Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Mũn xinh

Nhậu nhẹt - Thú vui tao nhã

Các bài được khuyến nghị

nghe nói sài gòn có món dê xối xả. Bữa đến giờ vào sài gòn mà tìm không ra anh em nào biết không chỉ với

Bác cứ vào quán dê bất kỳ gọi món dê ra và ăn xối xả là có ngay món dê xối xả thôi. :lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình để nghị thứ bẩy nầy qua Q7 lai rai. Anh Em nào thích thịt DÊ thì cho biết để mình còn đặt thêm "của quý".

Thấy anh em nhậu nhẹt vui quá mình cũng góp vui chút ít, kakaka!

Rượu là dư hương của thiên tử thánh thần

Rượu là ngũ cốc suy tinh túy

Rượu là do gạo do nếp làm ra

Uống rượu cũng giống như ăn khỏi mắc công nhai mỏi miệng! kkhakhakha!

Chim khôn chọn cành mà đậu

Gái khôn chon mấy thằng nhậu mà nhờ!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh em miền nam biết ở TPHCM chỗ nào lại rai lý tưởng và vừa túi tiền. Góp ý nha bà con. Flex vo TPHCM lai rai chứ?

Bác nào mà cứ vào đây công tác thì cứ pm cho anh em HCM . lúc nào cái tinh thần họp mặt cũng dâng trào , luôn chờ lúc để bùng nổ . he he

Còn chỗ nhậu thì bác thích gì anh em trong này sẽ dẫn bác đi , Ngon - bổ - rẻ hay gì gì cũng có . bác cứ khéo lo . chỉ sợ mấy bác không vào thôi .

Nói chung là có sao chơi vậy , lo gì , cốt yếu vui là chính và say là 10 .

WELLCOME ! :lol2: :D :lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các 10 điều răn nhé

bô lão nào có nhậu thì học thuộc để mốt anh em mình chén :))

Điều 1:

Để công bằng và hợp lý, tất cả các tay ăn nhậu bất kể là bạn bè, chiến hữu thâm tình... đều phải thực hiện sòng phẳng “Kẻ rượu người mồi” để bày ra buổi tiệc và phải bầu ra chủ xị để điều khiển cuộc nhậu.

Điều 2:
Khi nhậu được tin báo, tin nhắn hoặc điện thoại của chiến hữu thì phải đi ngay không chậm trễ, tránh tình trạng “Gà sống đá gà chết”.

Điều 3:

Trong khi nhậu phải tỏ ra văn minh, lịch sự, giữ vệ sinh chung không khạc, nhổ, phun... chung quanh bàn nhậu, tránh tình trạng cầm lâu, kê tán, rót lưng, bưng đổ, câu giờ... hoặc qua vòng khi chưa được phép của chủ xị.

Điều 4:
Khi nhậu trong bàn phải “Ăn xem nồi ngồi xem hướng” tỏ ra tôn trọng đối với những người lớn tuổi, tuyệt đối không được “Say mồi”.

Điều 5:
Trong bàn nhậu tuyệt đối không được cầm lộn, cầm nhầm nhất là bật lửa, giày, dép, mũ và điện thoại di động.

Điều 6:
Trong bàn nhậu tuyệt đối không mang theo vợ, con hoặc cháu gây phiền hà cho bạn nhậu, ngược lại được phép (khuyến khích) mang theo em vợ, em nuôi hoặc em gái (Chưa chồng).

Điều 7:
Trong bàn nhậu không được cãi cọ, nói chuyện riêng hoặc những chuyện gây mất đoàn kết đối với những chiến hữu trong bàn nhậu, ngược lại phải kể chuyện có tính chất hài hước.

Điều 8:
Khi tan tiệc rượu về nhà không được lớn tiếng, chửi mắng, cãi cọ vợ con hoặc làm mất trật tự ở địa phương... Gây ảnh hưởng đến uy tín bạn nhậu, ngược lại phải khuyến khích những chuyện làm hài lòng bà xã... để lần sau đi nhậu được bà xã khuyến khích.

Điều 9:
Phải thường xuyên vận động, thể dục, thể thao để đảm bảo sức khỏe và tuổi thọ để nhậu được bền lâu.

Điều 10: Wan trọng nhất .....
Đến lúc trả tiền không được đi tiểu, nghe điện thoại, làm bộ say xỉn để ngủ hay sang bàn khác để lẩn tránh...

Lưu ý:Nếu vi phạm các điều trên, nhẹ thì khiển trách tại chỗ từ 1-3 ly, nặng thì phạt tại chỗ từ 10.000 đến 50.000 (Số tiền này sẽ được sung vào công quĩ để phục vụ cho buổi tiệc lần sau). Trường hợp đặc biệt, buộc phải cấm tham gia từ 3-7 ngày kể từ hôm nhậu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dê thì các bác phải nói đến Dê núi tam điệp Ninh Bình là chuẩn nhất!

ở Ninh Bình thì các bác vào nhà hàng Dê Lương Thương (nổi tiếng tại Tam điệp)

ở Hà Nội thì tên thương hiệu lấy là Dê "Đông Giang" cũng là cơ sở 2,3 của Lương Thương Ninh bình tại HN (cùng một chủ)

các bác qua nhà hàng: Đông Giang-3 "Dê núi-Gà đồi Tam điệp Ninh bình" tại số 16 lô 1A, phố Vũ Phạm Hàm tại kđt. Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy Hn hoặc Đông Giang 2-Long Biên để thưởng thức Dê Ninh bình chuẩn nhất HN mà giá cả cực kỳ hợp lý(rẻ). Các món giá chỉ từ 115k đến 150k/ món và Lẩu Dê, Dê nhúng mẻ.. chỉ 290k/1nồi dành cho 6 người ăn, còn rượu ở đây là rượu Kim Sơn cực chuẩn cũng là đặc sản của Ninh Bình. Chúc các Pro ngon miệng!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dê thì các bác phải nói đến Dê núi tam điệp Ninh Bình là chuẩn nhất!

ở Ninh Bình thì các bác vào nhà hàng Dê Lương Thương (nổi tiếng tại Tam điệp)

ở Hà Nội thì tên thương hiệu lấy là Dê "Đông Giang" cũng là cơ sở 2,3 của Lương Thương Ninh bình tại HN (cùng một chủ)

các bác qua nhà hàng: Đông Giang-3 "Dê núi-Gà đồi Tam điệp Ninh bình" tại số 16 lô 1A, phố Vũ Phạm Hàm tại kđt. Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy Hn hoặc Đông Giang 2-Long Biên để thưởng thức Dê Ninh bình chuẩn nhất HN mà giá cả cực kỳ hợp lý(rẻ). Các món giá chỉ từ 115k đến 150k/ món và Lẩu Dê, Dê nhúng mẻ.. chỉ 290k/1nồi dành cho 6 người ăn, còn rượu ở đây là rượu Kim Sơn cực chuẩn cũng là đặc sản của Ninh Bình. Chúc các Pro ngon miệng!

Cám ơn bác 3dcadpro, hôm nào bác qua làm tí cà Dê nhé, chắc bác khách quen bên em nên nắm rõ thía! :D

đây là bài đầy đủ của em ạ!

http://www.cadviet.com/forum/topic/74500-an-de-nui-tam-diep-ninh-binh-cuc-chuan-100-tai-ha-noi/?p=243031

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác 3dcadpro, hôm nào bác qua làm tí cà Dê nhé, chắc bác khách quen bên em nên nắm rõ thía! :D

đây là bài đầy đủ của em ạ!

http://www.cadviet.com/forum/topic/74500-an-de-nui-tam-diep-ninh-binh-cuc-chuan-100-tai-ha-noi/?p=243031

ngày nào chẳng qua làm bộ cà Dê rồi về :wub:

bác biết là ai chưa? hôm nào e qua alo cho hotline nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dưới Nguyễn Khang là quán thịt chó Chiếu Hoa, em đã ngồi đó 1 lần. Quán này ngồi nhà sàn, nhưng trong thời điểm hiện tại, ngồi sẽ rất khó chịu vì ẩm thấp, có cảm jác lụp xụp vì quán này thiếu ánh sáng và làm trần rất thấp. Hơn nữa ở đây rất đông, gọi đồ rất lâu mới có. Nếu thịt chó trong khu vực đó, các bác có thể đến 1 quán cũng tên là Chiếu Hoa nhưng ở cầu Mọc đi vào Quan Nhân. Đi qua cầu Mọc khoảng 20m, rẽ trái ở chỗ có thể rẽ đc đầu tiên, đi vào thêm 10m nữa là đến. Ngồi ở đây cũng là nhà sàn nhưng tương đối cao mà sạch sẽ. Chủ quán nhiệt tình, đồ ăn chế biến rất chuẩn, giá rổ cũng mềm. Hôm em ngồi 6 mạng no xôi chán chè mà hết có 550k cry.gif

Quán này phục vụ được nhưng mà giá mà bác bảo là 6 người hết 550k thì có vẻ hơi vô lí, quán này đắt mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo