Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ga_hamchoi

Render nội thất

Các bài được khuyến nghị

Em mới học render 3dsmax, khi dựng một khung cảnh nội thất gồm sàn nhà, tường, trần và các vật dụng. Khi em render nếu để cái trần thì ánh sáng không thể chiếu qua được. Các pác có cách nào để ánh sáng vẫn đi vào khung cảnh nhưng render vẫn nhìn thấy trần giúp em với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em mới học render 3dsmax, khi dựng một khung cảnh nội thất gồm sàn nhà, tường, trần và các vật dụng. Khi em render nếu để cái trần thì ánh sáng không thể chiếu qua được. Các pác có cách nào để ánh sáng vẫn đi vào khung cảnh nhưng render vẫn nhìn thấy trần giúp em với.

bạnlàm vray hay scanline , mới học hcắc dùng vray hả ?

dùng đèn vray để ngoài cửa sổ hay là ngay phía camera hướng về phía vật dụng muốn render, chỉnh thông số ánh sáng khoảng 7 là được , cũng có thể dùng đèn vray làm trần cũng dc nhưng cho thông số thấp thôi . thử rồi rút ra kinh nghiệm thì bạn sẽ nhanh hiểu lắm .

chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách1: Bạn chọn đối tượng đèn vào modify, chọn Exclude rồi chọn cái trần để ánh sáng của đèn sẽ loại trừ cái trần đó.

Cách2: Bạn covert cái trần sang polygo, chọn mặt trên của trần, chuột phải và chọn flip norman để đảo mặt (chú ý chọn cái trần,chuột phải chọn object properties rồi chọn backface cull để dễ quan sát)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay