Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoathuongphuoc

Cách xác định chiểu dài, rộng của một hình vuông

Các bài được khuyến nghị

http://www.cadviet.com/upfiles/3/125141_drawing1.dwgChào các bạn,

Mình đang vướng chỗ làm sao khi mình click 1 điểm trong hình vuông có thể xác định được kích thước dài và rộng của hình vuông đó. Mình xin cảm ơn. và mình có đính kèm hình minh họa

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

http://www.cadviet.com/upfiles/3/125141_drawing1.dwgChào các bạn,

Mình đang vướng chỗ làm sao khi mình click 1 điểm trong hình vuông có thể xác định được kích thước dài và rộng của hình vuông đó. Mình xin cảm ơn. và mình có đính kèm hình minh họa

hề hề hề,

Tham khảo cái ni xem hè.

http://www.cadviet.com/forum/topic/86238-yeu-cau-viet-lisp-thong-ke-to-hop/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiểu ý bạn, nhưng cách viết lách không ổn chút nào. Hình vuông cũng có chiều dài, chiều rộng nữa hả bạn? Lỡ bạn đòi xác định chiều dài, chiều rộng của hình tròn nữa thì gay lắm đây! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Nhiều khi thấy cad nó là dở thiệt, sao nó không cho cái lệnh kích bừa vào đâu đó thì ra hết kích thước luôn nhỉ. :D

Chứ cho cái lệnh DI dài dòng, lại không đủ xài.

Bài tập:

Tính kích thước vùng hatch: (Lưu ý: không phải diện tích nhé)

P/S: 2 lúa quên không rotate đi tí xíu cho nó nhiều cảm xúc.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhiều khi thấy cad nó là dở thiệt, sao nó không cho cái lệnh kích bừa vào đâu đó thì ra hết kích thước luôn nhỉ. :D

Chứ cho cái lệnh DI dài dòng, lại không đủ xài.

Bài tập:

Tính kích thước vùng hatch: (Lưu ý: không phải diện tích nhé)

P/S: 2 lúa quên không rotate đi tí xíu cho nó nhiều cảm xúc.

Anh Hai Lúa sử dụng ngôn từ hơi bị khó hiểu???

"Tính kích thước vùng hatch: (Lưu ý: không phải diện tích nhé)"  Autocad có lệnh xem diện tích hoặc lệnh xem chu vi của một hình chứ đâu có phải tính hả anh???

Em muốn hỏi anh là có phải tính kích thước vùng hatch hay chỉ việc ghi kích thước của nó ??? :) :) :)

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như anh Hai Lúa thích hình vuông thì phải????

Em đang thiết kế và chế thử cái xe đạp thể thao bánh vuông, khi nào xong em sẽ biếu tặng anh một cái để anh cưỡi xe đạp đi thăm đồng! :) :) :)

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ths bạn.

2 lúa thích bánh xe đa dạng hơn. Nếu chỉ có 2 hình vuông thì không nhiều cảm xúc bằng.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang thiết kế và chế thử cái xe đạp thể thao bánh vuông, khi nào xong em sẽ biếu tặng anh một cái để anh cưỡi xe đạp đi thăm đồng! :) :) :)

Dùng xích xe tăng nha ?

Có thể sử dụng Cad 2014

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thật là vl. Đúng là cái cộng đồng toàn những kẻ không ra gì. Tui không phải dân design nên thiết kế không chính xác(Đó chỉ là hình minh hoạ). Tôi là một dân lập trình mobile. Và tôi chỉ mong mọi người chỉ cho cái hướng giải quyết. Tưởng mình giỏi hơn ai mà các bạn sỉ nhục người ta như vậy.

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Ý tưởng không tồi , Thiết kế quá dở, không thể chạy được.

@ Chủ thớt: Chớ có nóng, chớ có nóng......

Không ai có ý định nhạo báng chủ thớt đâu. Mọi người chỉ mượn topic của chủ thớt để xả si-trét với nhau thôi.

Nếu chủ thớt đôc kỹ các bài post sẽ có thể tìm thấy các ý tưởng để giải quyết vấn đề của chủ thớt đấy. Tuy nhiên có vẻ như chưa có ý tưởng nào đủ tốt và tiện lợi cả, có nhẽ cần suy nghĩ thêm chút chút nữa chăng????

Dù sao thì chủ thớt cũng nên chú ý lại cách trình bày sao cho chính xác và dễ hiểu hơn.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thật là vl. Đúng là cái cộng đồng toàn những kẻ không ra gì. Tui không phải dân design nên thiết kế không chính xác(Đó chỉ là hình minh hoạ). Tôi là một dân lập trình mobile. Và tôi chỉ mong mọi người chỉ cho cái hướng giải quyết. Tưởng mình giỏi hơn ai mà các bạn sỉ nhục người ta như vậy.

Thế mà tui cứ tưởng là dân lập trình "cục gạch" chứ ?!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thế mới khổ. Đang làm mobile. Giờ sếp bắt viết lập trình trên autocad.net. Nên tui mới lên đây nhờ sự giúp đỡ. Chứ các bạn thấy tôi dở hơi lên đây post mấy cái nhảm nhí

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Bình đã nói rất đúng và chính xác tuyệt đối: "Không ai có ý định nhạo báng chủ thớt đâu. Mọi người chỉ mượn topic của chủ thớt để xả si-trét với nhau thôi."

thật là vl. Đúng là cái cộng đồng toàn những kẻ không ra gì. Tui không phải dân design nên thiết kế không chính xác (Đó chỉ là hình minh hoạ). Tôi là một dân lập trình mobile. Và tôi chỉ mong mọi người chỉ cho cái hướng giải quyết. Tưởng mình giỏi hơn ai mà các bạn sỉ nhục người ta như vậy.

Hàng quán anh bầy ra, mọi người vào giao lưu chia sẻ, thăm hỏi động viên, cười nói vui vẻ với một mong mỏi duy nhất là gỡ vướng giúp anh: "Mình đang vướng chỗ làm sao khi mình click 1 điểm trong hình vuông có thể xác định được kích thước dài và rộng của hình vuông đó. Mình xin cảm ơn. và mình có đính kèm hình minh họa"

Nếu như tất cả mọi người cùng gỡ bỏ được cái vướng của anh mà có lời trách mắng anh là lười suy nghĩ,  anh mới có quyền oán trách mọi người là : "Tưởng mình giỏi hơn ai mà các bạn sỉ nhục người ta như vậy."

Thực tế là mọi người vẫn chưa gỡ vướng được như ý của anh và chưa có những lời nói nào cợt nhả quá lời

với anh cơ mà!!!

Em biết là anh đã dùng lời lẽ không đúng với mọi người, trong đó có cả em nữa. Song em không bao giờ giận anh, em chỉ thấy tội nghiệp và thương anh nhiều vì anh đã anh sống không vô tư, tự làm khổ mình vì những chuyện cỏn con...

Ở trên diễn đàn này, không ai lạ gì tính cách của anh Hai Lúa, một người sống vô tư thích đùa, sẵn sàng nhiệt tình giúp những ai có file bản vẽ bị lỗi, sẵn sàng chia sẻ cách vẽ hình 3D, dù chủ thớt không yêu cầu...

Câu  hỏi anh đặt ra đã khiến  anh Hai Lúa  phải suy nghĩ căng phồng cả bụng, đứt cả dây chuối khô buộc quần mới tìm ra được lệnh DI vậy mà anh chẳng có ý kiến gì???

Command: di DIST Specify first point:  Specify second point:
Distance = 5.3289,  Angle in XY Plane = 0,  Angle from XY Plane = 0
Delta X = 5.3289,  Delta Y = 0.0000,   Delta Z = 0.0000
Command:  DIST Specify first point:  Specify second point:
Distance = 4.4401,  Angle in XY Plane = 270,  Angle from XY Plane = 0
Delta X = 0.0000,  Delta Y = -4.4401,   Delta Z = 0.0000

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hic. Mình xin cảm ơn mọi người. Thật ra, chắc do mình vẫn chưa hiểu lắm về cộng đồng mình. Mình sẽ cố gắng hơn. Nếu sai xót gì mong mọi người bỏ qua cho. Chúc cộng đồng mình ngày một phát triển.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

112313_nh_chp_m%C3%A0n_h%C3%ACnh_7.pngNgoài lệnh DIST , khi muốn kiểm tra lại kích thước đối tượng , mình hay chọn đối tượng rồi rê con trỏ đến vị trí như hình là nhìn thấy kích thước của nó ( trên Cad 2013 ,2014 )

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo