Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

CADViet Antivirus !!!

Các bài được khuyến nghị

mọi người xem hộ em cái acad .lisp này có fải bị virut hay không mà em chạy cad mãi mà không được.

file này ko phải file lisp , nó giống file acad.pgp nhưng tựu chung cũng là vô hiệu hóa tất cả các lệnh của cad, đích thị là 1 dạng virus nào đó rồi. Bạn cứ thử xóa file rồi chạy cad xem nó có "tái sinh" ko, nếu có thì bạn chạy ct của bác Hoành để diệt.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Rất nhiều người phàn nàn về việc bị virus acad.lsp,

Nó làm cho máy tính của họ không pan bằng phím giữa được, zoom bằng phím giữa rất chậm, hatch chạy đâu mất, đối tượng được chọn không highlight.

Giải pháp được đưa ra để khắc phục:

- xóa hết các file acad.lsp trong máy đi, đặt các biến:

- zoomfactor về 60

- mbuttonpan về 1

- HIGHLIGHT về 1

- fillmode về on

Nhưng khổ nỗi làm việc trong công ty, mở file qua mạng LAN, mình xóa hết hôm nay, nhưng đến ngày mai thì lại bị lây từ máy khác trong mạng.

Không thể suốt ngày ngồi xóa acad.lsp và đặt lại thông số hệ thống được. CADViet Antivirus sẽ giúp bạn trong tình thế này.

Bạn hãy download file CVAV v1.01 này về (bằng cách phải chuột vào link rồi chọn save link as hoặc save target as) rồi làm theo hướng dẫn:

1. Phải chuột vào link rồi chọn save as về máy bạn.

2. Dùng lệnh appload: Tool > Load Application

3. Chọn mục content

4. Nhấn Add

5. Chọn đến file file CVAV.lsp

6. file file CVAV.lsp đã nằm trong danh sách khởi động, nhấn close để kết thúc

Bây giờ bạn đã được bảo vệ khỏi sự quấy nhiễu của acad.lsp, mỗi khi thấy không còn có acad.lsp nữa, bạn muốn gỡ CVAV ra khỏi autocad, chỉ đơn giản là remove CVAV.lsp ra khỏi mục content là được.

Hãy thử sử dụng và cho chúng tôi biết ý kiến của bạn.

Cám ơn bác về cái này nhé! Rất cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin hỏi các cao thủ, em từng bị virus acd.lsp,nó làm máy " unknown command Plot". Dùng thử ct của bác Hoành thì khỏi bệnh rùi. Nhưng mới đây em cho máy đọc một đĩa bản vẽ XD, nó lại dính luôn loại mới, mới đầu mở file CAD ra nó hiện lên 1 messenger với một đống ký tự lằng nhằng, sau đó khi dùng lệnh LINE nó luôn đưa layer mình vẽ về layer 0. Dù có đổi layer khác cứ dùng lệnh LINE là nó lại nhảy về layer 0. Thật khó chịu, ai biết về vụ này chỉ em với. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin hỏi các cao thủ, em từng bị virus acd.lsp,nó làm máy " unknown command Plot". Dùng thử ct của bác Hoành thì khỏi bệnh rùi. Nhưng mới đây em cho máy đọc một đĩa bản vẽ XD, nó lại dính luôn loại mới, mới đầu mở file CAD ra nó hiện lên 1 messenger với một đống ký tự lằng nhằng, sau đó khi dùng lệnh LINE nó luôn đưa layer mình vẽ về layer 0. Dù có đổi layer khác cứ dùng lệnh LINE là nó lại nhảy về layer 0. Thật khó chịu, ai biết về vụ này chỉ em với. Thanks!

Bạn thử kiểm tra xem trong máy bạn có file nào là acad.lsp hay acad.fas hay thì nén lại rồi upload lên diễn đàn, tôi sẽ giúp bạn.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoành cho em hỏi tý: em dang dùng Cad2010 vẽ với tốc độ chuột di chậm thì không sao nhưng mà nếu di chuột nhanh là bi thoát lệnh hiện hành đang thực hiện em tìm mọi cách khắc phục nhưng chào thua. Vi dụ em dung lệnh PLINE nếu em vẽ với tốc độ di chuột chậm thì em vạch đến sáng mai cũng không thoát lệnh nhưng em tăng tốc độ di chuột lên là lệnh bị thoát! tất cả các lệnh khác cũng thế move, copy....em nghĩ là do vi rút nhưng dùng các phần mềm vi rút quét hệ thống không phát hiện dc chú nào cả. giờ em vẽ cad như là đứa trẻ lớp 1 tập tô chữ ấy! đúng là ông Rùa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Hoành cho em hỏi tý: em dang dùng Cad2010 vẽ với tốc độ chuột di chậm thì không sao nhưng mà nếu di chuột nhanh là bi thoát lệnh hiện hành đang thực hiện em tìm mọi cách khắc phục nhưng chào thua. Vi dụ em dung lệnh PLINE nếu em vẽ với tốc độ di chuột chậm thì em vạch đến sáng mai cũng không thoát lệnh nhưng em tăng tốc độ di chuột lên là lệnh bị thoát! tất cả các lệnh khác cũng thế move, copy....em nghĩ là do vi rút nhưng dùng các phần mềm vi rút quét hệ thống không phát hiện dc chú nào cả. giờ em vẽ cad như là đứa trẻ lớp 1 tập tô chữ ấy! đúng là ông Rùa!

Bạn thử đổi chế độ màu màn hình xem sao? nghe hơi buồn cười nhưng cứ thử, nhiều khả năng là được. Ví dụ từ 32 bit về 16bit

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không an thua bác a. o cơ quan em có 10người vẽ cad 1 máy mắc bệnh này cách đây 2 tháng gở cad cài lại không ăn thua! cài lại Win rồi cài lại cad cũng không khá hơn được! mà bệnh này không phải chỉ ở trên cad mà "land desktop" cũng dính em lấy bản vẽ từ máy đó về vẽ thế la mắc luôn bênh đó! đúng là thời kì H1N1. phải cách li với thế giới này sao? mai trở thành người rừng biết vẽ cad như học sinh lớp 1 tâp tô chữ mất! công việc đang gấp mà vẽ nhanh là phải thoa tác 2 đến 3 lần cùng 1 lệnh mới dc thế này thì chán wa!!!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vừa cập nhật thêm 1 biến thể của sâu acad.lsp vào lisp trên. Mọi người download lại để dùng.

Biến thể này do mấy chú Việt nam bẩn bựa sửa mã nguồn từ file sâu gốc. Nó disable lệnh: plot, u, qsave, line, quit, explode, trim, extend, move.

Có thể nguyên nhân giống như thế này cũng lại một biến thể mới của sâu acad.lsp không bác ngày trước máy em sống cung với sâu acad.lsp rất lâu rồi sau đó em sau nhiều lần updata của kaspersky cũng diệt dc chú sâu này nhưng hiện tại bênh vẽ nhanh thoát lệnh vẽ chậm như rùa thì không sao! bực mình là thao tác 2 3 có khi 4 5 6 lần 1 lệnh mới dc. move đối tượng từ vị trí này đế vị trí khác phải thao tác nhiêu lần các bác cú không chứ em muốn đập nát cái máy tính rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hãy dùng nút Thanks bạn nhé

A, thì ra vậy! Mình quên béng mất cái triện " thanks", cuộc sống bi giờ tiện dụng quá ha. Từ cảm ơn cũng có sẵn chỉ việc bấm cái rụp là xong. Dẫu sao cũng cảm ơn bạn nhắc nhở!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử kiểm tra xem trong máy bạn có file nào là acad.lsp hay acad.fas hay thì nén lại rồi upload lên diễn đàn, tôi sẽ giúp bạn.

Cảm ơn bác trước. Em bị dính con acad.fas. Em tải nó lên bác xử nó hộ em.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/acad_1.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không ai biết bệnh vẽ nhanh thoát lệnh hiện hành a? có phải la virut không hay là do đặt trong Options vậy! làm việc mà liên tục bị thoát lệnh vẽ vừa chậm vừa khó chịu ai mắc bệnh đó chưa thế?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Rất nhiều người phàn nàn về việc bị virus acad.lsp,

Nó làm cho máy tính của họ không pan bằng phím giữa được, zoom bằng phím giữa rất chậm, hatch chạy đâu mất, đối tượng được chọn không highlight.

Giải pháp được đưa ra để khắc phục:

- xóa hết các file acad.lsp trong máy đi, đặt các biến:

- zoomfactor về 60

- mbuttonpan về 1

- HIGHLIGHT về 1

- fillmode về on

Nhưng khổ nỗi làm việc trong công ty, mở file qua mạng LAN, mình xóa hết hôm nay, nhưng đến ngày mai thì lại bị lây từ máy khác trong mạng.

Không thể suốt ngày ngồi xóa acad.lsp và đặt lại thông số hệ thống được. CADViet Antivirus sẽ giúp bạn trong tình thế này.

Bạn hãy download file CVAV v1.01 này về (bằng cách phải chuột vào link rồi chọn save link as hoặc save target as) rồi làm theo hướng dẫn:

1. Phải chuột vào link rồi chọn save as về máy bạn.

2. Dùng lệnh appload: Tool > Load Application

3. Chọn mục content

4. Nhấn Add

5. Chọn đến file file CVAV.lsp

6. file file CVAV.lsp đã nằm trong danh sách khởi động, nhấn close để kết thúc

Bây giờ bạn đã được bảo vệ khỏi sự quấy nhiễu của acad.lsp, mỗi khi thấy không còn có acad.lsp nữa, bạn muốn gỡ CVAV ra khỏi autocad, chỉ đơn giản là remove CVAV.lsp ra khỏi mục content là được.

Hãy thử sử dụng và cho chúng tôi biết ý kiến của bạn.

sao em làm y như bác mà vẫn bị nhỉ. cad của em bây h ko move được, move nó lại thành copy mới điên chứ. bác xem có cách nào giúp em với :s_big:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác trước. Em bị dính con acad.fas. Em tải nó lên bác xử nó hộ em.

http://www.cadviet.com/upfiles/2/acad_1.rar

nhưng ai bị lỗi cad lệnh move thành copy do con acad.fas thì thử lam theo cáh này thủ xem!

vào C:\Documents and Settings\thu\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support tìm file lcm.fas hoặc icm.fas (tôi bực mình vì thấy nó có đuôi giống nên lỡ xoá, ko nhớ rõ nữa. Nhưng chỉ mỗi thàng đó có đuôi *.fas thôi) xoá mẹ nó đi.

mở CAD xem thế nào!

Nếu được cho tui xin lời cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhưng ai bị lỗi cad lệnh move thành copy do con acad.fas thì thử lam theo cáh này thủ xem!

vào C:\Documents and Settings\thu\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support tìm file lcm.fas hoặc icm.fas (tôi bực mình vì thấy nó có đuôi giống nên lỡ xoá, ko nhớ rõ nữa. Nhưng chỉ mỗi thàng đó có đuôi *.fas thôi) xoá mẹ nó đi.

mở CAD xem thế nào!

Nếu được cho tui xin lời cảm ơn!

Mình cũng gặp con virut này mấy lần rồi nhưng không hiểu sao phần mềm diệt virut của mình phát hiện ra được. Mình dùng Nod32. Cài phần mềm này cho cả công ty nên không thấy ai kêu hiện tượng như trên cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ặc. Chính 2 tên Nguyen Manh Hung and Van Thai Binh - Cong ty Tu van va KSTK Xay dung viết ra cái con sâu này chứ đéo ai. Tiên sư "Nguyen Manh Hung and Van Thai Binh - Cong ty Tu van va KSTK Xay dung "

Em dùng cad 2009 dính lỗi này. Nhưng đã làm theo các xài Cadantivirus của pác Hoàng mà zẫn ko diệt được.

Hu hu

Hix. Ko để ý nên post thành bài mới roài. Sorry mọi người.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=13894

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ặc. Chính 2 tên Nguyen Manh Hung and Van Thai Binh - Cong ty Tu van va KSTK Xay dung viết ra cái con sâu này chứ đéo ai. Tiên sư "Nguyen Manh Hung and Van Thai Binh - Cong ty Tu van va KSTK Xay dung "

Em dùng cad 2009 dính lỗi này. Nhưng đã làm theo các xài Cadantivirus của pác Hoàng mà zẫn ko diệt được.

Hu hu

Hix. Ko để ý nên post thành bài mới roài. Sorry mọi người.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=13894

Chào bạn Pananh,

Bực thì có bực thật nhưng mong bạn không nên văng bừa bãi trên diễn đàn bạn nhé. Dù sao những người thích đọc những cái văng ra của bạn ở diễn đàn này không nhiều, Bạn hãy cố kiềm chế để tôn trọng mọi người và tôn trọng thêm chính mình bạn nhé.

Chúc bạn luôn vui vẻ khi tham gia diễn đàn này. Thanks

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bạn Pananh,

Bực thì có bực thật nhưng mong bạn không nên văng bừa bãi trên diễn đàn bạn nhé. Dù sao những người thích đọc những cái văng ra của bạn ở diễn đàn này không nhiều, Bạn hãy cố kiềm chế để tôn trọng mọi người và tôn trọng thêm chính mình bạn nhé.

Chúc bạn luôn vui vẻ khi tham gia diễn đàn này. Thanks

Không biết cad của mình có bị dính virus không (cad 2009) mà giờ đây load lisp lên không xài được, nó vẫn báo là load successful nhưng đánh lệnh thì cad không làm gì cả, lỗi này mới bị hôm nay thôi. Thứ 7 tuần trước hãy còn xài được mà. Ai biết cứu với, hu hu.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn các bác nhé! Không có các bác thì đúng là tháng này em hết nhận lương luôn! Mấy thằng bựa bẩn ấy đúng là thừa cơm mà lại thiếu i ốt!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay