Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
John12

Phiến tì khi phay mặt phẳng

Các bài được khuyến nghị

Em chào mọi người.

Mọi người cho em hỏi nên dùng phiến tì phẳng hay có xẻ rãnh để phay mp. Và cách đặt của phiến tì như thế nào?

Em cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em chào mọi người.

Mọi người cho em hỏi nên dùng phiến tì phẳng hay có xẻ rãnh để phay mp. Và cách đặt của phiến tì như thế nào?

Em cám ơn.

Phiến tỳ có nhiều loại : phẳng , bậc, xẻ rãnh, vành khăn... 

+ phiến tỳ phẳng : khó quét sạch phoi do chỗ bắt vit lõm xuống thường dùng để định vị các mặt phẳng đứng của chi tiết gia công

+ phiến tỳ bậc : dễ quét sạch phoi do chỗ bắt vít thấp hơn bề mặt làm việc của phiến tỳ. Nhưng làm bề rộng tăng >> kết cấu đồ gá cồng kềnh>> ít dùng

+ phiến tỳ xẻ rãnh : dễ quét sạch phoi và dễ di chuyển chi tiết gia công khi cần thiết  >> Được sử dụng rộng rãi trong thực tế

+ ...

các Phiến tỳ được bắt chặt với thân đồ gá bằng các vít tiêu chuẩn phụ thuộc vào bề rộng của phiến tỳ : anh có thể tham khảo thêm trong sách đồ gá và sổ tay CNCTM2 nhé để áp dụng chính xác vào đồ gá cụ thể của anh nhé.  

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cám ơn anh nhé.nhưng anh cho em hỏi nếu phay mp hình chữ nhật thì em phải đặt phiến tì song song với cạnh dài hay cạnh ngắn hay đặt thế nào cũng được?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đặt làm sao cho nó đủ diện tích tiếp xúc là được mà bạn . Thường thì người ta dùng 2 phiến ty vào mặt đáy hạn chế 3td . nó tựa tựa như thế này 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo