Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

cac b¸c cho em hỏi khi mình tính nôÞ lực trong sap hoặt etabs thì nên thiết kế côt thép bên các phần mềm đó hay xuât wa cac modul excel lập sẵn tính .cac bác làm ơn chỉ cho em cách tổ hợp tải trọng trong sap và etabs như thế nào VD:em có các trường hơp tải sau: TT, HT1 HT2 HT3 HT4 HT5 thì các tổ hợp là TH1 = 1TT+1HT1

TH2= 1TT+1HT2

TH3= 1TT+1HT3

TH4=1TT+1HT4

TH5= 1TT+1HT5

TH6= 1TT+0,9*HT1+0,9*HT2

trong đo HT1 và HT2 là 2 trường hợp tải đầy đủ

cách tổ hợp trong etabs và sap có giống nhau không,cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tổ hợp phụ thuộc tiêu chuẩn tính, đâu có liên quan gì đế Sap hay Etabs ?

Về tính thép trong Sap hay Etabs, nên dùng hệ số chuyển đổi theo Nguyễn Thạc Vũ. (Dầm thì đúng 100%, nhưng cột cần xem lại kỹ, tốt nhất nên tính tay)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cac b¸c cho em hỏi khi mình tính nôÞ lực trong sap hoặt etabs thì nên thiết kế côt thép bên các phần mềm đó hay xuât wa cac modul excel lập sẵn tính .cac bác làm ơn chỉ cho em cách tổ hợp tải trọng trong sap và etabs như thế nào VD:em có các trường hơp tải sau: TT, HT1 HT2 HT3 HT4 HT5 thì các tổ hợp là TH1 = 1TT+1HT1

TH2= 1TT+1HT2

TH3= 1TT+1HT3

TH4=1TT+1HT4

TH5= 1TT+1HT5

TH6= 1TT+0,9*HT1+0,9*HT2

trong đo HT1 và HT2 là 2 trường hợp tải đầy đủ

cách tổ hợp trong etabs và sap có giống nhau không,cám ơn

Bạn không nên thiết kế cốt thép trên phần mềm sap hay etabs bởi vì tiêu chuẩn của việt nam không phù hợp với các hệ tiêu chuẩn tích hợp sẵn trên chúng như Eurocode, BS,ACI ....Hiện nay chúng ta cứ dùng etabs để phân tích (Analysis) đã, đợi thêm mấy năm nữa có bộ TCVN mới gần gần với thằng Eurocode thì tha hồ mà design( đấy là em nghe phong phanh vậy).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác click vào biểu tượng loa ở system stray. Chọn mixer ( win 7 and 8 )... đẩy volume xuống 0. Lần sau vô là nó tịt ngóm luôn. Xp thì không nhớ rõ lắm nhưng đại loại cũng vậy đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay