Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Kinh nghiệm sử dụng AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

Có anh em nào đã từng sử dụng kết hợp 2 lệnh hoặc 2 lisp cad cùng một lúc chưa?VD: vừa sử dụng lisp tg.lsp kết hợp với lệnh ma chẳng hạn,hoặc vừa sử dụng lisp tg.lsp vừa coppy.Ai biết chia sẻ cho mình biết với nhé,mình cần lắm.hj.cám ơn anh em trong diễn đàn.

kakaka, bạn gửi lisp đó lên, và nói rõ lệnh kèm theo  là lệnh gì và thực hiện tại bước nào trong lisp đó, mình sẽ chỉnh lại để bạn có thể sử dụng kết hợp cả lisp và lệnh hoặc nhiều lệnh với nhau, k chỉ 2 lệnh như bạn nói

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

may anh cho em hỏi là muốn thiết lập kick thước trong bản vẽ 3d thì làm sao ạ,e đo kick thước mà nó cứ bị nháy dìm là sao vậy mấy anh.thank trước ak

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

may anh cho em hỏi là muốn thiết lập kick thước trong bản vẽ 3d thì làm sao ạ,e đo kick thước mà nó cứ bị nháy dìm là sao vậy mấy anh.thank trước ak

Bạn dùng lệnh ucs để chọn mp cần ghi kích thước, MP nào là do bạn chọn hợp lý thể hiện kích thước rõ ràng nhìn dễ nhất là được!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho em hỏi có cách nào thiết lập các giá trị autocad về mặc định ban đầu được không ạ?(ví dụ trong dimension style thường giá trị ban đầu là 0.25 cho vài thông số như chiều cao chữ... ) Chẳng là em cũng mới biết acad, rồi buổi nọ lên phòng máy trường vẽ bài, em thấy có nhiều thông số nó bị thay đổi hết đi, làm e ko mò đâu để chỉnh sửa cho hết, mong các pro chỉ em với! :wacko:

tự lập cái mới đi bạn, ai lại dùng cái có sẵn thế, vẽ không cùng tỷ lệ thì sao? hướng dẫn chi tiết đây http://autocadnangcao.blogspot.com/2013/10/tu-hoc-autocad-phan5-ghi-kich-thuoc-trong-autocad.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các anh

Em là thành viên mới của diển đàn Cadviet, rất mong các anh em trong Cadviet giúp đỡ.
Em đang gặp tình trạng thế này .

trong công việc của em cần sự đồng bộ và lắp lẫn với nhau.. nên em thường block 1 chi tiết rồi copy qua bản vẽ khác khi cần lắp lẫn với 1 bộ phận khác.... nhưng đến khi em cần chỉnh sửa thì em dùng lệnh explode để phá vỡ và chỉnh sửa nhưng em không thể chỉnh sửa toàn bộ các block con( block đã copy ra bản vẽ khác ) . Điều em đang cần là 1 phương pháp chỉnh sửa block 1 cách đồng bộ.

Các anh có cách nào giúp em về vấn đề này được không ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào anh chị!

Mình có thấy cái bản vẽ như thế này nhưng không biết cách nào vẽ như thế này được trên Autocad.

Hình 3D và 2D trên cùng 1 khung bản vẽ “giao diện 2D”.

Xin nhờ anh chị nào biết giúp mình với!

Gửi qua mail này dùm nhe: conglapvo@gmail.com.

Xin cám ơn rất nhiều!130601_untitled.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi em đã có tọa độ các cọc giờ em muốn rải các cọc đó trên bản vẽ cad của em thì làm thế nào. em mong các bác chỉ giáo giúp em.giờ em rất cần

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng mới học cad mà khi đem ra tiệm phôt có một lỗi mình không biết sửa như thế nào bởi vì có một số nét rất là đậm. làm sao để chỉnh sủa lại ạ????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi ,em vẽ đường line nó không thẳng mà như bị răng cưa ý,sửa thế nào được mọi người ơi

Cái này có thể là do linestyle của bạn. Bạn chọn về continuous là đc ngay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi cách khắc phục lỗi này là như thế nào ạ. sau khi nhấn ok thì nó văng ra và trở thành file drawing 1 trong hoàn toàn không có gì hết.

​Bác nào pro chỉ em cách mở file này với, hepl me !!!!!!!!!!!138857_untitled_2.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho e hỏi chút :Tình hình  e đang bị dính clock Measure khi (x) block thì toàn hiện ra chữ theo kiểu bản đồ ấy bác nào biết chỉ hộ e làm sao mà chuyển nó về đúng dạng text được với
thanks! 
138893_untitled.jpghttp://www.cadviet.com/upfiles/4/138893_desktop.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi cách khắc phục lỗi này là như thế nào ạ. sau khi nhấn ok thì nó văng ra và trở thành file drawing 1 trong hoàn toàn không có gì hết.

​Bác nào pro chỉ em cách mở file này với, hepl me !!!!!!!!!!!138857_untitled_2.jpg

Cái này có lẽ do bạn chưa c. rack được phần mềm rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho e hỏi xí nha .

thứ 1. E mới tham gia forum. e biết thế nào để đăng câu hỏi trong forum ạ ??.  

thứ 2.   e vừa tự học gần xong autocad. nhưng nghe nhiều lời khuyên nên học revit hơn.vì nó dần thay thế autocad . cho e hỏi mình nên học gì hay hơn?? tốt hơn sau này ạ . e xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay