Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tnmtpc

Tổng hợp các file lisp thường dùng

Các bài được khuyến nghị

Bạn dùng lệnh menuload xong bất vào Tab Menugroup, chọn nút Browser chọn đường dân có thư mục Mylisp , chọn mymenu.mns xong bấm nút load -> bấm chọn Tab : MenuBar -> dưới dòng menu group có mũi tên xuống bấm chọn sẽ thấy dòng mymenu -> chọn nó rồi xuống dưới chọn MyUtility xong qua bên cạnh dời con trỏ xuống trước Help -> bấm nút insert là xong. Nếu vẫn ko chạy được các lệnh trong menu thì phải vào menu Tools của Acad chọn Options -> chọn tab File -> bấm vào dấu + trước dòng Support file Search path -> bấm nút Add -> bấm nút Browse.., -> chọn thư mục C:\Mylisp

A dùng cad bản mấy ah?

e dùng cad 2007 64bit. tải Mylisp2 về cài đặt bình thường, nhưng khi gõ lệnh menuload thì k thấy có tab Menugroup đâu cả chỉ có hộp thoại Load/unload Custuomizations. E thử các cách của diễn đàn mà k được. mong a chỉ bảo thêm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Khi chưa dùng chương trình của bạn thì mình kích trược tiếp thì mình sửa được text, sau khi chạy trường trình của bạn thì khi kích vào text thì minh bị báo lỗi như sau: Unable to find main dictionary could not start speller. Nếu nhấn Ok thì tiếp tục chỉnh được. Để khắc phục lỗi này thì mình phải làm sao? Mình xài cad 2010. Mong nhận được sự hồi âm sớm của bạn. Thank!37805_loi_cad.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Qua thời gian sưu tập các lisp trên diễn đàn và một số trang web, mình tổng hợp lại và đóng gói, gửi tặng các bạn sử dụng đỡ tốn công tìm tòi. Chương trình gồm các lisp hỗ trợ các thao tác thường dùng,có cả một số trò chơi Cad cho đầu óc bớt căng thẳng. Cấu trúc menu có thể chưa hợp lý lắm các bạn có thể sửa lại file mnu cho hợp ý người dùng. Nếu có thời gian, mình tiếp tục tổng hợp và hoàn thiện. Hy vọng chương trình giúp ích cho các bạn, nhất là những ai ít biết về lisp như mình

http://www.cadviet.com/upfiles/mylisp10.rar

sao e k tìm thấy file mylisp1.0.rar vậy anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Là những tiện ích về line, polyline. block, text, layer, xuất nhập khẩu điểm vào cad vân vân...gồm vài trăm lệnh lisp. Bạn cài đặt bình thường, trong khi cài đặt có một vài hướng dẫn bằng tiếng việt, nói chung là Next->Next và Next là OK

lệnh xuất điểm vào cad là lệnh gì vậy bạn, file nguồn mình dùng đuôi *.txt luôn hả........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như link down menu ko dâu die rồi bác ơi, e k down được :o, ai pots lại link cái menu ko dấu lên cho mình với! thanks nhìu! :3

Thì bạn lấy file Menu có dấu rồi dùng tiện ích chuyển đổi font chữ của Unikey loại dấu đi và lưu lại thế là xong. Các bước tiếp theo làm như tác giả hướng dẫn là được.

hoặc lấy file này mình đã loại dấu rồi

http://www.cadviet.com/upfiles/3/48525_desktop_1.rar

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn cho tôi hỏi: Tôi cài Mylips 1.0 nhưng nếu mở bản vẽ mới thì sử dụng được còn mở bản vẽ cũ thì không sử dụng được là sao? Xin cảm ơn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn cho mình hỏi là tại sao lại cần đến lisp sao autodesk không làm thành một lệnh của cad luôn như thế có pải tiện không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay