Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
anhdungdhtl

xin đồ án về trục vít bánh vít 1 cấp

Các bài được khuyến nghị

Cái này bạn không cần phải lên đây xin đâu, nếu là sinh viên BK ra ngay thư viện, mua lấy bộ giải về rồi làm theo. Quan trọng là phải hiểu được từng phần để bảo vệ. Một vài câu hỏi bảo vệ như sau:

1. Nêu nguyên lý của bộ truyền?

2. Trên hộp có 2 cái vít to đùng, tại sao lại dùng vit mà không dùng bulong?

3. Tại sao ổ bi đỡ lại không có dung sai trong khi các chỗ khác lại có?

4. Que thăm dầu thường làm bằng vật liệu gì? Tại sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trên diễn đàn cũng có bản vẽ tham khảo:

http://www.cadviet.com/forum/topic/2844-xin-ban-ve-cad-hop-giam-toc/page-3

Cái quan trọng là anh phải tính toán  thiết kế bánh vít, trục vít, trục truyền và  ổ lăn ... đúng. và kiếm được cuốn HƯỚNG DẪN THIẾT KẾ ĐỒ ÁN MÔN HỌC CHI TIẾT MÁY. Xem thật kỹ chương 10 : THIẾT KẾ CẤU TẠO CÁC CHI TIẾT MÁY, BÔI TRƠN VÀ LẮP HỘP GIẢM TỐC

Cứ theo sách hướng dẫn mà phang đảm bảo sẽ vẽ đúng! Không nên mua các file.dwg bản thiết kế trôi nổi   ngoài chợ phao thi và Internet,  có khi tiền mất tật mang vì bị lây nhiễm cái sai của họ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên diễn đàn cũng có bản vẽ tham khảo:

http://www.cadviet.com/forum/topic/2844-xin-ban-ve-cad-hop-giam-toc/page-3

Cái quan trọng là anh phải tính toán  thiết kế bánh vít, trục vít, trục truyền và  ổ lăn ... đúng. và kiếm được cuốn HƯỚNG DẪN THIẾT KẾ ĐỒ ÁN MÔN HỌC CHI TIẾT MÁY. Xem thật kỹ chương 10 : THIẾT KẾ CẤU TẠO CÁC CHI TIẾT MÁY, BÔI TRƠN VÀ LẮP HỘP GIẢM TỐC

Cứ theo sách hướng dẫn mà phang đảm bảo sẽ vẽ đúng! Không nên mua các file.dwg bản thiết kế trôi nổi   ngoài chợ phao thi và Internet,  có khi tiền mất tật mang vì bị lây nhiễm cái sai của họ.

Hề hề hề,

Cứ theo ngu ý của mình thì cũng nên mua bộ bản vẽ này về để tham khảo. Nên nhớ rằng chỉ dùng để tham khảo thôi, còn phải tự mình quyết định xem cần cái gì và cần thế nào để mà thiết kế cho đúng với yêu cầu. Việc có sẵn một bộ bản vẽ như vậy sẽ giúp chủ thớt dễ hình dung hơn công việc của mình, đồng thời cũng giúp chủ thớt tìm hiểu thêm về những thứ mà chủ thớt chưa bao giờ thấy, chưa bao giờ nghĩ tới nó. Sau khi đã hiểu chủ thớt có toàn quyền quyết định là nên hay không nên dùng cái chưa thấy này vào đồ án của mình. Điều này sẽ giúp chủ thớt không chỉ nắm vững cái mình làm ra mà còn có thể nắm vững cái mà mình chưa cần tới để có thể bảo vệ đồ án của mình một cách xuất sắc hơn.

Tất nhiên vấn đề tài chính không thể không quan tâm, nhưng nếu để cho việc bảo vệ đồ án của mình tốt hơn thì việc phải chi phí thêm chút chút cũng đáng để quan tâm. Âu cũng là mất tiền để có thêm kinh nghiệm ấy mà.

Hề hề hề, chủ thớt hãy căn cứ vào khả năng tài chính của mình, khả năng về học vấn của mình cũng như khả năng hùng biện của mình khi bảo vệ để quyết định xem có nên hay không nên mua nhé.

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Tất nhiên vấn đề tài chính không thể không quan tâm, nhưng nếu để cho việc bảo vệ đồ án của mình tốt hơn thì việc phải chi phí thêm chút chút cũng đáng để quan tâm. Âu cũng là mất tiền để có thêm kinh nghiệm ấy mà.

Hề hề hề, chủ thớt hãy căn cứ vào khả năng tài chính của mình, khả năng về học vấn của mình cũng như khả năng hùng biện của mình khi bảo vệ để quyết định xem có nên hay không nên mua nhé.

Hề hề hề,...

Ý của em muốn nói là phải mua bản vẽ chính thống do thư viện nhà trường phát hành và tham khảo các ALAT cơ khí... của Tây...như anh  vietfix đã viết ở bài số 2 : "nếu là sinh viên BK ra ngay thư viện..."

"Không nên mua các file.dwg bản thiết kế trôi nổi   ngoài chợ phao thi và Internet,  có khi tiền mất tật mang vì bị lây nhiễm cái sai của họ."

Năm ngoái hay năm kia gì đó, em đã xem 1 đồ án mẫu  do một thành viên  đưa lên diễn đàn CADviet  cho người khác tham khảo, có nhiều chỗ sai tung tóe! Và em đã có nhời góp ý với thành viên đó rằng trước khi pót lên diễn đàn phải đọc  kỹ xem có sai sót gì không?

Rồi cả bản vẽ thầy giao cho sinh viên "cái chi tiết anh chụp đấy chỉ là đề thầy cho thui mà.thầy bắt tách chi tiết số 1 rùi gia công" cũng sai tung tóe đến nỗi sinh viên phải thắc mắc:"thầy cho 3 hình chiếu bắt tách chi tiết 1 mà e thấy bất hợp lý quá" ...

Đúng như lời anh Nguyễn Minh Tâm đã viết trong một bài viết gần đây:

Theo mình nghĩ đây chỉ là đồ gá do sinh viên thực hiện, do đó sai xót là khó tránh khỏi, giáo viên cũng không có đủ thời gian để kiểm tra xem vẽ đúng sai chổ nào, chủ yếu là kết cấu đồ gá cũng như nguyên lý hoạt động của nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý của em muốn nói là phải mua bản vẽ chính thống do thư viện nhà trường phát hành và tham khảo các ALAT cơ khí... của Tây...như anh  vietfix đã viết ở bài số 2 : "nếu là sinh viên BK ra ngay thư viện..."

"Không nên mua các file.dwg bản thiết kế trôi nổi   ngoài chợ phao thi và Internet,  có khi tiền mất tật mang vì bị lây nhiễm cái sai của họ."

Năm ngoái hay năm kia gì đó, em đã xem 1 đồ án mẫu  do một thành viên  đưa lên diễn đàn CADviet  cho người khác tham khảo, có nhiều chỗ sai tung tóe! Và em đã có nhời góp ý với thành viên đó rằng trước khi pót lên diễn đàn phải đọc  kỹ xem có sai sót gì không?

Rồi cả bản vẽ thầy giao cho sinh viên "cái chi tiết anh chụp đấy chỉ là đề thầy cho thui mà.thầy bắt tách chi tiết số 1 rùi gia công" cũng sai tung tóe đến nỗi sinh viên phải thắc mắc:"thầy cho 3 hình chiếu bắt tách chi tiết 1 mà e thấy bất hợp lý quá" ...

Đúng như lời anh Nguyễn Minh Tâm đã viết trong một bài viết gần đây:

Hề hề hề,

Vì chỉ dùng tham khảo nên nếu bản vẽ có sai sót sẽ giúp mình thêm kinh nghiệm để tránh sai sót đó trong đồ án của mình. Vấn đề chỉ là mình có làm việc nghiêm túc với cái đồ án của mình hay không mà thôi. Việc mình xem các bản vẽ có sẵn và phát hiện ra các sai sót nếu có của các bản vẽ này âu cũng là một cách rút kinh nghiệm khá tốt cho việc bảo vệ đồ án và giúp mình tránh được các sai sót tương tự. Nếu đầu tư hợp lý thì điều này chưa hẳn đã là không nên, nhất là với các bạn chưa quen với các bản vẽ lắp tổng thể tương đối lớn.

Ấy chỉ là thiển ý của mình, các bác cứ tham khảo rồi chọn cho mình cái phù hợp chớ không phải là điều bắt buộc mà....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Vì chỉ dùng tham khảo nên nếu bản vẽ có sai sót sẽ giúp mình thêm kinh nghiệm để tránh sai sót đó trong đồ án của mình. Vấn đề chỉ là mình có làm việc nghiêm túc với cái đồ án của mình hay không mà thôi. Việc mình xem các bản vẽ có sẵn và phát hiện ra các sai sót nếu có của các bản vẽ này âu cũng là một cách rút kinh nghiệm khá tốt cho việc bảo vệ đồ án và giúp mình tránh được các sai sót tương tự. Nếu đầu tư hợp lý thì điều này chưa hẳn đã là không nên, nhất là với các bạn chưa quen với các bản vẽ lắp tổng thể tương đối lớn.

Ấy chỉ là thiển ý của mình, các bác cứ tham khảo rồi chọn cho mình cái phù hợp chớ không phải là điều bắt buộc mà....

Theo mục tiêu của chủ đề Topic là :

(xin đồ án về trục vít bánh vít 1 cấp):

Thì cũng phải là Free chứ nhỉ?

Mà Free thì là Google--> Ta có!

http://www.cadviet.com/forum/topic/2844-xin-ban-ve-cad-hop-giam-toc/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mục tiêu của chủ đề Topic là :

(xin đồ án về trục vít bánh vít 1 cấp):

Thì cũng phải là Free chứ nhỉ?

Mà Free thì là Google--> Ta có!

http://www.cadviet.com/forum/topic/2844-xin-ban-ve-cad-hop-giam-toc/

Link  trong bài viết của anhvanyeuem không cần tìm kiếm đâu xa, Hoằn đã pot lên bài viết  số #3 ở  phía trên rồi!

Hề hề hề,

Em Hoằn đã viết: "Không nên mua các file.dwg bản thiết kế trôi nổi   ngoài chợ phao thi và Internet,  có khi tiền mất tật mang vì bị lây nhiễm cái sai của họ."

Hoằn đã  đọc nhiều bài viết và va chạm với đủ các kiểu sinh viên pót bài lên hỏi về cơ khí…vì thế Hoằn có thể nói rằng đại đa số sinh viên nếu không may tham khảo phải đồ án của sinh mà đồ án đó chưa được hoàn hảo, họ sẽ không đủ kinh nghiệm và bản lĩnh để hiểu được những sai sót trong đồ án của người khác.

Đồ án chi tiết máy là đồ án dễ nhất trong các loại đồ án, chỉ cần đọc kỹ tài liệu HƯỚNG DẪN THIẾT KẾ ĐỒ ÁN MÔN HỌC CHI TIẾT MÁY. Xem thật kỹ chương 10 : THIẾT KẾ CẤU TẠO CÁC CHI TIẾT MÁY, BÔI TRƠN VÀ LẮP HỘP GIẢM TỐC + với việc hỏi thầy mỗi lần đi thông qua là là ngon!

Một điều khá lạ lùng là giáo viên lại cho sinh viên làm đồ án đã giao cho sinh viên khóa trước đã làm… vậy mà sinh viên đi sau vẫn cứ sai tung tóe:

Chú em lém vãi cả lìn http://doantotnghiep.vn/thiet-ke-quy-trinh-cong-nghe-gia-cong-chi-tiet-ong-noi.html lấy đồ án công nghệ của người khác . Còn mang những câu hỏi của thầy cô nhưng qua những buổi duyệt đồ án lên diễn đàn này hỏi lại. Theo anh chú nên tư duy một chút đi. Mà quên lần sau co uploaad bản vẽ thì xóa text ở khung tên đi nhá! Không bị ném đá tới tấp đấy!! ^_^ anh là học trò khóa đầu tiên của cô hương đấy!!!!

Còn đây là một thí dụ về đồ án mẫu ( 5 file pdf) được pót lên diễn đàn cho ...người khác tham khảo, Hoằn mới   mở  3 file , chỉ đọc lướt ván qua đã thấy  những  lỗi sai cơ bản bắn ra tung tóe:

Kỳ 1: Từ công nghệ sao chép đến chợ luận văn:

http://www.tin247.com/tu_cong_nghe_sao_chep_den_cho_luan_van-31-2013050308077640.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Link  trong bài viết của anhvanyeuem không cần tìm kiếm đâu xa, Hoằn đã pot lên bài viết  số #3 ở  phía trên rồi!

Em Hoằn đã viết: "Không nên mua các file.dwg bản thiết kế trôi nổi   ngoài chợ phao thi và Internet,  có khi tiền mất tật mang vì bị lây nhiễm cái sai của họ."

Hoằn đã  đọc nhiều bài viết và va chạm với đủ các kiểu sinh viên pót bài lên hỏi về cơ khí…vì thế Hoằn có thể nói rằng đại đa số sinh viên nếu không may tham khảo phải đồ án của sinh mà đồ án đó chưa được hoàn hảo, họ sẽ không đủ kinh nghiệm và bản lĩnh để hiểu được những sai sót trong đồ án của người khác.

Đồ án chi tiết máy là đồ án dễ nhất trong các loại đồ án, chỉ cần đọc kỹ tài liệu HƯỚNG DẪN THIẾT KẾ ĐỒ ÁN MÔN HỌC CHI TIẾT MÁY. Xem thật kỹ chương 10 : THIẾT KẾ CẤU TẠO CÁC CHI TIẾT MÁY, BÔI TRƠN VÀ LẮP HỘP GIẢM TỐC + với việc hỏi thầy mỗi lần đi thông qua là là ngon!

Một điều khá lạ lùng là giáo viên lại cho sinh viên làm đồ án đã giao cho sinh viên khóa trước đã làm… vậy mà sinh viên đi sau vẫn cứ sai tung tóe:

Còn đây là một thí dụ về đồ án mẫu ( 5 file pdf) được pót lên diễn đàn cho ...người khác tham khảo, Hoằn mới   mở  3 file , chỉ đọc lướt ván qua đã thấy  những  lỗi sai cơ bản bắn ra tung tóe:

Kỳ 1: Từ công nghệ sao chép đến chợ luận văn:

http://www.tin247.com/tu_cong_nghe_sao_chep_den_cho_luan_van-31-2013050308077640.html

Hehe1 Cũng đang rảnh,

Mấy cái link đó thì cũng lấy từ Internet đó chị Hoan.

Sai thì chủ topic sửa lại cho hoàn chỉnh. Vì mấy khi mới bắt tay vào làm 1 phất đã ăn ngay với người mới tập làm thiết kế.

Em nhất trí quan điểm của chị là các bản vẽ trên có sai sót. thế nên mới cần học tập từ những sai sót đó để hoàn chỉnh hơn.

Còn bạn:anhdungdhtl : Nỏ có ai có nhu cầu náy!hehe!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hehe1 Cũng đang rảnh,

Mấy cái link đó thì cũng lấy từ Internet đó chị Hoan.

Sai thì chủ topic sửa lại cho hoàn chỉnh. Vì mấy khi mới bắt tay vào làm 1 phất đã ăn ngay với người mới tập làm thiết kế.

Em nhất trí quan điểm của chị là các bản vẽ trên có sai sót. thế nên mới cần học tập từ những sai sót đó để hoàn chỉnh hơn.

Còn bạn:anhdungdhtl : Nỏ có ai có nhu cầu náy!hehe!

không hiểu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chú em lém vãi cả lìn http://doantotnghiep.vn/thiet-ke-quy-trinh-cong-nghe-gia-cong-chi-tiet-ong-noi.html lấy đồ án công nghệ của người khác . Còn mang những câu hỏi của thầy cô nhưng qua những buổi duyệt đồ án lên diễn đàn này hỏi lại. Theo anh chú nên tư duy một chút đi. Mà quên lần sau co uploaad bản vẽ thì xóa text ở khung tên đi nhá! Không bị ném đá tới tấp đấy!! ^_^ anh là học trò khóa đầu tiên của cô hương đấy!!!!

Vào đường link

trong bài viết ở trên...

Em hãi quá , sai tung tóe mà giá những 100.0000 VND!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cũng đang vẽ nhưng mơ màng lắm ạ,có bác nào rảnh giúp em vẽ với,

sẽ hậu tạ các bác ạ.

Hề hề hề,

Giúp em vẽ thì có thể chứ vẽ giúp em thì không thể bạn ạ.

Hãy vẽ và gửi cái đã vẽ lên, mọi người sẽ nhòm vào đó và giúp bạn vẽ hoàn chỉnh bản vẽ. Còn nếu chửa vẽ thì chửa giúp được chi cả.

Hề hề hề,...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Giúp em vẽ thì có thể chứ vẽ giúp em thì không thể bạn ạ.

Hãy vẽ và gửi cái đã vẽ lên, mọi người sẽ nhòm vào đó và giúp bạn vẽ hoàn chỉnh bản vẽ. Còn nếu chửa vẽ thì chửa giúp được chi cả.

Hề hề hề,...

http://www.cadviet.com/upfiles/3/119670_truc_vit_1.dwg

em vẽ sơ qua thế này ổn ko bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có bạn nào có đò án mẫu thiết kế máy đề tài: thiết kếhợp giảm tốc bánh vít trục vít để hệ thống băng tải dẫn.

+ công suất động cơ 15kw

+ tốc độ 1500v/p

+số vòng quay đầu ra của hộp giảm tốc 150v/p.

có bản vẻ cho mình xin với: bản vẻ lắp và sơ đồ động học.

cảm ơn các bạn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay