Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoathuongphuoc

Làm sao chuyển circle thành Polyline

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn,

Mình có đọc một số bài viết về vấn đề này, nhưng hầu hết là sử dụng lisp. Vậy có hàm nào trong autocad.net làm được điểu này không. Mình xin chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Làm sao chuyển circle thành Polyline

Vẽ Circle >>> dùng lệnh Bo >>>> Circle sinh ra thêm được Polyline...tròn xoe!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn,

Mình có đọc một số bài viết về vấn đề này, nhưng hầu hết là sử dụng lisp. Vậy có hàm nào trong autocad.net làm được điểu này không. Mình xin chân thành cảm ơn.

Hề hề hề,

Nếu mình nhớ không lầm thí bác Detailing đã chỉ cho bạn hai đoạn code trong autocad net để lấy các point trên cung tròn dựa theo các tham số distance hoặc param của đường tròn rồi mà. Bạn thử sử dụng cái đó để lấy các point rồi tạo một pline qua các point này. Với sự thay đổi của các biến dítance hay param đủ nhỏ sẽ cho bạn một polyline suýt tròn như bạn mong muốn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn,

Không có hàm nào làm đc cái này. (kể cả Lisp)

Ý tưởng là : Khi 1 đa giác đều có số cạnh (góc) đủ lớn, đa giác đó có thể xem như là đường tròn.]

Như vậy muốn convert d/tròn thành Polyline, người ta vẽ 1 Pline là đa giác đều với số cạnh đủ lớn và tâm trùng với tâm đ/tròn gốc, sau đó xóa đ/tròn này.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đường tròn trong autocad về cơ bản có 2 thông số chính, tâm và bán kính.

Trong autocad không thể convert circle thành pline được. Muồn làm được việc này thì phải làm một cách thủ công.

Lấy tâm và bán kính của đường tròn đó và một điểm thuộc đường tròn đó (nên lấy điểm StartPoint), sau đó vẽ lại một polyline với điểm đầu và điểm cuối trùng nhau và bằng StartPoint, và góc bulge=tan(Math.PI/2). rồi đóng pline đó lại (Closed=true).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo