Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tota_arc

Giúp em vẽ hình này với

Các bài được khuyến nghị

Thật sự mình cũng chẵng biết giá trị của nó tới đâu? Các bác thử nghĩ xem nếu các cung R30 tiếp xúc nhau thì đem cái bản vẽ này ra tiệm kêu người ta khắc laser xem nó ra cái quái gì??? Tớ chỉ nghĩ đơn giản thế.

Hề hề hề,

Thì nó ra cái hình nớ chứ ra cái chi. nên nhớ là nếu chỉ khắc, chứ còn nếu là cắt đứt thì nó ra cái của bác Hoan2182. 

Bác Hai lúa cứ thích ép dầu ép mỡ nên quen tay ép duyên cho các trái tim nò sát vào nhau. Bởi thế nên thằng cu 103 nó phải dài ra là tất yếu thôi. nếu không thì ép duyên cho nó thế nào được.

Âu là theo đầu bài mà làm, ép duyên làm chi cho nó cực cả hai bên.

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em nghĩ rằng cách đặt vấn đề của anh Hai Lúa có lý hơn cả !

Em nhớ , trong một bài viết gần đây,

anh Hai Lúa đã nói đại ý : Cách  ra bài tập của Ta có nhiều cái cần phải bàn vì nó xa rời thực tế,

khác với Tây. Ta  học thật vẽ chơi, còn Tây lại vẽ chơi học thật  bằng cách vẽ luôn sản phẩm cụ thể...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ui, topic sôi động quá, thực tế em không biết cái nét đó có độ rộng bao nhiêu nữa, em xin úp cái file đề để mọi người tiện mổ xẻ giùm em.

Link: http://www.mediafire.com/?fh5qenjji089539

Pass: h

Hề hề hề,

Ui cha mẹ ơi, mổ xẻ trái tim này thì mấy ông thợ cơ khí dùi đục chấm mắm ..... ruốc này làm sao dám mần. Gửi nó cho con cháu ông Tôn Thất ..... này nọ may ra mới mổ nổi bạn ơi.

Hề hề hề

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Hy vọng bài toán này cũng mua vui cho mọi người được ..... vài trống canh.

:) :) :)

Bác Bình là chuyên gia ...mổ xẻ ...câu chữ:

http://www.cadviet.com/forum/topic/70628-muon-tac-bang-thong-bao-khi-vao-cad-2013/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ui, topic sôi động quá, thực tế em không biết cái nét đó có độ rộng bao nhiêu nữa, em xin úp cái file đề để mọi người tiện mổ xẻ giùm em.

Link: http://www.mediafire.com/?fh5qenjji089539

Pass: h

:D :D :D

Hóa ra bác này vẽ viên gạch bông thật. Tất nhiên lúc này kích thước 103 đó có số lẻ hay không không quan trọng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hóa ra bác này vẽ viên gạch bông thật. Tất nhiên lúc này kích thước 103 đó có số lẻ hay không không quan trọng

Hề hề hề,

Cái ấy chưa chắc là gạch bông đâu bác ơi. Bởi gạch chi mà lại làm lẻ loi 290 mà hổng phải là 300.... Có khi nó là cái  ..... hình để tập vẻ đấy bác ạ.....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Viên đó còn gọi là bông gió, kích thước chừa chỗ đắp vữa đó bác. VD gạch thẻ thì 190x85x50, gạch ống thì 80x80x180...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo