Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
huycan30390

Thắc mắc về phần mềm Revit structure và Autocad structure detailing ?

Các bài được khuyến nghị

em vừa mới làm thiết kế nhà thép tiền chế sử dụng autocad,em đang muốn học thêm những phần mềm thiết kế mạnh hơn,em có biết 2 phần mềm của autodeck là:"revit structure" và "autocad structural detailing".Em có những thắc mắc sau
1,Sao autodeck lại làm cùng lúc 2 phần mềm về vẽ kết cấu??
2,nếu vẽ từ đầu đến bản vẽ thi công thì chỉ dùng 1 phần mềm đc ko và nên dùng phần mềm nào
em mong các bác giải đáp thắc mắc  :unsure:  :unsure:  :unsure: 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

@huycan30390: cái thằng RST thì thiên về quản lý nhiều hơn. Nó mang tính đầu tầu để làm  tiền đề cho thằng ASD triển khai chi tiết

RST: dùng để lên mô hình - tạo fomr tổng thể..

ASD: dùng để triển khai chi tiết các đối tượng, liên kết của các đối t ượng trong mô hình

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@huycan30390: cái thằng RST thì thiên về quản lý nhiều hơn. Nó mang tính đầu tầu để làm  tiền đề cho thằng ASD triển khai chi tiết

RST: dùng để lên mô hình - tạo fomr tổng thể..

ASD: dùng để triển khai chi tiết các đối tượng, liên kết của các đối t ượng trong mô hình

Vậy em xin hỏi ý kiến bác về cách vẽ của 2 phần mềm này có giống nhau ko,tức là vẽ 3D rùi xuất mặt cắt 2D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2 thằng này gần giống nhau. mỗi thằng có cái mạnh riêng mà. nếu họ thì nên học ca 2. còn học cái nào trước cái nào sau thi tuy theo yêu câu sử dụng mà thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2 thằng này gần giống nhau. mỗi thằng có cái mạnh riêng mà. nếu họ thì nên học ca 2. còn học cái nào trước cái nào sau thi tuy theo yêu câu sử dụng mà thôi

em làm thiết kế,tức là từ bản vẽ thiết kế nhà thép tiền chế, đến bản vẽ sản xuất luôn,thì chỉ dùng 1 cái có đc ko và nên dùng cái nào ạ :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu bạn muốn  làm nhanh chính xác thì nên kết hợp cả 2 cái. bạn nên tận dụng thế mạnh của mỗi thằng để đạt hiệu quả công việc thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu bạn muốn  làm nhanh chính xác thì nên kết hợp cả 2 cái. bạn nên tận dụng thế mạnh của mỗi thằng để đạt hiệu quả công việc thôi

Cụ thể công việc của em là thiết kế nhà thép tiền chế bác à :).Bác cho em lời khuyên cụ thể hơn đc ko ạ. Dựng 3D thẳng từ ASD rùi xuất bản vẽ có đc ko,em quan tâm nhất là vấn đề thống kê khối lượng.ASD làm tốt ko ạ. 

Mong bác giải đáp giúp em :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

RST: mô hình hoá, lên form

asd: triển khai chi tiết, các mối nối, liên kết

Cảm ơn bác, biết bác là 1 cao thủ revit, bác chia sẻ cho em cách học nhanh và tài liệu cần học ko ạ.

Em vẽ nhà tiền chế nên tạo mấy cái cột cái kèo còn khó khăn lắm bác à :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo