Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
windyboy

Hack block

Các bài được khuyến nghị

Câu hỏi này có thể liệt kê vào dạng spam được đấy bạn ạ. Hãy hỏi rõ ràng hơn để mọi người không phải tốn thêm tài nguyên host chỉ để hỏi xem bạn định hỏi cái gì nhé :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ý của em là em có những bản vẽ block ở bên ngoài

bây giờ em muốn chèn vào bản vẽ CAD luôn để mỗi lần mở ra là có luôn chứ không phải Insert nữa :leluoi:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chưa hiểu rõ "để mỗi lần mở ra" là bản vẽ gì ?

- Mỗi lần mở bản vẽ cũ bất kì ra sẽ có ?? Có thể giải quyết = cách làm autolisp, các block vẫn ở ngoài, chèn cái lisp này vào phần lisp khởi động của cad, để mỗi khi mở 1 bản vẽ bất kì, lisp này select các block bạn cần và chèn luôn vào bản vẽ vừa mở. Cách này hơi kinh :leluoi:

- Bản vẽ mới để khi vẽ một bản vẽ mới có sẵn block layer.... dễ làm việc ??? Có thể sửa thẳng file acad.dwt (template) của autocad, cho các thứ bạn cần vào đó. Xong.

- Cách nữa là sử dụng các phần mềm quản lý block, dễ tìm, cần gì insert nấy. Hay hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ý của em là em có những bản vẽ block ở bên ngoài

bây giờ em muốn chèn vào bản vẽ CAD luôn để mỗi lần mở ra là có luôn chứ không phải Insert nữa :leluoi:)

Nếu không tiện dùng Xref bạn có thể dùng cách thủ công như sau : mở bản vẽ mới chèn block cần thiết vào bản vẽ đó, lưu bản vẽ này với tên Template\*.dwt rồi dùng lệnh New của acad để đọc file *.dwt đó . Từ giờ mỗi khi mở bản vẽ mới các thành phần của bản vẽ trong file *.dwt này sẽ luôn nằm trong bản vẽ mới của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo