Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
archrome

muốn vẽ được bản vẽ này ,phải làm thế nào

Các bài được khuyến nghị

các pro ơi cho em hỏi muốn vẽ được bản vẽ như thế này ta dung phần mềm gì vậy? em nghe có người nói dùng bản cad xuất sang shop để đổ màu,nhưng vấn đề là ở chỗ ,các đồ đạc trong phòng như là bàn ghế giường tủ thì làm thế nào đây? em nghe nói có bộ thư viện đồ nội thất dưới dạng ảnh shop để ta đưa vào khi đã đổ màu cho căn phòng, nhưng không bít tìm ở đâu cả! bác nào có share cho anh em với! hoặc có đường link down cái bộ thư viện đấy không ,cho em xin với,em đang rất cần để làm đồ án mà ko thể tìm được ,cám ơn các bác nhiều nhiều. em chờ hồi âm các bác!^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các pro ơi cho em hỏi muốn vẽ được bản vẽ như thế này ta dung phần mềm gì vậy? em nghe có người nói dùng bản cad xuất sang shop để đổ màu,nhưng vấn đề là ở chỗ ,các đồ đạc trong phòng như là bàn ghế giường tủ thì làm thế nào đây? em nghe nói có bộ thư viện đồ nội thất dưới dạng ảnh shop để ta đưa vào khi đã đổ màu cho căn phòng, nhưng không bít tìm ở đâu cả! bác nào có share cho anh em với! hoặc có đường link down cái bộ thư viện đấy không ,cho em xin với,em đang rất cần để làm đồ án mà ko thể tìm được ,cám ơn các bác nhiều nhiều. em chờ hồi âm các bác!^^

Cái này là vẽ bên cad rồi xuất qua PDF , sau đó làm photoshop . Đơn giản , dễ hiểu .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
He He . Nhầm . -_- :o

thanks các bác,vậy cho em hỏi thêm, các thư viện nội thất dạng file psd trong ảnh có ko? mà nếu có phải tìm ở đâu vậy các bác? em nghĩ chỉ xuất căn phòng sang rùi đổ màu thui ,chứ xuất cả thư viện nội thất của cad sang shop rùi đổ màu chắc chết em quá! bác nào có cho em xin với,em đang rất cần để làm đồ án ah.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như là không có thì phải. Tụi em mình thường render 3DMax rồi, chuyển qua shop ghép

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hình như là không có thì phải. Tụi em mình thường render 3DMax rồi, chuyển qua shop ghép

Cái này mà bạn làm bằng Revit thì chả phải xuất qua đâu cả.Tự nó có thế luôn.Thống kê diện tích luôn ! -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo hình này thì là file AutoCAD xuat ra file JPG, sau đó dùng PhotoShop tạo bóng đổ và ghép bàn ghế vào.

Đây là cách làm thông dụng và đơn giản nhất. Nhưng có nhiều cách làm chuyên nghiệp và đẹp hơn nhưng dĩ nhiên cũng phải dùng chương trình chuyên nghiệp hơn.

-_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhìn vậy thì cũng không biết được đâu các bạc ah.Hồi xưa thì hay dùng potoshop để đổ màu nhưng giờ nó có nhiều trương trình để làm được cái hình màu mè như vậy lắm nên chả biết đâu mà lần.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn dùng chương trình này chưa? "Autodesk Impression" bạn thử test trên google xem sao??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn dùng chương trình này chưa? "Autodesk Impression" bạn thử test trên google xem sao??

thanks các bác nha!hỏi một điều mới vỡ ra nhiều điều,em cũng ko ngờ các anh lại nhiệt tình như vậy,cảm động quá, em sẽ cố tìm hiểu một số fần mềm như các anh đã gợi ý, học, học nữa, học mãi! ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanks các bác nha!hỏi một điều mới vỡ ra nhiều điều,em cũng ko ngờ các anh lại nhiệt tình như vậy,cảm động quá, em sẽ cố tìm hiểu một số fần mềm như các anh đã gợi ý, học, học nữa, học mãi! ^^

Làm cái này = Revit (nhanh dễ học )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xuất cad sang shop rồi đổ màu bt. đồ đạc có file thư viện shop có sẵn. mình có dùng rồi.

thấy không hiệu quả lắm.

không cần thiết phải ghép tốn công thế. vẽ max render 1 con bóc mái cho chủ đầu tư xem chẳng hạn :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hehe! đọc mấy câu trả lời của các anh em cũng ức chế chứ đừng bảo là thằng hỏi ^^ , theo mình nghĩ đây là bản dựng bằng phần mềm 3D xuất sang file ảnh rồi chỉnh sửa chút ít thôi, nếu xuất cad sang EPS rồi đổ màu thì ko thể đẹp dc ntn này đâu. còn tài liệu nội thất thì còn phải xem bạn biết vẽ phần mềm nào mới nói tiếp dc ^&^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đầu tiên ta vẽ bằng CAD xong chuyển qua  corel draw

Làm 1 ngày là xong cái hình đầu tiên đấy mấy bác em có làm ùi hi hi

Mấy bác thấy nền gỗ & gạch trong Photpshop chọn rất khó trong corel thật là đơn gian

Và tạo bóng chiếu cho mấy bức tường nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay