Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
MANHHUNGXDA

Ôi! What is L.........O...V..........E?

Các bài được khuyến nghị

Xa em rồi anh chẳng thấy buồn đâu

Anh vẫn thấy vầng trăng treo lủng lẳng

Trăng vẫn theo em âm thầm lẳng lặng

Lúc thấy em vui trăng lại mỉm cười

Trăng mong em được hạnh phúc bên người

Thấy em buồn thì vầng trăng sẽ khóc…

Xa em rùi anh ... lại buồn vầng trăng

....

lại chán - Thất tình eo ơi sao mà buồn thế nhỉ - cuối tuần này chắc lại thịt chó dải xầu thui

hic hic hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nếu không có tình yêu thì sẽ ra sao

khi có một lỗi lầm do bạn gây ra bạn sẽ làm gì!

bạn có hình dung ra được những điều mình nên làm .

tình yêu có thể làm thay đổi một con người

có thể tốt đẹp hơn hoặc có thể xấu đi

điều đó tuỳ thuộc vào nhận thức của mỗi người

vào tình yêu .

tình yêu là sự cho đi

không đòi hỏi phải có sự nhận về

tình yêu muôn thuở làm người ta đau khổ.

không ai có thể định nghĩa được tình yêu!

tình yêu có giống như Xuân Diệu đã nói không :

"Yêu là chết trong lòng một ít-

Vì mấy khi yêu mà đã được yêu-

Cho rất nhiều xong chẳng nhận bao nhiêu"

có khi em bị thất tình thật rồi bác HÙNG à!

Bác Pccc ơi, tui nghe nói:

"Tình yêu là cái Ô, che cho người khác khô, riêng mình... bị...ướt".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tình yêu sẽ nảy ra hai trường hợp. 1 là yêu đơn phương cải hai người cùng khổ người phải yêu và người bị yêu. 2 là tình yêu sét đánh hai người cùng yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên. sau đấy một thời gian một nhận ra người mình yêu không hợp với mình nữa. người ta có quyền rời bỏ tình yêu để đi tìm tình yêu khác . rơi vào hoàn cảnh ấy níu kéo lại cũng vô ích chỉ còn cách duy nhất là mong ước cho người mình yêu được hạnh phúc bên người mới đó chính là tình yêu tình yêu của con người như câu nói của bạn MŨN: “Yêu là nhìn thấy hạnh phúc nơi người mình yêu, dù hạnh phúc đó do kẻ khác mang đến”.

yêu là thứ tình cảm khó lý giải nhất, nó làm cho con người hạnh phúc khi cả hai bên nhau nhưng cũng làm cho con người ta mất hết lý trí khi tình yêu rạn nứt. và dĩ nhiên là không phải ai cũng hẹp hòi ích kỷ. nói như bạn gp14: “chẳng ai mong người mình yêu hạnh phúc bên người khác” tôi thấy kỳ quá!

có thể nói rằng bạn rất yêu anh ấy hay cô ấy, yêu bằng cả tấm lòng chân thật nhưng bạn hãy tỉnh táo đi, cô í hoặc anh í đã có người khác, người yêu cô ứ hay anh ứ bây giờ không phải là bạn nữa. yêu không có nghĩa là phải là của nhau, hãy là một người luôn tôn trọng quyết định của cô ứ hay anh ứ, biết rằng điều này không hề dễ dàng đối với bạn nhưng liệu gương vỡ có lành được nữa!

khi tình yêu tan vỡ mỗi người có một cách nhìn nhận đánh giá khác nhau. có kẻ thì thù hận người yêu bằng cách trả thù hèn hạ thù hận điên cuồng khi tình yêu không còn nữa.

có người lại không trách cứ bất cứ điều gì về người yêu mình trái lại còn tự trách bản thân mình để rồi luôn giữ mãi những hình ảnh tốt đẹp về người yêu cũ để một lúc nào nhớ đến vẫn có thể mỉm cười hoài niệm luyến tiếc vì con cá mất là con cá to!

có yêu thì sẽ có giận

cũng giống như có ngọt và có đắng.

tôi đã và đang giận

giận chính bản thân mình

càng nghĩ vậy tôi lại càng thêm nhớ

những kỷ niệm đến đớn đau.

có đôi khi tự ru mình vào giấc ngủ

rằng "tình yêu ơi xin ngủ yên..."

nhưng nào đâu có dễ dàng làm được.

vẫn khắc khoải

vẫn lén vào Blog

vẫn xem các Forum người ấy

để đọc cmt của người ta...

để làm gì nhỉ!

có đôi khi tự nhủ mình

và hỏi mình những câu ngớ ngẩn .

để buồn để đau và để giận!

không

chẳng có gì phải buồn đau cả

tình yêu đến rồi đi

ta thương ta rồi ta lại thương người

ta không mang lại hạnh phúc cho người ta yêu

ta là người có lỗi

lỗi này cũng có thể do ta

cũng có thể là do số phận.

viết xong bài này em lại hết thất tình rồi bác HÙNG à! thực ra em chỉ có bạn gái thôi chứ đâu đã có người yêu mà thất tình bác nhẩy!

mai công ty em lại có việc làm rồi chắc sẽ ít có thời gian thư giãn để thất tình.

ÿ ÿ ÿ ÿ ÿ

PCCC ơi, tình yêu đơn phương có gì hay kô? Tui thấy có nhiều người tìng nguyện yêu đơn phương đó, như:

Tôi tìm em, em tìm ai

Để đôi khi tiếng thở dài hòa chung

Gần nhau mà chẳng yêu cùng

Đơn phương tôi cứ thủy chung 1 mình

Trái tim tôi vẫn để dành

Cho em - người vốn vô tình với tôi

Còn em lại đến với người

Tôi kô ghen đâu, chỉ buồn thôi thật buồn

Cái bông hoa nở giữa vườn

Hương thơm nhiều lúc lại thường bay xa

Thôi thì em đó, tôi đây

Kô yêu nhau được dẫu đầy thương yêu

Mong em yêu và được yêu

Đừng như tôi chỉ 1 chiều tương tư

(Đã quên tác giả)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đố ai nằm võng không đưa, Đố ai gặp lại người xưa không nhìn. Đố ai quên được chữ tình, Đố ai quên được bóng hình người yêu. Người ta nói yêu là ngốc, Bởi chữ tình là nguồn gốc chữ ngu ... Đôi khi con người ta cần dừng lại.. Dừng lại để rồi bước nhanh hơn.. .... - Đôi khi con người ta cần buông tay.. Cần cho đi để rồi có nhiều hơn.. ... - Đôi khi con người ta cần khóc.. Khóc thật lớn để rồi cười thật to.. ... - Đôi khi con người ta cần một mình.. Một mình là để biết có nhau quan trọng như thế nào....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đời đời kiếp kiếp và mãi mãi vẫn như vậy

Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm Tình yêu, mỗi người đều phải tìm thấy ba người trong cuộc đời mình.

- Người thứ nhất là người mình yêu nhất.

- Người thứ hai là người yêu mình nhất.

- Người thứ ba là người đồng hành suốt cuộc đời ( bạn đời).

Trước tiên mình sẽ gặp người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu, chỉ có hiểu được cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất, khi trãi qua cảm giác yêu & bị yêu mới có thể biết được mình cần điều gì và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống & thực tế, cả ba người này thường không cùng một người. Người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất lại không phải là người bạn yêu nhất và người bạn đời không phải là người bạn yêu nhất cũng không phải là người yêu bạn nhất, mà chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất!

Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi??? Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình.

- Khi người đó yêu bạn đó là lúc họ thật sự có cảm giác với bạn, nhưng khi họ không yêu bạn thì cũng là lúc họ không còn cảm giác muốn gần gũi bạn, người ấy không thể giả vờ không yêu khi người ấy đang yêu bạn, cũng như người ấy không thể giả vờ yêu khi không còn yêu bạn nữa (ở đây ta không nói đến những người quen sống giả dối...)

Khi một người không còn yêu mình nữa, muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu người ấy nữa hay không? Nếu bạn không còn yêu thì đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy, nếu như bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình thì có nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa & nếu bạn đã không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì trách cứ người ấy bạc tình???

Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng nhưng không thể đem mặt trăng cất vào hộp, ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn, cũng như bạn yêu một người bạn vẫn có thể có người ấy mà không cần chiếm hữu & hãy để người ấy trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống.

Nếu bạn thật sự yêu một người, bạn phải yêu con người thật của người ấy, yêu mặt tốt cũng như yêu cả những mặt xấu, yêu cái ưu lẫn khuyết điểm của người ấy. Tuyệt đối không nên vì yêu người ấy mà hy vọng người ấy trở thành con người mà mình mong muốn, nếu họ không được như ý mình thì mình không còn yêu nữa.

Khi yêu một người nào đó sẽ không thể nói được nguyên nhân tại sao mình yêu? Bạn chỉ biết rằng bất cứ lúc nào, dù tâm trạng ra sao thì bạn cũng đều mong muốn có người ấy bên cạnh bạn, không một yêu cầu.... Xa cách cũng là một thử nghiệm cho Tình yêu, Tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Khi yêu, thích nhất là bắt người ấy phải thề, phải hứa??? Tại sao chúng ta lại bắt người đối diện làm như vậy ??? Tất cả chỉ là do ta không tin tưởng đối phương, làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy. Trong Tình yêu, nói là một lẽ, làm là một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe thì không thể tin điều mình nghe.... Nhưng mọi chuyện vẫn diễn ra như vậy.... Đời đời, kiếp kiếp và mãi mãi vẫn như vậy... :cheers:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trên đời này chẳng có gì hoàn hảo

chẳng có chuyện yêu nhau

lại tâm đầu ý hợp

lúc ông chẳng thì bà lại chuộc

ngay cả khi hai người cùng tát nước

mỗi người kéo một phương

bởi thế nên người xưa đã nói

thuận vợ thuận chồng

tát nước bể đông cũng cạn

bể đông luôn đầy

chẳng bao giờ vơi cả

điều đó chứng tỏ

trên quả đất này

chẳng có đôi vợ chồng nào

thuận vợ thuận chồng

người ta ở với nhau

chẳng qua là duyên số

thằng duyên và cái số

nó cùng vồ lấy nhau

để sinh con đẻ cái

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trên đời này chẳng có gì hoàn hảo

chẳng có chuyện yêu nhau

lại tâm đầu ý hợp

ngay cả khi hai người cùng tát nước

mỗi người kéo một phương

bởi thế nên người xưa đã nói

thuận vợ thuận chồng

tát nước bể đông cũng cạn

bể đông luôn đầy

chẳng bao giờ vơi cả

điều đó chứng tỏ

trên quả đất này

chẳng có đôi vợ chồng nào

thuận vợ thuận chồng

người ta ở với nhau

chẳng qua là duyên số

thằng duyên và cái số

nó cùng vồ lấy nhau

để sinh con đẻ cái

Em đứng mũi anh chịu sào có vững

bàn tay bưng đĩa muối có chấm gừng

anh đã nguyện yêu trần gian nguyên vẹn

hết tâm hồn và hết cả thịt da xương

(trích thơ Bùi Giáng)

Bác PCCC ơi chiện vợ chồng biết dzậy mà cũng lao dzô: hic cho nên có thể nói "biết thúi mà vẫn ngửi"

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình là gì ? chẳng có người nào giãi

Tình là chi ?cũng lắm kẻ ngu ngơ

Tình thiết tha hay tình chỉ hững hờ ?

Tình sáng suốt hay lu mờ tâm trí ?

Tình tranh chi để cho tôi ganh tỵ

Tình đến chi để tôi mộng tôi mơ

Tình hẹn chi để tôi đợi người chờ

Tình sao cách để tôi thương tôi nhớ

Tình ngăn chia để cho tôi lo sợ

Tình phụ chi để tôi hận tôi sầu

Tình ra đi để tôi lại thương đau

Tình trốn tránh để tôi rầu tôi chán

Tình ép tôi đến lừa người phản bạn

Tình buộc tôi theo vận mạng đẩy đưa

Tình cho đi thôi biết mấy cho vừa

Tình nhận lại tình thừa hay tình thất

Tình yêu ơi, trên đời tình mạnh nhất

Tình hy sinh tình chấp nhận thương đau

Tình tìm nhau dù biển rộng non cao

Tình thề hẹn đến bạc đầu chung thủy

Tình đồng tâm cảm thông thành tri kỷ

Tình vỡ tan đạo lý cũng ngửa nghiêng

Tình ấm êm hung dữ cũng hóa hiền

Tình hơn hẳn bạc tiền hay châu báu

Tình, chữ tình làm sao tôi hiểu thấu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ngoc0511

25-04-2008, 10:30 PM

những điều không nên làm khi thất tình !

--------------------------------------------------------------------------------

- khi bạn gặp vấn đề trong tình yêu ( thất tình ) thì không nên làm những việc sau đây :

- không nên để mình có quá nhiều thời gian rảnh rỗi để nghĩ về chuyện đó

- không nên uống bia rượu quá chén ( dễ sinh ra nhiều chuyện không hay )

- không nên nghe người khác xúi bảo làm chuyện trái với đạo lý làm người.

- không nên tỏ ra bệ rạc đau khổ ( chỉ làm cho đối phương coi thường )

- không nên đi theo chửi mắng hoặc la lối đối phương trước đám đông.( thiếu nhân cách )

- không nên nghĩ đến chuyện tự tử ( yếu hèn )

- trên đây là những suy nghĩ của tôi , có ai có thêm ý nào hay thì góp ý vào nhé.

( SƯU TẦM)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thây

Putkin

"Cầu chúc em có được người tình như tôi đã yêu em"

NỖI ÁM ẢNH VỀ "TÔI YÊU EM" CỦA PUSKIN

Tác giả:thanhthanhvan

Sức "ám ảnh" của thơ Puskin nằm ngay trong cái chiều sâu của tư duy và cường độ của cảm xúc…Đến đây, ta mới ngộ ra rằng, bài thơ là một sự vun đắp cho tình yêu chứ không phải là sự chối bỏ tình yêu.

Я вас любил

Puskin

(Nguyên bản tiếng Nga)

Я вас любил: любовь еще, быть может,

В душе моей угасла не совсем;

Но пусть она вас больше не тревожит;

Я не хочу печалить вас ничем.

Я вас любил безмолвно, безнадежно,

То робостью, то ревностью томим;

Я вас любил так искренно, так нежно,

Как дай вам бог любимой быть другим.

(Bản dịch nghĩa)

Tôi đã yêu em: tình yêu vẫn , có lẽ

Chưa tắt hẳn trong tâm hồn tôi;

Nhưng hãy để nó không làm phiền em nữa;

Tôi không muốn làm em buồn vì cứ điều gì.

Tôi đã yêu em lặng thầm, vô vọng,

Bị giày vò khi bởi sự rụt rè, khi bởi nỗi ghen tuông;

Tôi đã yêu em chân thành như thế đó, dịu dàng như thế đó,

Cầu trời cho em được người khác yêu thương cũng như thế.

(Bản dịch thơ của Thúy Toàn)

Tôi yêu em đến nay chừng có thể

Ngọn lửa tình chưa hẳn đã tàn phai;

Nhưng không để em bận lòng thêm nữa,

Hay hồn em phải gợn sóng u hoài.

Tôi yêu em âm thầm, không hy vọng,

Lúc rụt rè, khi hậm hực lòng ghen,

Tôi yêu em, yêu chân thành, đằm thắm,

Cầu cho em được người tình như tôi đã yêu em.

------------------------

Một câu thơ dịch chưa trọn câu mà làm người đọc cứ ám ảnh mãi. Đó là câu: "Tôi yêu em đến nay chừng có thể" trong bài "Tôi yêu em" của Puskin do Thúy Toàn dịch...(HNVC).

Cái hay của văn chương chính là ở sự ám ảnh này. Cần phải thấy rằng, hồn cốt của một bài thơ là ở cái giọng điệu của nó. Năng khiếu văn ở phần tinh tế nhất là năng lực bắt được trúng cái giọng của văn bản mình đọc và tạo ra được giọng đích đáng cho tác phẩm mình viết. Với ý nghĩa đó, trong nghiên cứu cũng như trong dịch thuật, việc bám sát ngôn từ và nắm bắt được cái giọng điệu của nguyên tác bài thơ để chuyển tải nó sang bài thơ dịch là điều quan trọng nhất.

Nguyên tác bài "Tôi yêu em" của Puskin có một giọng điệu thâm trầm, tha thiết, chân thành. Toàn bài thơ chỉ có hai câu lớn, mỗi câu bốn dòng thơ, viết liền mạch. Cũng có thể xem, bài thơ có 2 phần, mỗi phần được bắt đầu bằng cụm từ "Tôi yêu em", tạo nên cái giọng điệu khẳng định của cả bài thơ, đồng thời là chìa khoá để khám phá tình cảm ẩn chìm phức tạp và những rung động tinh tế trong tâm hồn của nhà thơ. Bản dịch của Thuý Toàn, sở dĩ, hàng chục năm nay đã được xem là bản dịch thành công và đã được nhiều thế hệ bạn đọc yêu mến, thuộc lòng phải chăng vì đã chuyển tải được cái "hồn cốt" của nguyên tác (Я вас любил).

Dòng thơ mở đầu Я вас любил: любовь еще, быть может, cụm từ Я вас любил được Thuý Toàn dịch Tôi yêu em. Đúng ra phải dịch là Tôi đã yêu em (thời quá khứ), nhưng cái tài hoa của người dịch là vừa không bỏ sót cái ý nghĩa thời quá khứ (Tôi đã yêu em), lại vừa chuyển tải được nhiều lớp tình cảm ẩn chứa trong tâm hồn nhà thơ trong hiện tại. Tình yêu nhà thơ dành cho người yêu là một tình yêu có quá trình (đến nay), có thử thách nhưng vẫn chưa tắt (В душе моей угасла не совсем;-ngọn lửa tình chưa hẳn đã tàn phai). Đó là một tình yêu chân thành, đằm thắm nhưng không được đáp đền, không biết nói cùng ai (âm thầm, không hi vọng), một tình yêu rụt rè và có cả ghen tuông nên càng mãnh liệt, cồn cào…hễ có dịp là bật mở.

Cụm từ chừng có thể nghe có vẻ "chưa Việt lắm", nhưng nếu đặt trong sự liền mạch của 4 câu đầu, câu thơ dịch không làm ảnh hưởng đến "tinh thần" cơ bản của nguyên tác; Hình ảnh "ngọn lửa tình" vốn không có trong nguyên tác mà do dịch giả thêm vào. Có lẽ được gợi ý từ động từ tắt như nhiều người đã nghĩ đến.

Tuy nhiên, cái sự thêm vào này cũng không ảnh hưởng đến ý nghĩa câu thơ bởi đây là cách nói ẩn dụ đã quá quen thuộc. Theo logic giãi bày tình cảm: Tôi đã yêu em… nhưng…. Tôi đã yêu em…Cầu trời cho…, dường như nhân vật trữ tình muốn thông báo một sự việc "rút lui", tự chối bỏ niềm say mê, tự mình dập tắt ngọn lửa tình yêu đang nồng cháy… Nhân vật trữ tình giãi bày tâm trạng vừa theo logic của lý trí, vừa theo mạch cảm xúc. Nhưng lý trí là bề ngoài, cảm xúc nhà thơ thì cứ cuồn cuộn chảy, bất chấp cả logic. Ngọn lửa ấy "càng dập, càng nồng". Cảm xúc của nhân vật trữ tình bật lên như một điệp khúc Tôi yêu em!

Qua sự giãi bày của nhân vật trữ tình, ta thấy có sự mâu thuẫn giữa cảm xúc và lý trí. Lý trí bảo: Nhưng không để em bận lòng thêm nữa, /Hay hồn em phải gợn sóng u hoài…/Cầu cho em được người tình như tôi đã yêu em. Còn cảm xúc muốn: Tôi yêu em chân thành, đằm thắm.

Ta không biết gì nhiều về tình cảm của cô gái, nhưng nhân vật trữ tình thì hình như không được thanh thản và giữa họ như có điều gì bất ổn, trở ngại. Những trạng thái cảm xúc: rụt rè, âm thầm, không hi vọng, hậm hực lòng ghen…vốn là những biểu hiện rất CON NGƯỜI. Ghen tuông bao giờ cũng là bạn đồng hành của tình yêu. Nét nổi bật ở nhân vật trữ tình là tình cảm chân thành, đằm thắm và rất đỗi cao thượng.

Câu thơ cuối, Cầu cho em được người tình như tôi đã yêu em, thật bất ngờ. Khiêm nhường và tế nhị, tha thiết và mãnh liệt. Mâu thuẫn giữa lý trí và tình cảm trở nên gay gắt. Tưởng như vô lý mà lại có lý. Dường như ngọn lửa tình không những chẳng tàn phai mà còn ngùn ngụt cháy. Câu thơ cuối của Puskin thật độc đáo. Người dịch đã nắm bắt và chuyển tải một sự đồng điệu giữa câu thơ của Puskin với câu ca Quan họ trong bài Giã bạn để dịch nên câu thơ tài hoa này:

Người về em dặn câu rằng

Đâu hơn người kết, đâu bằng đợi em.

Puskin thường không "trang sức cầu kì", không dụng công xây dựng hình ảnh, ít sử dụng các biện pháp tu từ. Sức "ám ảnh" của thơ Puskin nằm ngay trong cái chiều sâu của tư duy và cường độ của cảm xúc…Đến đây, ta mới ngộ ra rằng, bài thơ là một sự vun đắp cho tình yêu chứ không phải là sự chối bỏ tình yêu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phải chăng là khi tim bạn đập nhanh, lòng bạn tay bạn ướt đẫm mồ hôi, giọng nói bạn phải chạy theo mới có thể bắt kịp với nhịp đập trái tim nơi lồng ngực?

Đó chưa phải là yêu… Chỉ là THÍCH.

Phải chăng là bạn không thể giữ cho mắt và tay bạn rời khỏi họ?

Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ THÈM MUỐN.

Phải chăng là bạn luôn hãnh diện và háo hức muốn khoe họ với mọi người vì họ rất tuyệt?

Đó chưa phải là yêu… Chỉ là MAY MẮN.

Phải chăng là bạn cần họ vì bạn biết họ đang có mặt bên cạnh bạn?

Đó chưa phải là yêu… Bạn cảm thấy như thế, bởi vì bạn đang CÔ ĐƠN.

Phải chăng là bạn ở bên cạnh họ vì đó là điều họ muốn?

Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG TRUNG THÀNH.

Phải chăng là bạn ở bên họ vì vẻ bề ngòai của họ làm cho tim bạn đập nhanh hơn một nhịp?

Đó chưa phải là yêu… Chỉ là SỰ MÊ MUỘI.

Phải chăng là bạn tha thứ mọi lỗi lầm của họ vì bạn quan tâm họ?

Đó không phải là yêu… Đó là TÌNH BẠN.

Phải chăng là khi bạn nói với họ rằng họ là người duy nhất bạn nghĩ tới?

Bạn không yêu họ rồi vì… bạn đã NÓI DỐI.

Phải chăng là bạn cho họ những thứ bạn thích vì lợi ích của họ?

Đó chưa phải là tình yêu… Chỉ là LÒNG THẢO.

Thế nhưng…

Khi tim bạn vỡ vụn và đau nhói những lúc họ buồn...

Đó mới là YÊU.

Khi những người khác dù có thu hút bạn, nhưng bạn vẫn ở lại bên cạnh họ một cách không hối hận…

Đó mới là YÊU.

Bạn chấp nhận lỗi lầm của họ vì bạn biết đó là một phần tính cách của họ…

Đó mới là YÊU.

Khi bạn khóc vì những nỗi đau của họ, dù là nhiều lúc đối với những nỗi đau đó, họ còn cứng cỏi hơn cả bạn nữa…

Đó mới là YÊU.

Khi bạn cảm thấy như ánh mắt của họ nhìn thấu tim bạn, chạm vào tâm hồn bạn một cách sâu sắc đến đau lòng…

Đó mới là YÊU.

Phải chăng bạn bằng lòng đưa trái tim, cuộc đời, sự sống cho họ chứ?

Nếu có thì đó là YÊU.

Tình yêu có muôn vàn điều kỳ diệu và trong muôn vàn điều kỳ diệu có tình yêu.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tin nóng sốt đây

Cơ hội ngàn năm có 1, các bác hãy tận dụng

Chúng ta thuộc khôi kỹ thuật, có ưu thế vô cùng!

nào anh em , PCCC, PHANTHANHBINH, VANDUONG, SALY NHO BE, MEOHOANG .................................Hãy nhanh chóng nắm lấy

http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/2008/12/3BA098AD/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao bác mạnh hùng lại vơ cả em saly vào đây =))

bác bảo em ý là less àh =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tin nóng sốt đây

nào anh em , PCCC, PHANTHANHBINH, VANDUONG, SALY NHO BE, MEOHOANG .................................Hãy nhanh chóng nắm lấy

Cái anh này, em là gái nhá, anh cứ vơ em vào sau này em ế em bắt đền đếy ...T__T...

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tin nóng sốt đây

Hi :cheers: MANHHUNGXDA bác vô blog Mai Phương Thuý mà tỏ tình mau lên nhe; link đê

Visit My Blog

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái anh này, em là gái nhá, anh cứ vơ em vào sau này em ế em bắt đền đếy ...T__T...

Thôi đuợc

Giới thiệu cho sally nho bé một anh chàng rất điển trai

Đó là Helios bên diễn đàn http://tailieukythuat.com/

Hơi bị hot đó, nhanh !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thôi đuợc

Hơi bị hot đó, nhanh !

sally nhỏ bé, anh cứ xuyên tạc . mà em có wen helot helit gì đâu mờ vác mẹt sang. Mà em hem coá sính đẹp zai đâu ạ, ko giữ chân đc đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hi :cheers: MANHHUNGXDA bác vô blog Mai Phương Thuý mà tỏ tình mau lên nhe; link đê

Visit My Blog

Hu hu,

Không được đâu bác ơi.

Ló toàn lói tiếng Tây tiếng U gì đó, kinh lắm. Không khéo tòi ra cái giống Oẳn tà roằn không biết chống gậy thì mệt lắm bác ạ.

Em nà em ngược đây, em về tắm ao cadviet thối. Có gì các bác còn kíu chứ nhở.

Thôi của ngon em mời các bác xơi tất ạ. Tàu đến rồi, em ngược đây, tu tu tu....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thôi đuợc

Hơi bị hot đó, nhanh !

Ê ê, cái nhà bác Manhhungxda này chơi không đẹp nha, nhất bên trọng nhất bên khinh là thế nào nhở?

Hội ta còn ối người cần mà bác lại quăng sang hàng xóm là sao vậy?

Trưởng hội ơi là trưởng hội, bớ ông (bà) thư ký, ông trưởng xóm ơi, ra mà xem ông hội trưởng đem Saly đi đấm hàng xóm nè........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sally nhỏ bé, anh cứ xuyên tạc . mà em có wen helot helit gì đâu mờ vác mẹt sang. Mà em hem coá sính đẹp zai đâu ạ, ko giữ chân đc đâu

Khơ khớ,

Phải quá, bác này nói chí phải. Đàn ông mừ. Cứ "xấu dây tốt củ" như ...... tớ nà được mà . Hê hê.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cứ có tiếng mà ko có miếng đê, em đc làm xe ôm cho Saly hôm offline noel rồi :cheers:)

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8245

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác cứ có tiếng mà ko có miếng đê, em đc làm xe ôm cho Saly hôm offline noel rồi :cheers:)

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=8245

Thiệt hôn????? Cái nhà Mũn này cũng thuộc tay súng bắn nhanh chứ nhẻ. Bác PCCC thua rùi sao ???????

Các bác ở Hà Lội hôm đó off ah????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay