Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
conghoangxd037

Đổi tên Block trong Block

Các bài được khuyến nghị

Hiện em có 1 bản vẽ và có block tên là "Door" và em copy ra block ra thành 5 cái.Làm thể nào để khi quét 3 block trong 5 block vừa copy có tên là "Door" thành tên khác là "Door_1" và như vậy ta sẽ được 3 Block có tên là "Door_1" và 2 Block có tên là "Door" bằng code VBA.Mong mấy anh chị chỉ giáo với, nghỉ bữa giờ chưa ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hiện em có 1 bản vẽ và có block tên là "Door" và em copy ra block ra thành 5 cái.Làm thể nào để khi quét 3 block trong 5 block vừa copy có tên là "Door" thành tên khác là "Door_1" và như vậy ta sẽ được 3 Block có tên là "Door_1" và 2 Block có tên là "Door" bằng code VBA.Mong mấy anh chị chỉ giáo với, nghỉ bữa giờ chưa ra.

Điều này theo mình nghĩ là không thể được.Block trong bản vẽ là BlockReference, 1 Block tên là "Door" khi bạn copy ra 5 hay hơn thế nữa khi Rename thành "Door_1" thì tất cả sẽ là "Door_1" không thể nào mà có 2 thằng này tên này và 3 thằng kia tên khác được.Trừ phi bạn định nghĩa lại tên Block!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

B1 : Clone thằng Door thành "Door_1". Bản vẽ có 2 block Door và Door_1 được đ/nghĩa giống nhau.

B2 : trong tập chọn, lần lượt thay đổi Block_name (redefine).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo