Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
MANHHUNGXDA

Những kẻ thất tình!

Các bài được khuyến nghị

Danh sách: MANHHUNGXDA- VANDUONG- PHAMTHANHBNH- HUYENTRAN- MEOHOANG- DANGVUHIEP-PCCC...

bác nào thiếu xin mời giơ tay!

em có mảnh tình vắt vai dồi nhưng bị tuột mất!

tiếc lắm bác à! tiếc lắm lắm ý!

Chết chết

Xin loại anh PTBình khỏi danh sách

Hiện nay bác đã có 1 con và 2 vợ

à quên, 1 vợ 2 con

lại còn kập kê THẤT ..... thập cổ la hi nữa

:cheers: B)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chết chết

à quên, 1 vợ 2 con

Vâng - chính thế

Nhưng pác Bình nhà mình ôn lại kỉ niệm xưa ....

hiihiiiiii

Anh em ơi - thất tình cũng buồn buồn nhỉ - lúc này chỉ rượu là ngon nhứt

ặc ặc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vâng - chính thế

Nhưng pác Bình nhà mình ôn lại kỉ niệm xưa ....

hiihiiiiii

Anh em ơi - thất tình cũng buồn buồn nhỉ - lúc này chỉ rượu là ngon nhứt

ặc ặc

thôi bác DƯƠNG à em không biết bác BÌNH đã có vợ mới ghi vào danh sách. em xin bác tha cho bác BÌNH ! em xin lỗi bác BINH nhá chúc bác có đủ sức khoẻ để giặt quần áo chăn màn đỡ đần cho bác gái!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tối thứ bẩy chắc là bác HUNG, DƯƠNG, BÌNH và HUYỀN CHÂN đi chơi với người yêu quên cả ...thất tình rồi!

Này nhá, xin lỗi bác Phòng cháy đi nhá. Huyền trân lọt vào danh sách thất tình từ bao giờ đấy hử? T7 người ta ở nhà chơi game nhá, ko thèm lượn lờ ngoài đường cho nó bụi mù mịt đâu nhá. có tình hay không cũng khác gì nhau đâu. Hi hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Này nhá, xin lỗi bác Phòng cháy đi nhá. Huyền trân lọt vào danh sách thất tình từ bao giờ đấy hử? T7 người ta ở nhà chơi game nhá, ko thèm lượn lờ ngoài đường cho nó bụi mù mịt đâu nhá. có tình hay không cũng khác gì nhau đâu. Hi hi

hờ hờ!

Thế này thì em mới hiểu, giải bóng đá có hạng nhì, hạng nhất

Lại có thêm ngoại hạng nữa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hờ hờ!

Thế này thì em mới hiểu, giải bóng đá có hạng nhì, hạng nhất

Lại có thêm ngoại hạng nữa!

Ì dà, í bác là gì? bác nói thế này Tây cũng chạ hiểu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chết chết

à quên, 1 vợ 2 con

Cộng hòa xã hội thất tình Cadviet

Độc lập tự lo hạnh phúc

ĐƠN THƯA KÍU

Kính gửi: Ông hội trưởng hội thất ... à quên bẩy cái tình Vanduong

Đồng kinh gửi ông (hay bà chửa biết) thư ký HuyênTrân,

Tui là phamthanhbinh, tên cúng cơm cũng rứa, hiện là cư dân Cadviet thuộc xóm Bẩy cái tình, làm đơn lày để thưa với các quý ông một việc dư sau:

Vào ngày 2/12/2008, chả hiểu có thù ghét chi nhau mà cái nhà bác Manhhungxda lại tự động xúi bẩy cư dân trong xóm đuổi tôi ra khỏi xóm Bẩy cái tình , vu cho tôi cái tội Thất thập . Cái ông hội trưởng kiêm trưởng thôn Vanduong chả biết có ăn cái gì của bác Manhhungxda không mà chả chịu xem xét kỹ lưỡng lại còn có ý vào hùa với bác manhhunhxda nữa. Lại thêm cả cái bác PCCC nhiệt tình a dua nên tôi có nhiều nguy cơ bị tống cổ khỏi làng.

Về quy định của làng xóm , tôi đây vẫn chấp hành nghiêm chỉnh chả hề có ý định tranh giành cái tình của ai, miễn là có bác nào dư thừa không dùng tới hoặc giả dùng xong vứt đi thì tôi xin mót về xài thôi ạ, để nó khỏi phí của giời ấy mà. Lâu nay tôi mặc dù cố gắng tằn tiện nhưng vẫn chửa mót đủ bẩy cái tình. Thế mà các bác ấy định đuổi tôi đi có oan ức không ạ.

Quả lày nếu các ông không chịu xử cho công bình thì tôi nhất quyết kiện tới tận Trung ương Cadvet cho các ông biết mặt. Khi đó lếu có bị cách chức thì đừng có mà bảo tôi là ác ạ. Tôi chỉ xin mót đến chừng nào đủ bẩy cái tình thì tôi sẽ chuyển đi đến nơi mót mới ngay ạ.

Kính mong các ông đèn giời lấp ló sớm giải quyết vụ lày, kỷ nuật bác Manhhungxda một phát cho chừa cái tội suýt chó bụi rậm đi ạ

Kính đơn,

Cư dân sắp bị đuổi

Phạm Thanh Bình.

TB: tôi đây chửa thất cái gì, còn đủ tứ chi, tai mắt vẫn tỏng, đêm ngủ đủ giấc, ăn uống này nọ vẫn đâu ra đấy ạ. Các ông không tin cứ cho người kiểm tra khắc biết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ì dà, í bác là gì? bác nói thế này Tây cũng chạ hiểu.

Tây nó chạ hiểu, dưng bác huyentran thì biết tỏng ra ấy chứ lị.

Phải không bác Vanduong nhẩy?

(Nịnh các quy....... ý ông một tí)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cộng hòa xã hội thất tình Cadviet

Độc lập tự lo hạnh phúc

ĐƠN THƯA KÍU

Tui là phamthanhbinh, tên cúng cơm cũng rứa, hiện là cư dân Cadviet thuộc xóm Bẩy cái tình, làm đơn lày để thưa với các quý ông một việc dư sau:

Vào ngày 2/12/2008, chả hiểu có thù ghét chi nhau mà cái nhà bác Manhhungxda lại tự động xúi bẩy cư dân trong xóm đuổi tôi ra khỏi xóm Bẩy cái tình , vu cho tôi cái tội Thất thập . Cái ông hội trưởng kiêm trưởng thôn Vanduong chả biết có ăn cái gì của bác Manhhungxda không mà chả chịu xem xét kỹ lưỡng lại còn có ý vào hùa với bác manhhunhxda nữa. Lại thêm cả cái bác PCCC nhiệt tình a dua nên tôi có nhiều nguy cơ bị tống cổ khỏi làng.

Về quy định của làng xóm , tôi đây vẫn chấp hành nghiêm chỉnh chả hề có ý định tranh giành cái tình của ai, miễn là có bác nào dư thừa không dùng tới hoặc giả dùng xong vứt đi thì tôi xin mót về xài thôi ạ, để nó khỏi phí của giời ấy mà. Lâu nay tôi mặc dù cố gắng tằn tiện nhưng vẫn chửa mót đủ bẩy cái tình. Thế mà các bác ấy định đuổi tôi đi có oan ức không ạ.

Quả lày nếu các ông không chịu xử cho công bình thì tôi nhất quyết kiện tới tận Trung ương Cadvet cho các ông biết mặt. Khi đó lếu có bị cách chức thì đừng có mà bảo tôi là ác ạ. Tôi chỉ xin mót đến chừng nào đủ bẩy cái tình thì tôi sẽ chuyển đi đến nơi mót mới ngay ạ.

Kính mong các ông đèn giời lấp ló sớm giải quyết vụ lày, kỷ nuật bác Manhhungxda một phát cho chừa cái tội suýt chó bụi rậm đi ạ

Kính đơn,

Cư dân sắp bị đuổi

Phạm Thanh Bình.

TB: tôi đây chửa thất cái gì, còn đủ tứ chi, tai mắt vẫn tỏng, đêm ngủ đủ giấc, ăn uống này nọ vẫn đâu ra đấy ạ. Các ông không tin cứ cho người kiểm tra khắc biết.

Gay go rồi đây. Sao tự nhiên Huyền Trân lại hân hạnh ngồi ở cái chức được nhận đơn kiện nhở? ?? Nghĩa là phải đứng ra giải quyết nhở. Ờ thì kỷ luật bác hung vậy. Giáng chức một phát cho chết dí luôn. Cái tội suýt chó bụi rậm. Tội này chắc là to (vì HT chưa thấy bao giờ), lại còn chiêu độc nữa. Nhở các bác nhở. HT xử xong. Phiên tòa kết thúc. Cấm kháng án!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ĐƠN THƯA KÍU

Kính đơn,

Cư dân sắp bị đuổi

Phạm Thanh Bình.

Nhân dịp đi cơ sở khảo sát tình hình của bà con 7 tình thì phát hiện ra cái đơn kui cứu thống thiết của cư dân phamthanhbinh bị ngập trong đống đơn từ trên bàn của hội trưởng. Tình hình đã quá 5 phút chưa thấy giải quyết. Nên:

Tôi (thanh tra 7 tình) tiếp nhận đơn của ông và có các quyết định sau:

1-Phê bình nghiêm khắc hội trưởng, cách chức hiện tại và điều hội trưởng đến vị trí mới (Phó thanh tra 7 tình sau tôi).

2-Bổ nhiệm ông manhhungxd làm hội trưởng kể từ giờ phút này.

3-Cấp cho ông phamthanhbinh thẻ hội viên danh dự (không thường trực) của hội.

4-Các chức danh khác giữ nguyên.

Quyết định này có hiệu lực lập tức. Yêu cầu các bên liên quan lập tức thi hành.

Hội 7 tình, ngày cô đơn tháng cô đơn và năm cũng cô đơn

Thanh tra trưởng hội 7 tình (tự nhận :cheers: )

Đã ký

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
2-Bổ nhiệm ông manhhungxd làm hội trưởng kể từ giờ phút này.

Hội 7 tình, ngày cô đơn tháng cô đơn và năm cũng cô đơn

Thanh tra trưởng hội 7 tình (tự nhận :cheers: )

Các bác hãy tha cho anh MH, em xin bảo đảm anh ấy không thất tình nữa!

Cảm ơn, xin cảm ơn, chúc hội thất tình ngày càng lớn mạnh cả chiều rộng and chiều sâu lẫn bề dày!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác hãy tha cho anh MH, em xin bảo đảm anh ấy không thất tình nữa!

Cảm ơn, xin cảm ơn, chúc hội thất tình ngày càng lớn mạnh cả chiều rộng and chiều sâu lẫn bề dày!

dồi ôi! lại có cả YeuMANHHUNGXDA' cũng bị thất tình kà! yêu đơn phương đó hử ! thế là có người thứ 8 yêu đơn phương bác HÙNG dồi kiểu lày thế nào bác DƯƠNG phải ganh tỵ xin chớ kể.

cơ mừ vào đây để rút ra kinh nghệm chớ có phải là hành tỏi dề đau mừ pại tha ! khộ quá! lại tình gian lý gian gồy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dồi ôi! lại có cả YeuMANHHUNGXDA' cũng bị thất tình kà! yêu đơn phương đó hử ! thế là có người thứ 8 yêu đơn phương bác HÙNG dồi kiểu lày thế nào bác DƯƠNG phải ganh tỵ xin chớ kể.

cơ mừ vào đây để rút ra kinh nghệm chớ có phải là hành tỏi dề đau mừ pại tha ! khộ quá! lại tình gian lý gian gồy!

Khơ khớ,

Cái nhà bác Manhhungxda chả thấy khao ...... khát gì nhẩy,

Từ ngày bị giáng chức lên trưởng hội, có ngay người yêu mới nên định tính chạy làng hay sao ấy, bớ bà con.

Bác có khao không thì bảo chớ cư dân trong xóm tẩy giun mấy bữa nay rồi, chờ hoài xót ruột quá bác ơi.

Còn cái nhà bác Vanduong tuy thất ....... chức hội trưởng dưng mà vẫn giữ nguyên cái vị trưởng xóm mừ chả thấy đốc thúc gì ráo. Quan liêu, quan liêu quá. Hay là cũng có người yêu mới rồi nhấy.

Bớ bác Huyền Trân ơi, bác xem cho họp kiểm điểm gấp chớ không thì loạn mất bác ơi. Xóm không thể một ngày không ..... trưởng, hội không thể bỏ hoang thế lày ới bác Huyền Trân ơi.

Hu hu, bia .....đê , ê , ê, ê.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khơ khớ,

Từ ngày bị giáng chức lên trưởng hội, có ngay người yêu mới nên định tính chạy làng hay sao ấy, bớ bà con.

Bác có khao không thì bảo chớ cư dân trong xóm tẩy giun mấy bữa nay rồi, chờ hoài xót ruột quá bác ơi.

Còn cái nhà bác Vanduong tuy thất ....... chức hội trưởng dưng mà vẫn giữ nguyên cái vị trưởng xóm mừ chả thấy đốc thúc gì ráo. Quan liêu, quan liêu quá. Hay là cũng có người yêu mới rồi nhấy.

Bớ bác Huyền Trân ơi, bác xem cho họp kiểm điểm gấp chớ không thì loạn mất bác ơi. Xóm không thể một ngày không ..... trưởng, hội không thể bỏ hoang thế lày ới bác Huyền Trân ơi.

Khao gì hở bác

Không hiẻu sao lại có cái bác "yeuMANHHUNGXDA" mà em điều tra mãi không ra

Thế cho nên, vẫn hoàn thất tình thôi

BIết sao giờ!

Tối nay......................................

Lại là tối thứ 7.............................

.................................................

!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?!?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khao gì hở bác

BIết sao giờ!

Ơ hơ,

Thì khao chức hội trưởng đó, không thấy thanh tra trưởng Duy đã phán sao? Chết, chết, dân ...... liêu quá, chả quan tâm gì tới quyết định của các nhà chưa trách cả. Bác về kiểm điểm lại cái..... tình đi nha.

Chết thôi, té ra là lại tăng dân số của xóm à, mình cứ tưởng là có bác nào trong xóm ngộ ra chứ, vậy là trách nhiệm của bác hội trưởng lại to thêm một tí đây.

Chúc bác hoàn thành nhiệm vụ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khao gì hở bác

BIết sao giờ!

khao đê ! khao đê! khao đê!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cái nick "yeu..." thấy đã quá manhung ui :cheers: 2...3... B)

bác HOÀNG thèm á em cũng thèm lắm thôi bác à duyên ai phận nấy đừng so bì với bác HÙNG! he he he he!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác HOÀNG thèm á em cũng thèm lắm thôi bác à duyên ai phận nấy đừng so bì với bác HÙNG! he he he he!

Ủa PCCC bửa nay chủ nhật mà ko cặp em nào uống cà phê sô????????/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ủa PCCC bửa nay chủ nhật mà ko cặp em nào uống cà phê sô????????/

em cũng dúng như bác thui mừ chả ko biết bác thế lào chứ em đang cô đơn giữa biển đời đây lày!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em cũng dúng như bác thui mừ chả ko biết bác thế lào chứ em đang cô đơn giữa biển đời đây lày!

Đâu có mình và nàng đang uống cà phê wifi đê. Hic chia bác bớt 1 kg buồn nhẻ.

Mạng bị chậm như rùa bác PCCC ạ nên click đến 2 lần reply

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

03-06-2007, 09:53 PM

hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thôi.

Đúng vậy hãy chọn cho mình 1 lối đi đúng

hoainiem1972

03-06-2007, 10:11 PM

Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại.

Hãy luôn tự tin và nhìn lại ko có chuyện gì là bi quan cả

ruavang30

04-06-2007, 12:50 AM

Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy, hãy tôn trọng điều đó vì tình yêu đã đến gõ cửa trái tim ta, nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại. Câu nói hay lắm .

thuhien77

04-06-2007, 02:10 PM

Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta, nhưng rồi tình yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đổ lỗi mà hãy để nó ra đi.

Đừng đổ lỗi hay oán trách tất cả do duyên số mà thôi

gammaucuocsong

04-06-2007, 02:41 PM

Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại mình, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thôi.

Ko có gì là buồn chỉ khi ta ko biết chấp nhận hiện thực trước mắt mà thôi

ngomanhcuong

05-06-2007, 02:10 PM

ôi~ những bài bạn pót sao mà hay wa' thật là nhẹ nhàng

nguoi_soma

05-06-2007, 04:06 PM

Tình yêu có rất nhiều ý nghĩa!

Nếu mình yêu ai đó mà ko được yêu lại thì cũng đừng có chán nãn.

Vì tình yêu đến từ 2 phía mà, nếu chỉ một người có tình yêu thì sẽ ko có hạnh phúc!

b_girl_love

05-06-2007, 04:56 PM

Nếu cóa đc người ấy mòa người ấy hok yêu mình thì mình cóa người ấy cũng như hok hà...nếu bạn bit anh ấy hok yêu bạn thì hãy tìm 1 cách nào đóa wen đi là đc ^.^

petien_lovely

05-06-2007, 05:49 PM

bạn hãy cóa người ..mà người đó yêu bạn ..chứ đừng nên cóa người mà bạn yêu nhưng người ấy lại ko yêu bạn .....hihixhi.....vậy thì đau lắm bạn oi

chanhtrung

09-06-2007, 03:09 PM

yêu 1 ai đó mà không được đáp lại vị họ ko hiểu được tấm lòng của mình hay là do tư tưởng khác nhau cô nàng mãi mê theo các anh chàng có phong cách nổi bật .Dù là gì đi chăng nữa hãy cảm nhận người đó có hơp với mình hay ko chứ ko phải thấy đẹp là chạy theo .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CON ĐƯỜNG CŨ (Ksgia)

Ngày em lên xe máy theo chồng

tôi lầm lũi đạp xe trên con đường cũ

con đường có hàng cây phượng rủ

lá vàng bay theo nắng chiều rơi.

Thời gian trôi đi mười mấy năm trời

con đường cũ bây giờ xa lạ quá

hàng quán chen nhau che ngang tầm mắt

không lề đường không bóng một hàng cây.

Thời gian trôi đi mười mấy năm trời

em vẫn đi về trên con đường ấy

chồng em đã ba lần thay xe máy

tôi vẫn gỉ quèn chiếc xe đạp ngày xưa.

(1993)

Tôi đã chứng kiến cảnh thằng bạn tôi yếu đuối đến mức :đã tơi tả khóc khi biết tin người yêu nó đi yêu người khác . Hôm ấy, đúng vào đêm 30 tết cách đây gần 30 năm, tôi và một người bạn nữa đã ngồi trong bếp của nhà bạn để chia buồn bằng một trận rượu tơi bời. Tôi cứ ân hận mãi vì hôm đó bọn tôi đã vô tâm ăn hết cả một phạng hành muối. Không biết bạn tôi sẽ ăn nói thế nào với gia đình? Ngày ấy, hành muối là của hiếm trong ngày tết .

Dang dở một bài thơ

Buồn gì hơn khi thuyền tình chìm đắm

Sau hai năm chở nặng mối tình đầu

Bài thơ buồn mới viết được hai câu

Định mô tả mối tình đầu tan vỡ

Các ngôn từ ồn ào như vỡ chợ

Cố chen ngang để sớm được gieo vần

Có cụm từ tình nguyện bẻ gẫy chân

Nguyện biến mình thành câu thơ què cụt...

.......................................................

(Viết tặng một bạn trẻ 11- 2007)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khơ khớ,

Hội nghị "ĐIÊN ĐẦU" lâu lâu ko họp. Hôm nay quyết định tụ tập các bác già làng trưởng bản về đây để "hành". Vậy các bác nghe cho rõ đây ko tí lại hỏi loạn cả lên.

1. Bác nào đang thất tình: Giơ tay lên (nhớ giơ 1 tay, giơ 2 tay bị mất điện thoại dd ráng chịu).

2. Bác nào ko thất tình: bỏ tay xuống (nhớ bỏ từ từ ko đến lúc nghĩ ra lại phải giơ lên thì nó mệt)

3. Bác nào giơ tay đầu tiên được giữ chức trưởng hội 7 tình.

4. Bác nào bỏ tay xuống đầu tiên: Bị cách chức ngay lập tức ko cần lý do.

Hội nghị kết thúc cùng ngày vào hồi nửa đêm đốt đóm.

Chấm xuống dòng, ký tên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay