Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Bui Quy Tuan

Thiết kế Top-Down trên SolidWorks

Các bài được khuyến nghị

Các bạn đã nghe về khái niệm thiết kế Top-Down chưa? Đó là một phương pháp thiết kế cực hay mà tôi nghĩ các bạn nên biết khi học SW. Hầu hết các phần mềm CAD tham số đều có công cụ thiết kế này nhưng tôi thấy không mấy bạn SV khai thác tốt nó.

Nếu các bạn đồng ý thì tôi sẽ giới thiệu về thiết kế Top-Down trên SW và so sánh nó với Inventor nhé?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn đã nghe về khái niệm thiết kế Top-Down chưa? Đó là một phương pháp thiết kế cực hay mà tôi nghĩ các bạn nên biết khi học SW. Hầu hết các phần mềm CAD tham số đều có công cụ thiết kế này nhưng tôi thấy không mấy bạn SV khai thác tốt nó.

Nếu các bạn đồng ý thì tôi sẽ giới thiệu về thiết kế Top-Down trên SW và so sánh nó với Inventor nhé?

Top Down Design đúng là phương pháp hay, đã có topic đề cập đến nhưng chưa phân tích nhiều:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=5688

Cách viết của bạn chứng tỏ rằng bạn là người am hiểu về nhiều phần mềm CAD và CAD/CAM. Hy vọng bạn sẽ có những bài viết giá trị cho diễn đàn.

Ssg cũng xin góp ý thẳng thắn, không nên đặt câu hỏi "Nếu các bạn đồng ý thì...". Đây là diễn đàn, "các bạn" có thể là tất cả mọi người, và cũng có thể không là ai cả. Tương tự như cách nói của bạn, ssg cũng xin phát biểu "Nếu bạn cảm thấy cái Top Down Design cực hay và sẵn lòng chia sẻ với mọi người thì...". Mong rằng bạn không phật lòng vì những lời chân tình này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay