Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
uocmo1

10 tiêu chuẩn chọn vợ - các bạn nữ thấy thế nào?

Các bài được khuyến nghị

Em ko tin vào duyên nợ truyền kiếp đâu bác? Cơ mà bác có tin:" Đời là bể khổ, tình là dây oan" ko?

Em luôn giữ vững quan điểm và lập trường kiên định tin tưởng tuyệt đối vào ...may rủi.

Nhưng cũng nhiều lúc cứ tự đặt ra câu hỏi :

Có phải đời là bể khổ tình là dây oan?

Nói như thế chả hóa ra những rủi ro bất thường về mưa bão lụt lội gây ra thiệt hại không chừa nơi nào trên thế giới. Suy ra chả hóa ra cả thế giới lày đều trả nợ kiếp trước?

Em không tin đâu bác nhưng em tin rằng sang kiếp sau nhà em sẽ là người sẽ là người chồng can đảm...dám đấu tranh để bảo vệ lẽ phải...không sơ tai bay vạ gió.

Thì bởi vậy mới nói là " không có cái mình thích, thì thích cái mình có" chứ nị!!. Mà pác haanh ui! cho hỏi xí nha, pác la boy hay girl sao thấy ba hồi pác là boy, ba hồi pác là girl vậy chẳng lẻ pác là gay hihihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

EM LÀ HAANH ...MỞI XUẤT GÍA TÒNG CHỒNG em cuối năm ngoái ...

Siêu âm con giai nhá!

Mong các bác thông cảm đừng đùa

em phải tội! Em là gái đã có chồng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
EM LÀ HAANH ...MỞI XUẤT GÍA TÒNG CHỒNG em cuối năm ngoái ...

Siêu âm con giai nhá!

Mong các bác thông cảm đừng đùa

em phải tội! Em là gái đã có chồng!

Thế àh! thế mà e cứ ngỡ..., pác đã có chồng rùi thì như chim vào lồng, như cá cắn câu nhỉ, mà pác ơi chim vào lồng rùi thì chớ dại bay ra pác nhá bay ra coi chừng người ta lấy ná bắn nữa thì khổ hihi. Em có làm phật lòng pác thì pác cho em xin lỗi nha tại e ham dui xí đó mà. Chúc pác sang năm thêm thằng cu nữa để đạt điểm 10 pác nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oack, Sally chạ đc điểm tốt nào cạ. Hjx có các tính xấu sau đêy:

1. Sức khỏe kém (không phải tính xấu nhưng không nên có) =>> Hay ốm vặt lém ợ :)

2. Suy nghĩ tiêu cực, bi quan =>> Khi bị mất tiền :)

3. Tham lam (tham tiền, tham công danh, tham sự nghiệp)

4. Ích kỷ =>> Không mún chia sẹ ng iu đâu :wub:

5. Lẳng lơ (đa tình) =>> mắt 1 mí nà, có bị coi là lặng lơ hem :undecided:

6. Nóng nảy =>> Cãi nhau cứ xơi xơi ý ạ :(

7. Ham chơi (ham vui) =>> Em là em mê chơi game lắm :)

8. Nói nhiều =>> Thịnh thoạng hưng phấn wa' mà :D

9. Hiếu thắng (thích tranh luận) =>> sợ trường đêý :cheers:

10. Hay khóc lóc (mau nước mắt) =>> Mỗi lần mà cười nhìu wa' là em chạy nước mắt :)

11. Hay tự ái (lòng tự ái quá lớn) =>> Ai mà nói em mắt 1 mí vừa ĩ vừa ê là em cáu lắm ý :cheers:

12. Hay ghen tuông (ghen tuông bóng gió) =>> Cái này thì miễn bàn, ăn ớt khá cay B)

Khư khư khư... Em ế chắc oy`... khư khư khư... :)

Khư khư khư: bác cũng hay ghen tuông à? Cái tính khí của bác rất đáng yêu đó! Cái ghen của bác cũng bình thường, lẽ đời phải thế bác à. Nhiều người hiểu nhầm Hoạn Thư cho nhân vật này thế nọ thế kia... cơ mà em thấy thích nhân vật này:

" Rằng tôi chút phận đàn bà

Ghen tuông thì cũng người ta thường tình

Nghĩ cho khi gác viết kinh

Với khi khỏi cửa dứt tình chẳng theo

Lòng riêng, riêng chúng kính yêu

Chồng chung chưa dễ ai chiều cho ai

Trót đà gãy việc chông gai

Còn nhờ lượng bể thương bài nào chăng"

Sợ nhất là những anh chàng chẳng biết Hoạn thư là ai dưng cơ mừ có máu hoạn thư thôi bác ạ!

Đang ngồi trò chuyện với kháng hàng, tự nhiên chị Hoa (Hà Nội) thấy ánh đèn máy ảnh chớp liên tục. Chưa kịp hiểu chuyện gì, chị đã thấy chồng hùng hổ đi tới, chỉ vào mặt ông khách mà nói: "Bắt được quả tang rồi nhé, lần này thì hết chối. Đi tiếp khách gì chứ, tiếp trai thì có".

Hoa kể lại, lần đó một đồng nghiệp trong phòng rủ chị đi tiếp khách hàng cùng, nhưng đến nơi thì chị bạn bảo con bị tai nạn không đến được. Thế là chỉ có mình Hoa tiếp khách, không ngờ bị chồng theo dõi và la lối om sòm lên khi "bắt quả tang".

"Tôi giải thích thế nào anh ấy cũng không chịu hiểu, mình thì không sao chỉ tội ông khách mặt cứ nghệt ra không hiểu chuyện gì. Lần đó việc làm ăn của công ty bị đổ, suýt chút nữa là mình cũng bị đuổi việc", chị nói.

Sau đó, cô bạn kia cũng gọi điện thoại đến nói nhưng chồng chị không tin, cho đó là bao biện, che đậy. Anh còn sắm cả máy ghi âm, camera để theo dõi.

Trước đó, anh cũng nhiều lần ghen tuông vô cớ, nhưng Hoa cũng thông cảm vì cho rằng có thể anh mặc cảm vì hơn chị 15 tuổi, thu nhập lại không bằng chị thế nhưng lần này thì không thể chịu đựng được vì anh yêu cầu chị nghỉ làm. Hai vợ chồng cãi nhau òm tỏi, chị tức quá bỏ về nhà mẹ ở đến hơn một tháng.

Theo nhà tư vấn Phạm Thị Lan, Trung tâm tư vấn An Việt Sơn, trường hợp của Hoa không phải là hiếm gặp. Nhiều chị em đã gọi điện đến trung tâm vì chồng tỏ ra ghen tuông một cách thái quá. Thấy vợ tự nhiên ăn diện đẹp, hay trang điểm là các ông nghi ngay mà không hiểu rằng vợ làm thế cũng là vì chồng.

Chị Thanh (34 tuổi, Thanh Hóa) là một ví dụ như thế. Chị cho biết nghe mấy chị em cùng phòng kháo nhau để chồng không đi bồ bịch phải ăn mặc thật đẹp, thật mốt. Thế là chị cũng mua sắm quần áo, đi spa chỉ để phòng xa, không muốn chồng đi "hái hoa" bên ngoài.

Nhưng thấy chị thay đổi nhanh quá, chồng bắt đầu nghi ngờ chị, không nói năng gì, cũng không thèm theo dõi, nhưng luôn tỏ ra hậm hực hay nói kháy: "Đi tiếp anh nào mà diện đẹp thế. Tối có về không, tôi còn khóa cửa". Ngoài giờ đi làm, đi đâu anh cũng không cho, còn kiểm soát cả tin nhắn, điện thoại, kiểm tra cả email, tìm không thấy gì thì đổ là chị ngoại tình... tinh vi.

Chính sự ghen tuông vô cớ ấy lại dẫn đến những rạn nứt, bất hòa trong gia đình. "Trước kia hôm nào vội phải đi đâu, mình còn nhờ chồng giặt đồ trong lúc trang điểm, thế nhưng giờ mà nhờ thì ông ấy cáu um lên. Hôm nào có việc về muộn gọi điện nhờ chồng đón con, đi chợ nấu cơm thì ông ấy gắt lên: "Con cô thì cô về mà đón", rồi tắt điện thoại cái rụp, chị Thanh kể.

Nếu như sự ghen tuông vô cơ ấy của người chồng không thể được giải tỏa, đó sẽ là quả bom nổ chậm trong nhà. Một người đàn ông một khi đã nghi ngờ, nhưng lại không thể tìm được chứng cứ thì họ sẽ trở nên hậm hực, cáu bẳn. Họ đổ lỗi mọi bức tức lên đầu người vợ, theo nhà tư vấn Phạm Thị Lan.

Chị Hòa phụ trách phòng tư vấn Trung tâm CSAGA cũng cho biết, khi ghen người ta thường nói về đàn bà nhiều, nhưng thực ra nam giới cũng ghen ghê gớm. Nhiều người vẫn cho rằng có yêu thì mới ghen, nhưng chưa chắc ghen đã là biểu hiện của tình yêu.

Khi yêu người ta thường ích kỷ, chỉ muốn tất cả là của họ, không được nghĩ tới ai, không muốn ai nhìn người yêu mình. Chính sự ích kỷ mà nhiều người tưởng là yêu đó lại đang tạo nên áp lực cho người được yêu.

Hương, làm nhân viên văn phòng tại một công ty nước ngoài tại Hà Nội kể, cô và người bạn yêu nhau từ thời đại học. Lúc trước hai người học cùng trường, ngày nào cũng gặp nhau, chỉ nhìn thấy cô cười nói với một bạn trai khác là anh lại ghen, lại giận dỗi. Khi ấy cô cho anh thật thật đáng yêu, chứng tỏ anh ấy yêu mình rất nhiều nhưng kể từ khi đi làm, mỗi đứa làm một cơ quan thì cô thực sự cảm thấy ngột ngạt vì những cơn ghen vô cớ của anh.

Nhìn thấy, nghe giọng nói của cô thì không sao nhưng khi cô khuất tầm mắt một chút, bận không nghe được điện thoại là anh đã tưởng tượng ra đủ thứ chuyện, rằng cô đang ngồi cùng một anh chàng nào đó cười nói lả lơi, thậm chí còn tưởng cô đang ngủ với ai đó.

"Tôi thực sự cảm thấy mệt mỏi, mất tự do vì tình yêu của anh, đi làm thì anh gọi điện đến tận cơ quan kiểm tra. Mới yêu nhau mà đã thế, không hiểu đến lúc lấy nhau sẽ như thế nào", Hương nói.

Khư khư khư...buồn cười nhể các bác nhể!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay