Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

CADViet Antivirus !!!

Các bài được khuyến nghị

Một chương trình diệt virus giả danh :)

Không biết là nó có gây nguy hại gì cho máy tính không bác anh???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em nhấn vào nút download (ở bài viết đầu tiên, ver1.04) nhưng chỉ tải về được 3 dòng chú thích, bác úp lại giúp em được không ạ?

(xem ảnh ở comment tiếp theo)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác hoành, mấy thằng vô công rồi nghề sư bố chúng nó

e mà như bác Hoành là e zỗi đó nha, sao lại cảm ơn xong chửi thế!!!!!!!!!hjhjhj ( e đùa đấy )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thật khổ ghê,các bác đưa giải pháp mới giúp e với.cái lisp bác hoanh lúc được lúc không,trước kia e dùng được một thời gian giờ nó bị lại e phải sống chung với nó khá lâu rồi,dùng chuột giữa nó cứ ra cái bảng như bảng option hay bảng chuột trái ấy,không thể di chuyển được.e đến phát điên với mấy con virut này.bác nghiên cứu trợ giúp e với.e bị như hình này ak

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho mình hỏi. mình kiếm tất cả các file co' đuôi   " .lsp "  và xóa hết đi. và làm theo hướng dẫn ở dưới cũng hok đc. Bạn nào chỉ mình với . cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã làm như trên:Giải pháp được đưa ra để khắc phục:
- xóa hết các file acad.lsp trong máy đi, đặt các biến:
- zoomfactor về 60
- mbuttonpan về 1
- HIGHLIGHT về 1
- fillmode về on

Nhưng khởi động cad lại nó hiện lên bảng :

Autocad Message

*** Epress tool *** - Unable to load acetauto.lsp/fas load failed.Five not found

Vào trong hok chọn bao quát đc đối tượng, hok delete đc...

ai giúp mình với . help me...!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn xóa mất file acetauto.lsp rồi  :D  :D  :D

Bạn vào source cài đặt (thư mục chưa chương trình cài đặt, hoặc đĩa CD) tìm file này rồi paste vào thư mục Express trong thư mục cài đặt chương trình thử nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Nguyen Hoanh oi anh chi cho em làm thế nao để đóng băng file cad chông copy với?  em mất mấy thang để nghi ra làm cai nhà đẹp vậy mà người khác chỉ mất mấy giây để ăn căp, tức mà ko làm gi đc.........huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là virus này đã có những biến thể. Mấy ngày nay mình bị nhiễm nhưng không có cách nào diệt tận gốc được, các công cụ trước đây đã không còn hiệu nghiệm nữa. Thật là điên đầu. Bác nào muốn thử thì xin mời, mẫu virus đây: http://www.cadviet.com/upfiles/3/118851_mau_virus_acaddoc_1.rar Để đề phòng, mình đã nén nó với mật khẩu là 1.

Cuối cùng, sau khi lục tìm trên mạng được mấy công cụ mình cũng đã diệt được nó. Tuy nhiên, do dùng nhiều quá nên không biết chính xác công cụ nào đã diệt được, hehe.

Nó đây:

KillWorm http://www.cadviet.com/upfiles/3/118851_killworm.rar

acaddocfix_1.8 http://www.cadviet.com/upfiles/3/118851_acaddocfix_18.lsp

LispCleaner_1.2 http://www.cadviet.com/upfiles/3/118851_lispcleaner_12.zip

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear,

Mọi người xem giúp mình bản vẽ này có vấn đề gì mà mình thấy dung lượng của file khá lớn, khi mở và thao tác các lệnh thì rất chậm, rất dễ bị đơ

Nhờ mọi người góp ý or chỉnh sửa giúp mình

Download: http://www.mediafire.com/download/2r2682wtog14j11/HTAT.dwg

Thanks

Email: kienlt@nkvietnam.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác cho e hỏi nhờ tí, máy e toàn thấy con acad.err em dùng cvav của bác hoành mà sao nó k xóa những file acad.er có sẵn đó rồi nhỉ? hay là phải xóa thủ công trước khi dùng cvav đã??????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Nguyen Hoanh oi anh chi cho em làm thế nao để đóng băng file cad chông copy với?  em mất mấy thang để nghi ra làm cai nhà đẹp vậy mà người khác chỉ mất mấy giây để ăn căp, tức mà ko làm gi đc.........huhu

Cách đơn giản nhất là đừng phát hành bản vẽ cho bất kỳ ai bạn à, bị ăn cắp đấy. kaka

Người đẳng cấp thì không bao giờ ăn cắp, người ăn cắp là bá dơ thôi, nên kẻ bá dơ mà có ăn cắp cũng chẳng làm được gì.

Mà kẻ ăn cắp mà làm có khi còn tốt hơn, thế nên, kệ nó, cứ cho nó cắp thoải cái con gà mái.. haha

NÓi chung cái nghề thiết kế này chuyện copy lẫn nhau là bình thường thôi bạn à, đừng có xoắn, lo mà làm cho tốt cái mình đang làm để ít ra có cái tốt cho người ta....ăn cắp.

:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay