Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Các bác mình làm đồ họa thì dùng cái nào là tiện lợi nhất ?

laptop hay máy cây ? Nghĩ hoài mà kô ra

Laptop thì tiện lợi , cần là có , đi học cũng tốt chỉ có điều làm 3dmax không dc ngon , cad và shop thì cũng đựơc và hơi bị ngốn money

Máy cây thì mạnh , làm việc sướng vô cùng nhưng nhiều khi đi làm cả ngày , rồi tối muốn học thêm , nậng cao về đồ họa thì cũng hơi bất tiện .

Thế theo mọi người thì dùng cái nào là hay nhất .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác mình làm đồ họa thì dùng cái nào là tiện lợi nhất ?

laptop hay máy cây ? Nghĩ hoài mà kô ra

Laptop thì tiện lợi , cần là có , đi học cũng tốt chỉ có điều làm 3dmax không dc ngon , cad và shop thì cũng đựơc và hơi bị ngốn money

Máy cây thì mạnh , làm việc sướng vô cùng nhưng nhiều khi đi làm cả ngày , rồi tối muốn học thêm , nậng cao về đồ họa thì cũng hơi bất tiện .

Thế theo mọi người thì dùng cái nào là hay nhất .

Mình xài laptop thấy Ok và đáp ứng mọi lúc mọi nơi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo tui dùng con Apple Macbook Pro MB166A là ngon nhất

Xem chi tiết hơn ở đây

:cheers:

Trời bác cho cái máy này thì em xẻo thịt bán hơi mua ah . hic . Có cái nào khoảng 15 - 17 không mấy bác . hàng khủng quá sao chơi nổi .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trời bác cho cái máy này thì em xẻo thịt bán hơi mua ah . hic . Có cái nào khoảng 15 - 17 không mấy bác . hàng khủng quá sao chơi nổi .

Laptop hay máy để bàn thì bạn nên cân nhắc tuỳ vào nhu cầu của bạn. Nếu bạn thường xuyên phải làm đồ hoạ và không phải chạy đi chạy lại nhiều thì với 15 triệu bạn đã có 1 case máy tính "đủ mạnh" để phục vụ cho nhu cầu làm việc của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây vẫn là vấn đề nan giải của mọi người khi chọn mua máy. Laptop tiện lợi khi đi lại, làm việc mọi lúc mọi nơi nhưng đắt ngược lại với PC.

Nhưng theo đúc kế kinh nghiệm làm việc CAD thì cấu hính như sau mới sài được:

1.Đối với Laptop:

Nên chọn DELL vì vừa tiền, ổn định, trâu. Với các dòng Latitude, Vostro, Studio, Precision, XPS.

-RAM 2G -đểu cái máy về VN toàn 1G (512x2).

-Card đồ hoạ rời-> cái này quan trọng lắm.

-Màn mình 15.4,17, độ phân giải Ultra (ít nhất 1600x1400 trở lên) màn thường toàn 1024 hoặc 1280 thôi- Hai loại xem nét vẽ khác hẳn.

2.Đối với PC thì khoảng nửa tiền là có con ngon rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực ra thì bây giờ dùng 1 con Laptop cấu hình cao cũng chỉ khoảng 12tr VND (con Lenovo đó).Đa phần bây giờ ai mua máy mới nếu là người đã đi làm rồi(hoặc sắp đi làm) thì đều mua laptop sẽ tiện hơn rất nhiều.Còn nếu ai đang là sinh viên thì nên mua Desktop vì với chỉ khoảng 8trVND là đã có 1 con máy cực ngon LCD rồi.

Để so sánh giữa Laptop và Desktop ta có thể thấy ngay sự khác nhau giữa tên gọi của nó

- Máy laptop là loại máy nhỏ gọn tiện lợi và cực kỳ cơ động(càng ngày Laptop càng nhẹ ký hơn) cái hơn duy nhất của nó so với Desktop chính là sự "cơ động 113" (:cheers:)bạn có thể làm việc ở bất kỳ đâu và thời gian nào từ truy cập mạng cho đến văn phòng và đồ hoạ(vì sau này Pin Laptop sẽ đến được 9h=>quá ok)

- Máy Desktop thì tính năng của nó cũng chính như tên gọi của nó thôi.Vì là máy để bàn nên nó cực kỳ bền và ổn định (cái này thì rõ ràng là Lap thua xa) ,khả năng nâng cấp cũng cao hơn rất nhiều(mình chưa có ý định nâng cấp Lap nên cũng chẳng bít lap có nâng cấp được ko nữa).

- Với cùng 1 số tiền bỏ ra bạn sẽ luôn có được 1 chiếc Desk mà cấu hình và chất lượng cũng như độ bền của các linh kiện cao hơn hẳn(có thể thấy ngay ở DDRAM2 dùng cho Lap chỉ bằng nửa giá RAM cho desk)Và nếu 1 cái Desk mà có card mạng WIFI và 1 con LCD thì nó có kém Lap ko?...và cái quan trọng nhất là dùng Lap thì đừng bao giờ được nổi nóng rồi nhỡ tay "BỐP" 1 cái..bạn sẽ phải hối tiếc lắm đấy..(B))

Và cuối cùng Lap là Lap và Desk là Desk....sẽ còn rất lâu nữa và thậm chí là ko bao giờ ko có 1 trong 2 loại trong bộ đôi này!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay