Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenngoc02n

Bản vẽ nước thoát bằng REVITMEP

Các bài được khuyến nghị

trước mình có nghiên cứu cái món này, thấy nó nặng máy quá. Laptop không bao giờ vẽ nổi. Nếu là công trình nhỏ thì vẽ tay còn nhanh hơn, còn nếu làm high building thì tầm 10 tầng đổ lên máy không chạy nổi, zoom không cũng hết giờ => hiệu suất không cao. có lẽ phải đến vài năm nữa khi thế hệ Laptop đủ mạnh thì làm mới được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình có file bản vẽ REVITMEP phần thoát nước của một công trình.

Gửi lên cho mọi người tham khảo cùng nhau trao đổi nhé

DOWNLOAD HERE

hôm trước em cũng mới cài cái REVIT MEP 2014 nhưng nó nặng quá, zoom đi zoom lại mà đã thấy máy đơ 1 lúc rồi, cho em hỏi các bác trên diễn đàn đang dùng REVIT MEP nào để vẽ mượt nhất ạ

P/s : máy e i5, ram 4G, dùng card màn hình liền

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hôm trước em cũng mới cài cái REVIT MEP 2014 nhưng nó nặng quá, zoom đi zoom lại mà đã thấy máy đơ 1 lúc rồi, cho em hỏi các bác trên diễn đàn đang dùng REVIT MEP nào để vẽ mượt nhất ạ

P/s : máy e i5, ram 4G, dùng card màn hình liền

i5, ram 4G là vẽ ngon rồi bạn ak. phải biết cách vẻ sao cho file nhẹ là ổn, máy mình đang xài i3,6G ram vẽ revit 2014 chay còn được nữa là. ngon nhất là máy i7, ram 8G. tuy nhiên dù máy nào cũng do người vẽ thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vẽ nặng máy lắm, vì bạn phải thêm nhiều thư viện, nó cực kỳ nặng. vẽ wc riêng thì ok, chứ vẽ tầng kỹ thuật thì thua.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vẽ nặng máy lắm, vì bạn phải thêm nhiều thư viện, nó cực kỳ nặng. vẽ wc riêng thì ok, chứ vẽ tầng kỹ thuật thì thua.

Vẽ nặng hay nhẹ là do cách vẻ thôi. máy mình i3 vè nguyên hệ thống fire protection tòa nhà 23tầng với 3 tầng hầm có vấn đề gì đâu. máy yếu thì phải vẽ sao cho hợp lý thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vậy bạn có thể làm một video hướng dẫn vẽ một tầng điển hình hệ thống fire protection được không? cần lưu ý những gì để cho bản vẽ được nhẹ nhất có thể?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có file bản vẽ REVITMEP phần thoát nước của một công trình.

Gửi lên cho mọi người tham khảo cùng nhau trao đổi nhé

DOWNLOAD HERE

bạn có thể up lên lại được không? file lỗi rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vậy bạn có thể làm một video hướng dẫn vẽ một tầng điển hình hệ thống fire protection được không? cần lưu ý những gì để cho bản vẽ được nhẹ nhất có thể?

Bạn giảm bớt các hình chiểu mở cùng lúc, tắt các thành phần không cần thiết của Linh revit kiến trúc, làm nhẹ bản vẽ cad trước khi linh vào và vẻ xong thì bỏ nó ra, chi load các thư viện cần thiết và xóa bớt các hình chiếu không sử dụng. file của mình vẽ hoàn thiện là khoảng 40-50 MB.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có không bạn?

Tình hình là cty mình đang thực hiện cùng lúc 4 công trình nhưng chưa có cái nào xong. còn những cái xong rồi thì mình ko tham gia nên không xin đc. mình chỉ xin đc file điển hình cho 2 tầng thui. bạn muốn vui lòng cho mình xin mail mình gửi cho bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình xem bản vẽ của bạn, thấy bạn vẽ không có dựng lại kiến trúc, chỉ là đưa link cad vào thôi, việc này làm cho bản vẽ trở nên rất nhẹ, nhưng làm sao bạn biết được những chỗ qua dầm, đà để lượn ống? Và những vị trí qua sàn (chẳng hạn vị trí thoát nước sàn) để xuất bản vẽ ống chờ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình xem bản vẽ của bạn, thấy bạn vẽ không có dựng lại kiến trúc, chỉ là đưa link cad vào thôi, việc này làm cho bản vẽ trở nên rất nhẹ, nhưng làm sao bạn biết được những chỗ qua dầm, đà để lượn ống? Và những vị trí qua sàn (chẳng hạn vị trí thoát nước sàn) để xuất bản vẽ ống chờ?

Bản vẽ kiến trúc được dựng ở file riêng và đưa vào thông qua linh Revit. khi bạn cần thì bạn cho nó hiện lên. khi bạn xem ở 3D ko thấy kiến trúc là do chế độ xem này người ta tắt linh revit của kiến trúc cho nó nhẹ bớt dễ xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn bạn, bạn có bản vẽ thoát nước nhà cao tầng không? cho mình xin với.

ko cso bạn ak. mình là kỷ sư điện nên ko thực hiện bản vẽ thoát nước. bạn tìm trên mạng đi có 1 bản vẽ thiết kế của aurocon có đầy đủ về thoát nước , ĐHKK và điện bạn nhé mặc dù ko chi tiết bừng bản vẽ thi công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo