Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
minhee

Hỏi về thay đổi dạng đường nét trong Cad

Các bài được khuyến nghị

em add nó vào trong cad rùi.nhưng mà đây ko phải là đương mà em muốn tạo mà.đường mà em muốn tạo là đường mà có một đường thẳng bên trên và có các chấm tròn bên dưới. giữa chúng có một khoảng cáh nữa mà.đây là dạng của đường đó.

Sory nhé thêm file này nửa này.

http://www.4shared.com/file/xmsVqi2-/duongcham.html

Mình đã tạo cả đường thuận và nghịch nghĩa là 1 đường thì line nằm trên như của bạn vẽ và 1 đường thì line nằm bên dưới. Chỉ khác 1 chút là ko thề tạo ra chấm tròn đặc sệt như của bạn mà chấm tròn này là tổ hợp nhiều line tạo thành nhưng tin răng hiệu quả khi in là như nhau.

Ảnh nề:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sory nhé thêm file này nửa này.

http://www.4shared.com/file/xmsVqi2-/duongcham.html

Mình đã tạo cả đường thuận và nghịch nghĩa là 1 đường thì line nằm trên như của bạn vẽ và 1 đường thì line nằm bên dưới. Chỉ khác 1 chút là ko thề tạo ra chấm tròn đặc sệt như của bạn mà chấm tròn này là tổ hợp nhiều line tạo thành nhưng tin răng hiệu quả khi in là như nhau.

Ảnh nề:

úi đây rùi.đây đúng là cái mà em cần.hì.em cám ơn bác nhìu lém.em mong bác giúp đỡ em nhìu nha.

nhưng mà giờ em muốn ko có 2 dấu chấm ở đầu thì làm thế nào vậy hả bác.

và giờ em muốn thay đổi thì em có thể thay đổi đoạn code của bác để cho ra một đường khác không ah.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
úi đây rùi.đây đúng là cái mà em cần.hì.em cám ơn bác nhìu lém.em mong bác giúp đỡ em nhìu nha.

nhưng mà giờ em muốn ko có 2 dấu chấm ở đầu thì làm thế nào vậy hả bác.

và giờ em muốn thay đổi thì em có thể thay đổi đoạn code của bác để cho ra một đường khác không ah.

Khi nào đường line chẳn bước thì sẽ ko bị hai chấm ở đầu. Đây là tự cấu trúc line thêm vào không khắc phục được vậy.

Thay đổi thì dựa vào file line của mình và các bài bên trên của bác Tuệ mà chỉnh. Trong đó cái chấm tròn là shape có tên trondac.

Nếu không thì dùng lệnh MKLTYPE của bộ EXPRESS. Cách dùng lệnh này tham khảo các bài trong chủ đề tương tự ủa mình trên diển đàn này. Muốn có shape trondac trong bản vẽ làm theo các bước sau:

-Lệnh COMPILE chọn đến file shp dể nó biên dịch thành file shx lúc này định dạng về shape trondac đã có trong bản vẽ.

-Lệnh SHAPE gỏ tên là trondac thì shape này sẽ chèn vào bản vẽ.

Khi đã có shape trong bản vẽ thì bạn dùng MKLTYPE để tạo ly cho nó linh hoạt nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi nào đường line chẳn bước thì sẽ ko bị hai chấm ở đầu. Đây là tự cấu trúc line thêm vào không khắc phục được vậy.

Thay đổi thì dựa vào file line của mình và các bài bên trên của bác Tuệ mà chỉnh. Trong đó cái chấm tròn là shape có tên trondac.

Nếu không thì dùng lệnh MKLTYPE của bộ EXPRESS. Cách dùng lệnh này tham khảo các bài trong chủ đề tương tự ủa mình trên diển đàn này. Muốn có shape trondac trong bản vẽ làm theo các bước sau:

-Lệnh COMPILE chọn đến file shp dể nó biên dịch thành file shx lúc này định dạng về shape trondac đã có trong bản vẽ.

-Lệnh SHAPE gỏ tên là trondac thì shape này sẽ chèn vào bản vẽ.

Khi đã có shape trong bản vẽ thì bạn dùng MKLTYPE để tạo ly cho nó linh hoạt nhé.

em đã vào trong blog của bác rùi.thấy rất hay ho.em cũng muốn tạo một cái menu của riêng mình trong cad nhưng mà ko có bít tạo thế nào ( em đây là chưa có bít j về tạo menu) mong bác hãy nói rõ lại từ đầu cho em được ko ah. làm sao để có thể tạo một file *.mns hay là cái này trong cad có sẵn rùi ah.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đã vào trong blog của bác rùi.thấy rất hay ho.em cũng muốn tạo một cái menu của riêng mình trong cad nhưng mà ko có bít tạo thế nào ( em đây là chưa có bít j về tạo menu) mong bác hãy nói rõ lại từ đầu cho em được ko ah. làm sao để có thể tạo một file *.mns hay là cái này trong cad có sẵn rùi ah.

Muốn tìm hiểu về menu thì bạn tìm các bài về menu trong cadviet. Có gì ko rỏ thì hỏi tại đó cho đúng chủ đề nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn muốn rõ ràng ư? Hãy dùng lệnh LTS (LTSCALE) hoặc lệnh (CELTSCALE).

Bạn hãy chú ý đến lệnh LTS (LTSCALE).(cẩn thận).

2 lệnh đó bạn có thể đọc bài viết của tớ ở đây :

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...art=#entry42030

Có gì thắc mắc bạn cứ hỏi.

bac ơi bác giúp em làm kiểu đường như ở dưới với...khó hiểu quá ..giúp e với

http://www.cadviet.com/upfiles/3/68843_drawing2.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác nhiều nhé, rất chi tiết, em đã làm được rồi. lúc đầu thì cái chữ CN đó nó quay ngoắt xuống dưới, nhưng theo cấu trúc bác đưa ra, em sửa A=0 thành R=0. thế là nó chạy dọc theo đường thằng.

Một lần nữa cám ơn bác nhé.

ANh cho em hỏi chút nhé. Giờ em muón cái chữ text của mình nó to lên hay chiều dài nét nó dài ra thì làm thế nào. Vì vẽ mỗi một bản vẽ mình sẽ phải vẽ ở nhiều tỉ lện khác nhau. Nếu vậy có phải là em sẽ phải tạo từng đó loại đường phải không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay