Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hd4670

Nhờ vả vẽ hình chiếu trục đo ạ

Các bài được khuyến nghị

Hề hề hề,

Về đề bài thì chắc em nó bỏ quên trên bàn nên bị con cún nó liếm mất mực chút chút ấy mà.

PS: À mà cu em cần phải nói rỏ là vẽ hình chiếu trục đo theo kiểu nào nhé, Đẳng trắc, nhị trắc, hay trúc trắc hè,.....

Hì ..,Bác Bình ơi không phải cái bài thi này bị con cún con nó liếm mất mực đâu , mà do nhà của cu em nó ở miền trung vừa rồi bị xả lũ ngập nặng , vớt lại còn chút đỉnh nên nhem nhuốc ra làm vậy !!?

Còn hình của @ hoằn nó khít khìn khịc với Hai lúa , chắc là @ nhìn lén khi anh Hai lúa vẽ , chứ anh hai lúa nhìn qua đề bài là vẽ chứ không đo đạc lại , Qua đo đạc bằng thiết bị hiện đại trên " máy tính bảng " cạnh vát của đế có chỉ số là 16 , và 14 , Của anh 2 lúa là 11   ??? :P  :P  :P

Anh Hiepttr quá thắc mắc cái nét thiếu ở trên , mà cũng có một bài viết em Hoằn cho là do " hiệu ứng của nhà kính " 

;)  ;)  ;)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

Vấn đề của 2 lúa là do 2 lúa ko theo chuẩn nào, cả tây hay ta. Ruộng của 2 lúa cũng chưa theo chuẩn Vietgap. :D

Vấn đề của đề bài này là thiếu nét, 2 lúa có 1 cách để có thể tìm ra nét thiếu như sau:

1. Dựng hình.

2. Dùng lệnh viewbase.

3. Để đề bài và kết quả viewbase kế nhau rối nhấn F13.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình là dân cơ khí nên bàn luận vấn đề này cũng dc. 

lúc đầu thấy chủ thớt đưa hình lên thấy mờ kích thước nên cũng không có thời gian mà mò.

hình 3d như vậy là ok sgcq hay hoan

chỉ vì chủ thớt đưa hình như vậy lặn mất tăm lun nên gây khó cho A/E.

đã xuất 3d ra dung solprof (mình hay dùng) thì nó sẽ không thừa không thiếu so với 3d.

mình nói chủ thớt không nhiệt tình chứ không nói ai hết... ok

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình là dân cơ khí nên bàn luận vấn đề này cũng dc. 

lúc đầu thấy chủ thớt đưa hình lên thấy mờ kích thước nên cũng không có thời gian mà mò.

hình 3d như vậy là ok sgcq hay hoan

chỉ vì chủ thớt đưa hình như vậy lặn mất tăm lun nên gây khó cho A/E.

đã xuất 3d ra dung solprof (mình hay dùng) thì nó sẽ không thừa không thiếu so với 3d.

mình nói chủ thớt không nhiệt tình chứ không nói ai hết... ok

Chủ thớt lặn mất tăm thì trên diễn đàn có vô số anh ạ! Anh xem đây:

http://www.cadviet.com/forum/custom/search.html?search_term=ch%26%237911%3B+th%26%237899%3Bt+m%26%237845%3Bt+l%26%237863%3Bn+m%26%237845%3Bt&search_app=forums%3Atopic%3A90295

Topic không biết đúng hay sai, tuy nhiên đã được mở trước đây và chủ thớt lặn mất tăm sau vô số chai lọ của anh em, khiến bao người đau ...

Không bravo mấy bạn tung yêu cầu lên rồi lặn tăm ^^ .... Tình hình là "cái chủ thớt " đã không chơi đẹp, làm em cả bác phải "Cãi nhau" mất thời ...

Ps: bạn chủ top lặn đâu rùi nhỉ ^^. 0. "...................][)e\/i][_ .... Nhưng cũng có trường hợp vô nghiệm mà tui quên mất khi nào thì vô nghiệm rồi .

... "các tiêu chuẩn dung sai cũ- đã hưu non mất sức" từ cuối thập niên 70 của .... Chủ thớt viết bài bị xóa đã ù té chạy lặn một hơi không sủi tăm!

Em thấy trên diễn đàn có nhiều hình 2D, chủ thớt không yêu cầu vẽ 3D nhưng anh vẫn nhiệt tình vẽ giúp. ... Lại lặn rất lâu nữa. ... Nếu ngồi ngoài thực địa để vẽ giống như thật sẽ mất rất nhiều thời gian, đố anh Hai Lúa và các ...

Tôi tưởng đã giải xong rồi, ai ngờ kiểm tra lại thì sai mất, nên chúng ta cùng nhau giải vậy. 1 ..... Lại lặn rất lâu nữa. ... Em thấy trên diễn đàn có nhiều hình 2D, chủ thớt không yêu cầu vẽ 3D nhưng anh vẫn nhiệt tình vẽ giúp.

Gia đình anh từng rất lo sợ Tạch sẽ mất việc làm, mất luôn nguồn mưu sinh. ..... Tất thảy đều dĩ hòa vi quý lặn ngụp mãi trong cái ao làng của sự giả dối. ..... Tình hình là "cái chủ thớt" đã không chơi đẹp, làm mất thời gian vô ...

1 Tháng Bảy 2011 ... Chắc là chủ thớt lại luyên thuyên, vớ vẩn làm mất thì giờ của nhiều người rồi? ... Không bravo mấy bạn tung yêu cầu lên rồi lặn tăm ^^.

1) Ở 1 diễn đàn khác mà em Hoằn tham gia có lệ là chủ thớt được cấp ... xua đuổi người chạy lại sau một thời gian dài lặn một hơi không sủi tăm! ..... theo ket thì hãy chú tâm vào mục đích trước, thấy topic mất đến vài trang ...

1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẻ nào .. em ngu ngơ ko hiểu ?! Chợt 1 ngày ...

Chiếu đứng 2lúa khác với đề ra ???

Anh Hiepttr quá thắc mắc cái nét thiếu ở trên , mà cũng có một bài viết em Hoằn cho là do " hiệu ứng của nhà kính " 

;)  ;)  ;)

Đúng là em có những phút ngu ngơ ko hiểu ý của anh là bản vẽ của em và anh Hai Lúa tuy có trùng nhau nhưng không giống hình vẽ thiếu một nét liền ở hình đứng, lần này em xứng đáng nhận lời trách của anh:

@Hoằn:

Song, nói đủ 100% rồi ---> thiếu

Chỉ là trường hợp đơn giãn thôi bạn ah ! Nếu vậy, môn VKT đưa các nét vào để làm gì ?

Chưa nói đến sai sót trên HS thiết kế dẫn đến phải trả giá khi thi công >>> rồi ra tòa

>>>> ai sẽ là người đưa cơm ?! :D :D :D

Túm lại:

Sai sót nhỏ là chuyện bình thường, ...... - mình ko thích tính bảo thủ đó của bạn !

Thân !

Anh Hantinsaycad đã nói đúng lý do em ngu ngơ là do " hiệu ứng của nhà kính " sau khi đọc bài viết của anh:

hình như chiếu đứng thiếu 1 chút :D

:) :) :)

Rất có thể người ra đề cố tình vẽ thiếu một nét ....để học sinh phải suy ngẫm .

Đây là thí dụ về 2 trường hợp sách giáo khoa và giáo trình cố tình vẽ sai kết cấu để đánh ...lừa học sinh:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hình như chiếu đứng thiếu 1 chút :D

Rõ rành là hình chiếu thiếu một nét liền, sao anh Hiệp không dám khẳng định???

Có những dự án chỉ nằm trên bàn giấy. Và con đường nào cũng về LA MÃ. Hình của chủ thớt thì chỉ để vẽ thôi không chế tạo. Còn để chế tạo chơi thì vẫn có cách.

Anh nói rất đúng: "Hình của chủ thớt thì chỉ để vẽ thôi không chế tạo"!

Cung cách ...làm ăn  của ngành giáo dục và đào tạo nước ta là vậy. Chỉ khổ phụ huynh học sinh phải lai lưng ra làm thêm để kiếm thêm tiền đóng tiền học thêm cho con cái!

Trên diễn đàn này có nhẽ chỉ khổ nhất là anh Hai Lúa, đất đai chỉ được chia chác có hạn mức, muốn có  thêm tiền trang trải lộ phí và lệ phí cho việc đi chơi với ...em, không có nhẽ anh Hai Lúa phải vác cày ra đường nhựa để cày chắc???

Đó là lý do mà anh Hai Lúa đã từng thở ngắn than dài trên diễn đàn: "Cách ra bài tập của Ta có nhiều cái cần phải bàn vì nó xa rời thực tế,. khác với Tây. Ta học thật vẽ chơi, còn Tây lại vẽ chơi học thật bằng cách vẽ luôn sản phẩm..."

Lâu lắm rồi mới gặp đề bài lụi.

Nếu bài này ra thi học kỳ thì xui cho chủ thớt.

Nếu ra thi tốt nghiệp phổ thông thì hên cho chủ thớt.

Đó chỉ là đề thi hết lớp 10 phổ thông trung học thôi anh Hai Lúa ơi:

Nguồn:

http://www.kieumauthuduc.com/kieumau/index.php?option=com_content&view=article&id=399:b-tranh-v-k-thut-10&catid=74:cac-th-loi-khac&Itemid=94

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rõ rành là hình chiếu thiếu một nét liền, sao anh Hiệp không dám khẳng định???

Là vì: Lụi + 1post

--->>> đợi các bác vào chém

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo