ngược lại không được đâu?!  

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em xin hỏi vấn đề này với! Bình thường khởi động CAD, sẽ mặt định mở một Template tên Drawing1. Nhưng nếu em mở trực tiếp bằng cách nhấp đúp vào file có sẵn, CAD sẽ báo:

"Cannot find the specified drawing file. Please verify that the file exists" 

Sau đó nếu chọn NO, thì thay vì mở file đó lên, CAD mở file Temp Dwg1 lên. Các bác hướng dẫn em cách khắc phục trường hợp này mà không phải cài lại CAD không ạ ? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể cài thêm DWGgateway hoặc DWGTrueView mà không cần phải ngồi lưu lại đâu

CAD 2011 chậm quá, sao bạn không tham khảo ý kiến Hantinhsaycad cài CAD 2013 xem sao?! Nhưng bạn đã nói: "do máy e cấu hình nó k mạnh lắm"  nên có vẻ như ý kiến bác Han... đã bỏ xót dữ kiện này?

Bác lyky trả lời khúc đầu hay đó chứ - khúc sau bị nhầm nhé - phiên bản mới Open file định dạng phiên bản cũ vô tư, nhưng ngược lại không được đâu?!  

thế bác cho e hỏi luôn cái "DWGgateway hoặc DWGTrueView" là gì thế,nó dùng làm gì ạ???????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết tại hạ được hân hạnh quen biết huynh đài Hantinhsaycad từ khi mô hề?! Vì sao biết đệ lâu quá mới ghé về nhà nì? Cũng lâu thật - quên mật khẩu mất tiu, nên lâu ni có dzô diễn đàn được đâu - tự nhiên hôm tê nhập đúng - hên!

Hỏi: sao lại bị ngay cái dấu âm tính rồi... !!!?

Thật ra, tại bạn viết mà bạn lại không đọc kỹ hoặc không đọc lại đó chứ - câu trả lời câu hỏi này - đã được chính bạn viết ngay trước đó mà: câu hỏi của bạn thì bạn Tâm đã trả lời - Vì lyky trả lời sai (bạn Tâm đã trả lời đúng!!!) nên bị "âm" - Miệng lưỡi Huynh cũng sắc bén lắm chứ bộ - khâm phục!

Các bác cho em xin hỏi vấn đề này với! Bình thường khởi động CAD, sẽ mặt định mở một Template tên Drawing1. Nhưng nếu em mở trực tiếp bằng cách nhấp đúp vào file có sẵn, CAD sẽ báo:

Sau đó nếu chọn NO, thì thay vì mở file đó lên, CAD mở file Temp Dwg1 lên. Các bác hướng dẫn em cách khắc phục trường hợp này mà không phải cài lại CAD không ạ ? 

Các Mem trong diễn đàn đáp dzùm câu hỏi này với - tại bạn SongNhi xen vào giữa nên có lẽ mọi người không chú ý!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho e hỏi cái này:

trước đây máy e cài Cad 2011 nhưng mà khi mở bản cad để vẽ và xem thì nó chạy hơi lâu và hay bị giật khi vẽ (do máy e cấu hình nó k mạnh lắm :unsure: ). mà khi vẽ xong nó lại lưu bản vẽ ở định dạng "Cad 2010" chỉ có cad 2010 trở đi mới đọc đk còn những máy cài cad 2008 về trước thì nó lại k đọc đk :( (nhiều lần e gửi cho bạn máy nó dùng cad 2007 cũng k xem đk  :( ).

nên giờ e muốn cài lại cad 2007 thì e muốn hỏi là sau khi cài lại xong thì có đọc đk những bản vẽ trong máy trước giờ xài cad 2011 k ạ?????  :wacko: (trước giờ nó toàn lưu định dang 2010 cả)

tk các bác trước  :)

VD: e có bản Cad này nó lưu định dạng Cad 2010 đây các bác nào cài cad 2007 hay 2008 xem có đọc đk k ạ  :)

http://www.cadviet.com/upfiles/3/113121_cau_be_tong.dwg

Similar topics from web:

Anh hãy khẩn trương cài đặt AutoCAD2014 như anh Hai Lúa đã mần ! Khỏi phải lăn tăn...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có bác nào cài cad 2004 có thể cho em cái file  ac1st16.dll được không , e cài xong bị thiếu file đó lên không mở được cad lên .

giờ ai dùng cad 2004 nưa bạn,2007 cho nó đơn giản.mà update bản mới hơn đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết tại hạ được hân hạnh quen biết huynh đài Hantinhsaycad từ khi mô hề?! Vì sao biết đệ lâu quá mới ghé về nhà nì? Cũng lâu thật - quên mật khẩu mất tiu, nên lâu ni có dzô diễn đàn được đâu - tự nhiên hôm tê nhập đúng - hên!

Hỏi: sao lại bị ngay cái dấu âm tính rồi... !!!?

Thật ra, tại bạn viết mà bạn lại không đọc kỹ hoặc không đọc lại đó chứ - câu trả lời câu hỏi này - đã được chính bạn viết ngay trước đó mà: câu hỏi của bạn thì bạn Tâm đã trả lời - Vì lyky trả lời sai (bạn Tâm đã trả lời đúng!!!) nên bị "âm" - Miệng lưỡi Huynh cũng sắc bén lắm chứ bộ - khâm phục!

Hì hì hì...., Tại hạ không dám , không dám , tại hạ biết các hạ qua các chiêu thức của các hạ cách đây khoản 3 năm  , đã lâu không thấy bóng , còn cái âm tính chắc đã làm cho các hạ giật mình..  ? hì hì..., không phài , không phài bởi tại hạ lúc đầu thấy bài của các hạ bị -1 đó thôi

Anh hãy khẩn trương cài đặt AutoCAD2014 như anh Hai Lúa đã mần ! Khỏi phải lăn tăn...

Trong Topic này chưa thấy anh 2 lúa xuất hiên hà..

Anh hãy khẩn trương cài đặt AutoCAD2014 như anh Hai Lúa đã mần ! Khỏi phải lăn tăn..

đã có bản chính thưc đâu

Nó đã chạy ầm ầm rồi bạn :

http://www.vn-zoom.com/f103/download-autocad-2014-32-and-64bit-full-crack-2549652.html

Mình đã cài 

P/S ; Mình có gừi hình 2014 ở Topic này :http://www.cadviet.com/forum/topic/70151-thac-mac-cad-3d-2007-mong-duoc-cac-ban-chi-giup/

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế bản 2014 có nặng k ạ?mấy Gb thế a?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế bản 2014 có nặng k ạ?mấy Gb thế a?

Cảm nhận của mình tương đương phiên bản 2013 , khởi động nhanh hơn 2011,2012

Riêng phần Atodeck 360 chiếm hơn 500 M , Không dùng mình remove thấy không ảnh hưởng gì ? 

Cấu hình tối thiểu cho em AUTOCAD 2014  nè : cài đặt hết 2GB  , 6 GB không gian trống để cài

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm nhận của mình tương đương phiên bản 2013 , khởi động nhanh hơn 2011,2012

Riêng phần Atodeck 360 chiếm hơn 500 M , Không dùng mình remove thấy không ảnh hưởng gì ? 

Cấu hình tối thiểu cho em AUTOCAD 2014  nè : cài đặt hết 2GB  , 6 GB không gian trống để cài

thế cũng nặng phết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế cũng nặng phết

Tôi đã nói mà, bác Hantinhsaycad đã bỏ sót dữ kiện là máy bạn "không mạnh lắm" rồi mà!

Cho em được refresh lại câu hỏi của em nhé:

Sau đó nếu chọn NO, thì thay vì mở file đó lên, CAD mở file Temp Dwg1 lên. Các bác hướng dẫn em cách khắc phục trường hợp này mà không phải cài lại CAD không ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có cài Cad lại vẫn bị , đây là lỗi hệ điều hành 

• Thử tắt chức năng : run thí proram as an admimistrator
  •  Mở bằng autocad DWG launcher
  • Địa chỉ IP của win không đúng .....? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo