Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoathuongphuoc

Xóa bớt đỉnh

Các bài được khuyến nghị

Mình đã thử thay số 0.0000001 bằng (/ 5 180) ở các dòng 43, 51, 52 và 65 nhưng không thực hiện được. Bác kiểm tra lại giúp nhé!

Hề hề hề,

Mình chưa hiểu bác thay ở những dòng nói trên trong lisp là vì sao bởi thực tế trong lisp chỉ có duy nhất một dòng code có chứa (equal ang1  ang2  0.0000001)

các dòng khác tuy có chứa (equal ....0.0000001) nhưng đối số của nó không phải là góc đâu nên sử dụng tham số (5/180) đâu có được bởi yêu cầu các đối số này phải trùng nhau gần như hoàn toàn cơ mà.

Bác thử check lại xem nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hề hề hề,

Mình chưa hiểu bác thay ở những dòng nói trên trong lisp là vì sao bởi thực tế trong lisp chỉ có duy nhất một dòng code có chứa (equal ang1  ang2  0.0000001)

các dòng khác tuy có chứa (equal ....0.0000001) nhưng đối số của nó không phải là góc đâu nên sử dụng tham số (5/180) đâu có được bởi yêu cầu các đối số này phải trùng nhau gần như hoàn toàn cơ mà.

Bác thử check lại xem nhé.

2 góc chênh nhau 5/180 có thể chênh 2Pi  - 5/180 -> 2Pi

(or (equal ang1  ang2  saiso) (equal (* 2 pi) (abs (- ang1  ang2)) saiso))

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

(/ 5 180) >> 0

Hề hề hề,

Quên béng mất cái vụ phép chia có đối số là các số nguyên. Sorry các bác. Cần đổi lại là (/ 5.0 180)

PS: Kết hợp với sự hướng dẫn của bác ndtnv phải sửa đoạn code (equal ang1 ang2 0.0000001) thành:

(or (equal ang1 ang2 (* pi (/ 5.0 180))) (equal (* 2 pi) (abs (- ang1 ang2)) (* 2 pi) (abs (- ang1 ang2)) (* pi (/ 5.0 180))))

Rất mong các bác tha lỗi vì cái sự kém hiểu biết nên đã nhầm lẫn và không xét hết các trường hợp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái lisp giảm béo của bác Bình phải bổ sung thế nào nữa để thêm chức năng giảm béo khi cạnh nhỏ hơn 1 giá trị nhập vào các bác nhỉ ?!

(mới biết đc mấy chữ mà gặp mấy anh Lisp quá "hầm hố" nên ko dám sửa :D  

Vì mình đang cần gấp nó cho công việc mà tự sửa dẫn đến sai thì công sức đi toi ! Mong đc giúp đỡ)

Thanks !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo