Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuand5

lỗi render

Các bài được khuyến nghị

mình là thành viên mới và cùng chỉ mới tập sữ dùng 3ds max. khống hiểu sao lúc render nó bị thế này.

ren đến đâu đen đến đó, cuối cùng ra tấm ảnh đen thui luôn.125849_loi_render.jpg

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có 2 cách. 

1 - Dùng cam thường

2 - Tìm hiểu về cam vray. 

Hiện giờ bạn ren bị đen thui như vậy là do cam vray set khẩu quá cao, Giảm thông số F number đi là ok.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mũn ơi, anh hỏi tý? Tại sao anh chỉ render ở đô phân giải 2048x1536 trở xuống được thôi, cứ cao hơn con số này là nó ko chạy (máy khủng, dùng 3dmax 2009, 32 bit) nó đây và hình ảnh file sau khi xử lý shop

Làm thế nào gửi được file ở đây nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác bro ơi, e cũng mới học 3D thui mà mắc cái lõi này hok hỉu vì sao lun. khi render (f9) nó không hiện bảng render hay bất kì 1 bảng nào, các bác cho e hỏi đó là bị gì vậy ạ. Mong các bác cứu e

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mũn ơi, anh hỏi tý? Tại sao anh chỉ render ở đô phân giải 2048x1536 trở xuống được thôi, cứ cao hơn con số này là nó ko chạy (máy khủng, dùng 3dmax 2009, 32 bit) nó đây và hình ảnh file sau khi xử lý shop

Làm thế nào gửi được file ở đây nhỉ

Bác dùng ma x 32 bit thì nó chỉ sử dụng được tối đa 4gb ram, thế nên dù máy có khủng đến mấy thì cũng ko khai thác được hết sức mạnh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay