Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vminh_ct

di chuyển gốc toạ độ trong sap2000

Các bài được khuyến nghị

chào các bác,em mới bâp bẹ hoc sap ,không biết lam cach nào để di chuyển tâm hệ trục toa độ vào tâm hình mình cần tính toán,nếu dùng phương pháp edit grip thì sẽ rất phức tạp nếu hinh có quá nhiều grip,bác nào có cách hay xin chỉ giáo, à cho em hỏi luôn làm sao để thê hiện hình vẽ mình thắc mắc lên topic nhỉ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các bác,em mới bâp bẹ hoc sap ,không biết lam cach nào để di chuyển tâm hệ trục toa độ vào tâm hình mình cần tính toán,nếu dùng phương pháp edit grip thì sẽ rất phức tạp nếu hinh có quá nhiều grip,bác nào có cách hay xin chỉ giáo, à cho em hỏi luôn làm sao để thê hiện hình vẽ mình thắc mắc lên topic nhỉ.

Để gửi hình vẽ bạn muốn thể hiện trong các topic, bạn chỉ cần gửi file ảnh của bản vẽ đó lên các trang web cho phép upload rồi copy đường link dẫn tới file này dán (paste) vào bài viết của bạn.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào có thể trả lời câu hỏi " di chuyển gốc toạ độ trong sap2000" không ạ. Em vẫn chưa hiểu cách làm như thế nào. Khi lập mô hình thường thì gốc tọa độ ở tâm hình, sau khi edit thì nó bị nhảy ra chỗ khác rất khó chịu. Không lẽ phải tạo thêm 1 hệ trục mới rồi xóa hệ trục cũ đi?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay